You are on page 1of 5

School: CAWIT ELEMENTARY Grade Level: FIVE

GRADE 5 Teacher: MARIA REBECCA M. VITTO Learning Area: MAPEH-PE


DAILY LESSON Teaching Dates Fourth
LOG and Time: June 2, 2023 Quarter: Quarter

I.LAYUNIN
Demonstrates understanding of participation and
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
assessment of physical activity and physical fitness
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Participates and assesses performance in physical activities.
Assesses regularly participation in physical activities based
on the Philippines physical activity pyramid (PE5PF-IVb-h-18)

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO  Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) pagpapahalaga sa mga konsepto ukol sa Pagsayaw
ng Polka sa Nayon.
 Naisasagawa ang iba't ibang kasanayan sa
pagsasayaw ng Polka sa Nayon.
II.NILALAMAN “Polka sa Nayon”, Figs. I-IV, (Aneks A, B)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC pah. 326
Teacher’s Guide pah.

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- Learner’s Material pah. 27-32


aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal Video clip ng Polka sa Nayon , larawan, kahon
ng Learning Resource https://www.youtube.com/watch?v=Uhlel7JJJ9M
Self Learning Module Q4 Module 2
B. Iba pang Kagamitang Panturo https://www.youtube.com/watch?v=CsiSI0ddPgk
(audio)
III.PAMAMARAAN

Gawain I
Panuto: Isulat ang K kung Katutubo at M kung Malikhain
ang sumusunod na mga sayaw.

A. Balik-aral at/o pagsisimula ng


bagong aralin

________ 1.
________ 2.

________ 3.

________ 4.

________ 5.

Gawain II
Panuto: Tukuyin ang ngalan ng mga larawan. Isaayos ang
mga titik upang mabuo ang ngalan nito.

N O N A Y
B A T A W A K L I N

R O N G B A
L O G T A GA

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilahad ang mga larawan.

Tanong:
Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
Paano ninyo mailalarawan ang buhay sa nayon?
Ano naman ang ginagawa ng nasa ikalawang larawan?
Alam nyo ba kung anong uri ng sayaw ang kanilang
ipinapakita?
Alam na Nais malaman Natutuhan

Ano na ang iyong Ano pa ang nais Ano ang inyong


nalalaman ninyong malaman natutuhan sa ating
tungkol sa sayaw sa sayaw na ito? aralin?
na ito?
Ilahad ang video ng sayaw na Polka sa Nayon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa https://m.youtube.com/watch?v=eM9LjA-l1pE
bagong aralin

Anong sayaw ang naging popular noong panahon ng mga


Kastila?
Saang lalawigan ito naging popular?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-anong kasuotan ang angkop sa sayaw na ito?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paano ito sinasayaw?
Ilang figure mayroon ang sayaw na ito?
Ano ang inyong naramdaman habang pinanunuod ang sayaw
na Polka sa Nayon?
Pangkatin sa apat ang mga mag-aaral
Panuto: Kabisaduhin ang figure na nakatakda sa inyong
pangkat at sayawin ito gamit ang pagbibilang lamang.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Pangkat I- Figure IV
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pangkat II- Figure III
Pangkat III- Figure II
Pangkat IV- Figure I
Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat upang isagawa sa
saliw ng tugtog ang Figure na mabubunot mula sa loob ng
figure box.
Rubriks:

F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

Paano ka matutulungan ng mga kasanayan ng sayaw na


G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- inyong natutunan na mapagbuti mo pa lalo ang iyong fitness
araw na buhay at antas ng kalusugan?
Mahalaga sa pagsasayaw ang pagsaulo sa mga hakbang at
mga termino ng sayaw. Makatutulong ang tama at palagiang
H. Paglalahat ng aralin
pagsasanay upang mapagbuti ang pagsasayaw at
mapaunland ang koordinasyon ng mga kamay at paa.
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Isagawa ang iba’t-ibang kasanayan sa pagsasayaw
ng Polka sa Nayon.

Figure I Figure II Figure III Figure IV


Rubriks:

J. Karagdagang gawain para sa takdang Mag-ensayo sa pagsasayaw ng Polka sa Nayon. Gawin ang
aralin at remediation pagsasayaw at irekord ito sa cell phone at ipasa ang video sa
guro gamit ang USB o sa pamamagitan ng facebook para sa
final presentation.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like