You are on page 1of 3

School: MANGGA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates: (Week 6) Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A.Pamanatayang Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . ..
Pangnilalaman naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa sa naipamamalas ang pag-unawa sa naipamamalas ang pag-unawa sa
sa konsepto ng distansya at konsepto ng distansya at konsepto ng distansya at konsepto ng distansya at
paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling kapaligirang paglalarawan ng sariling kapaligirang
kapaligirang ginagalawan kapaligirang ginagalawan ginagalawan ginagalawan
tulad ng tahanan, paaralan, at tulad ng tahanan, paaralan, at ang tulad ng tahanan, paaralan, at ang tulad ng tahanan, paaralan, at ang
ang kahalagahan ng kahalagahan ng pagpapanatili at kahalagahan ng pagpapanatili at kahalagahan ng pagpapanatili at
pagpapanatili at pangangalaga pangangalaga nito. pangangalaga nito. pangangalaga nito.
nito.
B. Pamanatayan sa pagganap Ang mga mag-aaral ay. . . Ang mga mag-aaral ay. . . Ang mga mag-aaral ay. . . Ang mga mag-aaral ay. . .
nakagagamit ng konsepto ng nakagagamit ng konsepto ng nakagagamit ng konsepto ng nakagagamit ng konsepto ng
distansya at paglalarawan ng distansya at paglalarawan ng distansya at paglalarawan ng pisikal distansya at paglalarawan ng pisikal
pisikal na kapaligirang pisikal na kapaligirang na kapaligirang ginagalawan. na kapaligirang ginagalawan.
ginagalawan. ginagalawan. Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng payak na gawain nakapagpapakita ng payak na gawain
nakapagpapakita ng payak na nakapagpapakita ng payak na sa pagpapanatili at pangangalaga sa sa pagpapanatili at pangangalaga sa
gawain sa pagpapanatili at gawain sa pagpapanatili at kapaligirang ginagalawan. kapaligirang ginagalawan.
pangangalaga sa kapaligirang pangangalaga sa kapaligirang
ginagalawan. ginagalawan.
C. Mga Kasanayan sa AP1 KAP-IVf-10 AP1 KAP-IVg-11 AP1 KAP-IVg-11 AP1 KAP-IVg-11 Performance Task
Pagkatuto: Nakakagawa ng payak na mapa Naipaliliwanag ang konsepto ng Naipaliliwanag ang distansya ng mga Naipapaliwanag ang distansya ng mga -Gawaing Pang-
Isulat ang code ng bawat ng silid-aralan. distansya sa pamamagitan ng bagay sa isa’t isa sa loob ng silid- mag-aaral sa ibang mga bagay sa silid- Sining/Reporting
kasanayan nabuong mapa ng silid-aralan. aralan. aralan.
II. Nilalaman Ako at ang Aking Paaralan
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng
77-79 72-74 72-74 72-74
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
50 LM 39 LM 40-41 LM 42 LM
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan , tsart,plaskard ng Mga larawan , tsart,plaskard ng Mga larawan ng mga bagay na Mga larawan ng mga bagay na
Panturo mga salita,video tungkol sa mga pananda ng direksyon makikita sa loob ng silid-aralan, makikita sa loob ng silid-aralan,
mapa plaskard ng mga salita plaskard ng mga salita
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga bagay o kagamitan Mula sa pisara,alin ang mga gamit na
Ano-ano ang mga gamit sa loob Ipakita sa klase ang kanilang mga
aralin at/o pagsisimula ng ang madalas na ginagamit sa silid- nagpapakita ng distansiyang
ng silid-aralan? nagawang mapa ng silid-aralan.
bagong aralin. aralan? malapit/malayo?
B. Paghahabi ng layunin ng Magpakita ng mga larawan ng mga Ipaayos ang mga salita upang mabuo
Ipasuri sa mga mag-aaral ang Hikayatin ang bawat mag-aaral na
aralin. kagamitan na makikita sa loob ng ang pangungusap:
mga larawan. Itanong kung alin magbigay ng kanilang
silid-aralan. Ang distansiya ay nagpapakita ng lapit
sa mga larawan kanilang paglalarawan sa ginawang mapa
Tukuyin ang mga ito. o layo.
nakikita sa silid-aralan. ng silid-aralan.
Anong kaalaman ang inyong nabuo?
C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng larawan ng isang mag-
Ano ang kaugnayan ng mga
halimbawa sa bagong aralin. Ipakulay ang mga larawan na Ano ang distansya? aaral na malapit o malayo sa bagay na
kagamitan na ito sa ating mga
nakikita nila sa loob ng silid- Tumawag ng mga mag-aaral na nasa loob ng silid-aralan.
gawain sa loob ng silid-aralan?
aralan. sagutin ang katanungan. Itanong: Ano ang inyong napansin sa
larawan?
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto: Tumawag ng piling mag-aaral.
konsepto at paglalahad ng Magdaos ng isang talakayan Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang Pangkatin ang mga larawan na Paano mo malalaman kung malayo o
bagong kasanayan #1 ukol sa mga larawan na nasa konsepto ng distansya base sa madalas gamitin at mga bagay na malapit ang isang bagay ?
pisara. mapa na kanilang ginawa. madalang na gamitin.
E. Pagtalakay ng bagong Tumawag ng ilang mag-aaral upang
konsepto at pagalalahad ng Ipakita sa mga mag-aaral ang ipaliwanag ang distansya ng mga
Hikayatin ang mga bata na Ipaliwanag ang mga bagay sa loob ng
bagong kasanayan #2 distansya sa pamamagitan ng mag-aaral sa ibang mga bagay sa silid-
magsalita sa harapan ng klase. silid-aralan ukol sa distansya.
nabuong mapa ng silid-aralan. aralan. Maaaring gumamit ng mga
pansukat.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipakuha ang larawan ng mapa
(Tungo sa Formative sa pisara at ipaliwanag sa mag- Oral na Partisipasyon Presentasyon ng Awtput Oral na Partisipasyon
Assessment aaral ito.
G. Paglalapat ng aralin sa
Kapag ikaw ay pumunta sa isang Sa iyong palagay bakit mas madalas
pang-araw-araw na buhay Bilang isang mag-aaral sa
lugar mula sa inyong tahanan nating gamitin ang mga bagay na ito Pagsagot sa mga katanungan na may
baiting 1, bakit kailangan mong
paano mo malalaman ang kaysa sa mga ibang kagamitan sa kinalaman sa distansiya.
malaman ang mapa ng isang
distansya nito? loob ng silid-aralan?
lugar ?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nauunawaan ninyo Tandaan :
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan
patungkol sa mapa? Ang distansya ay nagpapakita ng lapit
Tandaan , pah. 42 ng LM , pah. 42 ng LM
o layo sa pagitan ng dalawang bagay.
I.Pagtataya ng Aralin
Pangkatang Gawain:
Pangkatang Gawain: Gawain 2 sa pahina 40-41 ng LM: Gawain 3 sa pahina 42 ng LM:
Gawain 3 sa pahina 50 ng LM:
Ipagawa ang Gawain 1 sa pahina Tingnan at suriin mo ang mga Subukin mong sukatin ang distansiya
Pag-aralan ang itsura ng inyong
39 ng LM larawan na nagpapakita ng ng mga bagay na nakatala sa ibaba.
silid-aralan at gumuhit ng mapa
distansiyang malapit o malayo. Isulat kung ilang hakbang ang layo sa
nito.
pagitan ng dalawang bagay.
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

You might also like