You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MSEP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14-18, 2016 Quarter: III
WEEK: 2 EPK (Lunes) MUSIKA (Martes) MUSIKA (Miyerkules) SINING (Huwebes) SINING (Biyernes)
11/14/2016 11/15/2016 11/16/2016 11/17/2016 11/18/2016
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang mga Nakikilala ang iba’t-ibang Nasasabi ang katangian ng Napaghahambing ang pagka- Naipapaliwanag ang
panimulang kasanayang instrument ng orkestra tunog na likha ng iba’t-ibang kaiba ng makatutuhanan at pagkakaiba ng mga likhang
panghimnasyo instrument ng orkestra di- makatutuhanang ipinin- sining namakatotohanan at di
tang larawan makatotohanan.

III.NILALAMAN
IV. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro R-BEC /PELC III.A.1. R-BEC/PELC IV.B.1. R-BEC/PELC IV.B.2. R-BEC/PELC III. D. 1.1. R-BEC/PELC III. D. 1.2.
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Chart, larawan Chart, laptop,Video clip Chart, laptop Audio clips Chart, mga larawan Chart,laptop, video clips, mga
larawan
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. Pagwawarm-up exercise 1. Ano ang kadalasan na-ting1. Balik-aral: 1. May dala ba kayong larawan5. 1. Pagbigay ng score sa mga bata
at/o pagsisimula ng aralin 2. Anong sayaw ang gusto makikita at maririnig ninyo
2. 1. Anong mga instrument ang mula sa bahay? sa kanilang ginawang assignment.
mong isayaw ngayon? na nasa kalsada kung may pinag-aralan natin kaha-pon? 2. Ano sa palagay mo ang ibig6.
3. Alam nyo ba ang mga pista? Saan natin ito makikita? sabihin ng makatotohanang7. Balik-aral:
panimulang kasanayang 2. Maliban sa banda mayroon 3. 2. Ano ang alam mo tungkol sa larawan? Di- Paano mo malalaman na ang
panghimnasyo? pa kayang ibang pangkat mga instrumentong ito? makatotohanan? larawan ay makatotohanan? Di-
4. ng mga instrumento na 4. makatotohanan?
mas marami pa kaysa 8.
instrumento ng banda?
B. Paghahabi sa layunin ng Sabihin sa kanila ang bagong  Ano ang ibig sabihin ng Ang mga katangian naman Tawagan ang mga batang may Ngayon ipaliwanang ninyo isa-isa
aralin aralin. orchestra? ngayon ang tatalakayin natin dalang larawan. Ipakita ang mga ang kaibahan ng larawan
 Ilahad ang bagong aralin. ngayon tungkol sa instrument- ito sa buong klase. makatotohanan at di
tong orkestra. makatotohanan.
C. Pag-uugnay ng mga halim- Ipakita ang chart. Ipakilala at Ipabasa ang laman ng chart o Ipabasa sa kanila muli ang Magpakita din ng mga larawan. Magpakita ng mga larawan sa
bawa sa bagong aralin ipaliwanag ito sa kanila. magpakita ng video clip laman ng chart. Ipasuri sa kanila ang bawat isa. laptop. Papagmasdan ang mga ito
tungkol sa aralin sa mga bata.
D. Pagtatalakay ng bagong Ano ang inilahad na aralin? Mga tanong: Mga tanong: Mga tanong: Mga tanong:
konsepto at paglalahad ng Ano ang gagawin natin 1. Ilang myembro mayroon 1. Anu-ano ang mga 1. Ano ang masasabi mo sa 1. Ano ang unang larawang
bagong kasanayan #1 ditto? ang instrumentong instrumentong may kwer- unang larawan? Ikalawa? ipinakita? Ikalawa? Ikatlo?
(Analysis) orchestra? das? Brass? Woodwinds? Ikatlo? Ikaapat? Ikalima? Ikaapat? Ikalima?
2. Kailan ginagamit ang mga Percussions? 2. Alin sa mga ito ang parang 2. Alin sa mga ito ang larawang
instrumentong ito? 2. Alin sa mga instrument- totoo sa inyong paningin? O makatotohanan? Di-
3. Makikita ba natin ang mga tong may kwerdas ang may parang hindi totoo? makatotohanan?
ito kung may pista? Bakit pinakamababang tunog? 3. Ano ang tawag sa mga 3. Bakit masasabi mong
kaya? Pinakamatinis? larawang parang totoong- makatotohanan ang una at
4. Alin sa mga instrument- 3. Paano patutunugin ang mga totoo? Hindi masyadong ikatlong larawan?
tong orchestra ang kinaki- sumusunod? totoo? 4. Bakit masasabi mong di-
labit o hinahagod? Maracas tambourine makatotohanan ang ika-2, 4 at
Hinihipan na gawa sa tan- Violin trombone 5ng larawan?
so? Hinihipan na gawa sa Triangle oboe
kawayan, o plastic? Pinag-
tatama o pinupukpok?
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatin ang mga bata. Pangkatang gawain: Pangkatang gawain: Pangkatang gawain: Pangkatang gawain:
konsepto at paglalahad ng  Ituro ang mga panimulang Atasan ang bawat ng pangkat Magparinig ng mga audio clips. Pipili sila ng dalawang larawang Magpakita ng dalawang
bagong kasanayan #2 kasanayang ng mga instrument-to. Ipasulat Ipakikilala ang instru-mentong dala nila. Ipalarawan ang bawat larawan. Ipapaliwanag sa
panghimnasyo. ang mga ito at ang gamit ng narinig, at ang katangian ng isa. kanila ang kaibahan ng mga
bawat isa. tunog nito.  Pag-uulat ito.
 Bigyan sila ng panahon na
Pangkat 1- may kwerdas  Pag-uulat
magsanay upang matuto.  Pag-uulat
Pangkat 2-brass
 Ipabasa ang rubrics bilang
Pangkat 3-woodwinds
 Pag-uulat Pangkat 4-percussion  Ipabasa ang rubrics bilang gabay sa kanilang gagawin  Ipabasa ang rubrics bilang
 Ipabasa ang rubrics bilang  Ipabasa ang rubrics bilang gabay sa kanilang gagawin gabay sa kanilang gagawin
gabay sa kanilang gagawin gabay sa kanilang gagawin

