You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan MANDACPAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas One -Petsay

DAILY LESSON Guro AUBREY RIANE ROSE M. PAQUEO Asignatura MAPEH


LOG
Petsa/ Oras Agosto 22-26,2016 Markahan Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang kaaya-ayang Naiguguhit ang staff nang wasto Naibibigay ang kahulugan Naipakikita ang wastong Naikikilos ang leeg at mga
tunog at di-kaaya-ayang tunog. ng mga salitang ginagamit sa paghuhugas ng mga kamay : kamay.
art. - Pagkatapos gumamit ng
Nakagagawa ng mga kulay palikuran
sa pamamagitan ng paghahalo
ng mga ito.
B. Pamantayan sa Pagganap Napaghahambing ang kaaya- Naipapakita ang gamit ng staff sa Nakagagawa ng color wheel. Natutukoy ang kahalagahan ng Natutukoy ang mga kilos na
ayang tunog at di-kaaya-ayang musika. Nakikilala at natutukoy ang mga paghuhugas ng mga kamay. nagagawa ng leeg at kamay.
tunog. kulay na nakikita sa kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakaguguhit ng isang bagay na Naiguguhit ang staff nang wasto Nagagamit ang man-made Naisasagawa ang wastong Naikikilos ang leeg at mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan. nakakalikha ng kaaya-ayang na mga kulay para gayahin paghuhugas ng mga kamay. kamay.
tunog at isang bagay na ang mga kulay sa kalikasan.
nakakalikha ng di-kaaya-ayang
tunog.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Music Teaching Guide pah. 1-4 Music Teaching Guide pah. 1-4 Teachers Guide pp. 29-30 k-12 Health Curriculum Guide Gabay na Kurikulum sa K-12 sa
Music teachers Module pah. Music teachers Module pah. 1- page 17; Modyul 1, Aralin 1 pah Edukasyon sa Pagpapalakas ng
1-2 2 3-4 katawan sa baitang I

2. Mga pahina sa Kagamitang Music Acitivity Sheet pp. 1-2 Music Activity Sheet pp. 1-2 Pupils; Activity Sheet pp. 14-15 Pupils Activity Sheet pp. 15-16 Pupils Acitivity Sheet in Grade I
Pang-mag-aaral pah. 20;
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga nakakalikha ng larawan ng staff
tunog

