You are on page 1of 3

LESSON PLAN IN MAPEH 3

DAILY Teacher JADE D. LUMANTAS


LESSON Grade 3
PLAN Time 2:40 – 3:30PM
Date November 06, 2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding
of the basic concepts of melody
B. Pamantayan sa Pagganap Sings the melody of a song with
accurate pitch
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Matches the correct pitch of tones
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) - with the voice
- with an instrument
MU3ME-IIa-2
Wastong Pagtaas at Pagbaba ng Tono
I. NILALAMAN
(Subject Matter)
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
PAMAMARAAN MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong Ano-ano ang pitch names?
aralin Ano-ano ang mga uri ng tono?
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Nakaranas ka na bang kumanta na may kasabay na kahit
(Motivation) anong klaseng instrumento?
Kung oo, ano ang instrumento na nakasabay mo na?
Kung hindi, ano ang instrumento na gusto mong
makasabay?
C. Pag- uugnay ng mga Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Ang Pangkat 1 ay
halimbawa sa bagong aralin larawan ng mga bata ng kumakanta na walang kasabay
(Presentation) na instrumento. Ang Pangkat 2 naman ay larawan ng
mga bata na kumakanta na may kasabay na mga
instrumento.

D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Anong mga bagay ang pwedeng gamiting instrumento?
bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Gumawa ng sariling “maracas” mula sa patapong plastik
(Application/Valuing) na bote kagaya ng nása larawan. Lagyan ng mga maliliit
na butil tulad ng tuyong buto ng prutas, maliliit na bato,
maliliit na butones, atbp. Sabayan mo sa pag-awit ng
kahit anong kanta na ginawa mo sa instrumento.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga bagay na maaaring gamiting instrumento?
(Generalization)

Pagtataya ng Aralin Gawing gabay ang rubrik sa ibaba. Llagyan ng tsek (/) ang
kolum bílang pagsukat sa ipinakitang kakayahan sa
pagtukoy at pag-awit ng mga ginawang instrumento.
Pamantay Mahus Maay Kailang
an ay os an ng
Pag-
unlad

Wastong
pag-awit
habang

kasabay
ang
instrument
ong ginawa

Naipakita
ang
kasiyahan
sa pag-
awit.

I. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation

C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral


na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa


remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking


nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by:
JADE D. LUMANTAS ELIEZA F. SUGANO
Teacher I Master Teacher I

You might also like