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang pagtatanghal sa Nasa anong pangkat ng ins- Alin sa mga instrumentong Ipakita ang larawang Ano ang kaibahan ng larawang
( Tungo sa Formative natutunan na kasanayang trumentong orchestra nabi- napakinggan ang may ___ na 1. Planting Rice ni Fernando Mag-ina sa Tabi ng Duyan at
Assessment) Application panghimnasyo. bilang ang mga sumusunod; tunog Amorsolo Mother and Child?
1. Cello - 1. Mababa 2. Mother and Child ni Onib
2. Cymbals - 2. Makapal Olmedo
3. Clarinet - 3. Mataas Ihambing ang dalawang
4. Trumpeta - 4. mababa larawan.
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Alin sa mga instrumentong Ano ang maramdaman mo kung Kung makakita ka ng isang
pang-araw-araw na buhay ehersisyo sa inyong buhay? pinag-aralan ang gustong may instrumentong orketra na larawan na parang totoong
Valuing Ano ang mangyayari kung mayroon ka at bakit? pinapatugtog sa T.V.? Bakit totoo, ano ang masasabi ditto?
lagi kayong mag-eehersisyo? kaya?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ninyo matutunan ang Ano ang ibig sabihin ng Paano natin malalaman at Paano mo malalaman na ang
mga panimulang kasanayang orchestra? masasabi ang katangian ng larawan ay makatotohanan? Di-
panghimnasyo? Paano natin makikilala na ang tunog ng bawat instrument ng makatotohanan?
mga instrumentong orchestra? orchestra?
I.Pagtataya ng Aralin Tumawag ng tiglilimang mga 1. Alin sa mga instrument- Ano ang katangian ng tunog ng Magpakita ng magkaibang Pang-isahang gawain:
bata. Ipasagawa ang tong may kwerdas ang bawat isa? larawan. Ipahambing ito sa Magpakita ng dalawang
natutunang kasanayan may pinakamatinis na 1. Double bass- kanila. larawan. Ipapaliwanag sa kanila
tunog? 2. Drum - ang kaibahan ng mga ito.
2. Ang drum, timpani at 3. Plawta -
cymbals any mga ins- 4. Frenchhorn -
trumentong _______.
J. Karagdagang gawain para Pag-aralan ang mga instru- Magdala ng isang larawang nasa I search ang mga larawang gawa
sa takdang-aralin at menttong ito para sa pagpapa- inyong bahay para sa aralin nila;
tuloy ng talakayan bukas. bukas. Humingi ng pahintulot sa Manuel Baldemor
remediation Mauro “Malang” Santos
mga magulang upang madala ito
Nestor Leynes
sa paaralan. Hernando Ocampo
V.MGA TALA

VI PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blg ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like