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bakit mahalaga ang ating tenga? Anu-ano ang dalawang uri Laro: Ituro Mo (Touch Me) Balik-aralan natin ang mga
pagsisimula ng bagong aralin. Anu-ano ang mga ng tunog? Game bahagi ng katawan. Nasaan
nakalilikha ng tunog? Humarap sa kapareha. Sa ang iyong leeg?
hudyat ng guro ituturo ang Nasaan ang iyong mga
bahagi ng katawan ng kamay?
kapareha.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga tuldok. Magpakita ng larawan? Awit: I Have Two Hands Awit: Ako ay May Ulo
Orkestra ng mga Tunog Hayaang makagawa ng linya Ipasabi ang mga kulay na Ako ay may ulo na aking
Pangkatang Gawain: ang mga bata sa pag-uugnay kanilang nakikita sa larawan. ginagalaw
Pangkat 1 Tunog ng Tao sa mga tuldok. Aking ginagalaw (2x)
Pangkat 2 - Tunog ng Hal. Ako ay may ulo na aking
Hayop Anu-anong uri ng linya ang ginagalaw
Pangkat 3 - Tunog ng mabubuo pag pinagdugtong Salamat sa Maykapal.
Sasakyan ang mga tuldok?
Pangkat 4 - Tunog ng
Laruan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Laro: Bring Me Game
sa bagong aralin. Magsasabi ang guro ng
kulay na dadalin ng bata.
Ang pangkat na maraming
madadala ayon sa utos ng
guro ang siyang mananalo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpakita ng halimbawa ng Gawain: Ilahad: Ipaliwanag:
at paglalahad ng bagong Magpakita ng larawan ng staff. Gumamit ng asul at dilaw na Itanong: Narinig na ba ninyo Ang leeg at mga kamay ay
kasanayan #1 bata na tukop ang kanyang krayola. ang salitang germs o dapat mag-ehersisyo.
dalawang tainga. 4 Ikaskas ang asul nang mikrobyo? Tayo ay magiging malakas.
Ano sa palagay ninyo ang 3 magaan sa puting papel. Sa Alam ninyo ba kung saan ito Ang bahaging ito ng ating
problema ng batang ito? 2 ibabaw ng kulay na asul, galing at paano ito nakukuha? katawan ay mahalaga.
1 ikaskas nang magaan ang Paano ito naisasalin? May kanya-kanyang gamit
kulay dilaw. Paano ito maiiwasan? ang mga bahagi ng ating
katawan. Ikinilos natin ang
bawat bahagi ng ating katawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ilang linya ang bumubuo sa Anong panibagong kulay . Iparinig ang awit na Gawain:
at paglalahad ng bagong Pag-usapan ang mga tunog na staff? ang nabuo mo? Ako ay May Mga Kamay Panimulang Ayos
kasanayan #2 kaaya-aya at mga pinagmulan Ilang pagitan? (Gawin ang katulad na (Tono: Maliliit na gagamba) Tumayo nang tuwid at
nito. pamamaraan sa: Akoy may mga kamay magkalayo ang mga paa.
Pag-usapan din ang mga Pula+ asul Na kaliwa at kanan Ilagay ang kamay.
tunog na di-kaaya-aya. Dilaw+Pula Itaas mo man itoy Ihilig ang leeg sa kanan.
Anu-anong mga bagong Malinis naman Ibalik sa panimulang ayos.
kulay ang nabuo? Ipalakpak, ipalakpak Pagpalakpak ng Kamay sa
Itong mga kamay Harap at sa Likod
Ipalakpak, ipalakpak
itong mga kamay. Panimulang Ayos
Tumayo nang tuwid na
nakababa ang mga bisig.
a. Ipalakpak ang mga kamay
sa unahan pantay sa
balikat.
b. Ipalakpak ang mga kamay
sag awing likuran.
F. Paglinang sa Kabihasaan 1. Paano nakabubuo ng berdeng Talakayin ang kahalagahan ng
(Tungo sa Formative Assessment) Pagbigayin ang mga bata ng kulay? paghuhugas ng kamay.
halimbawa. Lila o ube? Orange o Kapag naghuhugas ng ating
dalandan? mga kamay tayo ay
gumagamit ng tubig at sabon.
2. Ilarawan ang kulay na nabuo
ninyo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pumili ng dalawang bagay na Ikonekta ang mga putol- Pangkatang Pagpapakitang
araw-araw na buhay magkapares. putol na guhit upang makabuo Kilos
Paghambingin ang mga ito. ng staff.
Hal. Malambing na Musika
at kulog
H. Paglalahat ng Aralin Aling tunog ang mas mabuti Tandaan: Ang Staff ay Tandaan: Maghugas ng Ang ating leeg at mga kamay
sa ating pandinig? binubuo ng limang linya at apat kamay pagkatapos gumamit ay naikikilos sa ibat ibang
Tandaan: May dalawang uri na pagitan. Ito ang nilalagyan ng palikuran upang maiwasan paraan.
ng tunog: ng mga simbulo sa musika. ang pagkalat ng mikrobyo na Ang pag-uunat ng leeg ay
Kaaya-aya at di-kaaya-aya. nakapagdudulot ng sakit. magpapakilos dito. Naigagalaw
Ang mga kaaya-ayang tunog mo ang iyong leeg sa kanan.
ay mabuti sa ating pandinig. Naigagalaw mo ito sa kaliwa.
Ang di-kaaya-ayang tunog Ang pagpalakpak ng mga
ay maaring makapagdulot ng kamay ay nagpapalakas ng
sakit sa ating pandinig. mga kamay.
I. Pagtataya ng Aralin Ilagay ang bawat halimbawa ng tunog Gumawa ng sarili mong Pagawain ang mga bata ng Pangkatang Pagpapakitang Ano ang kilos ng bahagi ng
sa angkop na hanay.
staff. Gumamit ng ruler upang color wheel ayon sa Kilos ng wastong paghuhugas iyong katawan?
Kaaya-ayang Tunog Di-Kaaya-ayang Tunog matuwid ang mga guhit. natutuhang mga kulay. ng kamay. 1. ulo a. naikikiling
Dumarating na tren Awit ng Pag-ibig b. naihahawak
Umiiyak na sanggol Pinaandar na motorsiklo 2. leeg a. naiuunat
Nakikipag-usap sa kaibigan Paswit
b. naihahawak
Nanonood ng orchestra Ambulansiya
Gumugulong na malaking bato Paggigitara 3. kamay a. nailalakad
b. naititikom
4. tuhod a. naibanbaluktot
b. naituturo
5. braso a. naihahawak
b. nailuluhod

J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng isang bagay na Gumuhit ng staff sa notebook sa Ano kaya ang maaring Ugaliing maghugas ng Pag-aralan ang ibat ibang
takdang-aralin at remediation nakakalikha ng kaaya-ayang musika mangyari kung lahat ay kamay pagkatapos gumamit kilos ng Leeg at mga Kamay.
tunog at isang bagay na kukulayan o gagamitan ng itim ng palikuran.
nakakalikha ng di-kaaya-ayang na kulay?
tunog.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like