You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 School (Paaralan) CANUBING I ELEMENTARY SCHOOL Grade/Section (Baitang/Antas) 3

DAILY LESSON LOG Teacher (Guro) JUSTINE O. BUADILLA Subject (Asignatura) SCIENCE/AGHAM
(Pang-araw-araw na Date/Time March 13-17 2023 Monday -Friday Quarter (Markahan) Third /Week 5
Tala sa Pagtuturo) (Petsa/Oras)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. OBJECTIVES Natutukoy ang Nakikilala ang pinang- Natutukoy ang iba't Natutukoy ang mga Weekly Test
(LAYUNIN) pinagmumulan ng gagalingan ng iba't ibang gamit ng tunog halimbawa ng gamit ng
tunog natural at ibang uri ng tunog. at pinagmulan nito. liwanag.
artipisyal. Naiilarawan at Napapangkat at Naisusulat ang ibat
Nailalarawan ang mga naisusulat ang mga Naisusulat ang mga ibang pinagkukunan ng
bagay ayon sa gamit ng iba’t-ibang gamit ng bagay ayon sa tunog natural at artipisyal na
tunog. tunog na nagmumula nito. liwanag.
Napapahalagahan ang sa kapaligiran at bagay. Nanunawaan ang Nabibigyan halaga ang
mga bagay na Naisasaisip ang kahalagahan ng tunog gamit ng liwanag sa
pinagmumulan ng kahalagan ng tunog ng na nagmumula sa buhay ng tao
tunog. mga bagay sa buhay ng kapaligiran at bagay.
tao.
A. Content Standards The learners demonstrates the understanding the sources and uses of light,
(Pamantayang sound, heat and electricity
Pangnilalaman)
B. Performance The learners should be able to apply the knowledge of the sources and uses of light, sound, heat, and electricity.
Standards
(Pamantayan sa
Pagaganap)
C. Learning Describe the different uses of light, sound, heat and electricity in everyday life.
Competencies/
Objectives Write
the LC code for
each
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat
kasanayan)
II. CONTENT
(NILALAMAN) Aralin 2- Gamit ng Tunog

III. LEARNING
RESOURCES
(KAGAMITAN
G PANTURO)
A. References
(Sanggunian)
1. Teacher’s CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39
Guide pages
(Mga pahina sa
Gabay ng Guro)
2. Learner’s
Material pages
(Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral)
3. Textbook K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real- K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real-
pages Real-Life Science 3 Life Science 3 Real-Life Science 3 Life Science 3
(Mga pahina sa
Teksbuk)
4. Additional SLMs Module 2 SLMs Module 2 SLMs Module 2 SLMs Module 2
Materials from
Learning
Resource (LR)
portal
(Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource)
B. Other Learning Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Resources pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets
(Iba pang
Kagamitang
Panturo)
IV. PROCEDURE
S
(PAMAMARAAN
A. Reviewing Pagtatanong sa mga bata Panuto: Tukuyin kung Pagtatanong sa mga bata. Pagpapanuod ng bidyo
previous lesson or ang nasa larawan ay may tungkol sa iba’t ibang
presenting the Panuto: Ang mga larawan natural na tunog o  Nakapanuod ka tunog mula sa tao,hayop
new lesson sa ibaba ay nagpapakita artipisyal na tunog. na ba ng parade at kapaligiran
(Balik-aral sa ng mga bagay na kagaya ng nasa
nakaraang aralin nagbibigay ng liwanag. bidyo?
at/o pagsisimula Sabihin sa maliit na
ng bagong aralin) kahon ang N kung ito ay
nagbibigay ng natural na
liwanag at isulat ang A
kung ito ay nagbibigay ng
artipisyal na liwanag.

- Ano- anong tunog


ang iyong naririnig?

B. Establishing a - Ano-ano ang mga mga - Ano ano mga - Naiisip mo na baa Ano- ano ang mga tunog
purpose for the madalas nating marinig halimbawa ng ng mangyayari sa na iyong narinig sa bidyo?
lesson (Paghahabi na tunog sa ating natural na tunog? kapaligiran kung
sa layunin ng kapaligiran? - Ano- ano ang mga wala tayong tunog
aralin) artifisyal na na mariring.
pinanggagalingan
ng tunog?

C. Presenting Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation


examples/instanc Pagtalakay sa Pagtalakay sa tamang
es of the new Pagtalakay sa Pag- Aralan at suriin ang pinanggagalingan ng paggamit ng tunog na
lesson pinagmumulan ng larawan malakas at mahina na mula sa mga
(Pag-uugnay ng tunog tunog bagay,tao,at hayop o
mga halimbawa sa kapaligiran.
bagong aralin)

D. Discussing new Ano ang pagkakaiba ng Ano ang kahalagahan na Paano mo magagamit ng
concepts and Ano ang mga halimbawa natural na tunog sa malaman ang mga iba’t wasto ang mga tunog na
practicing new ng tunog na natural? artipisyal na tunog. ibang gamit ng tunog na lika ng tao.
skills #1 Ano ang mga halimbawa mahina at malakas
(Pagtatalakay ng ng tunog na artipisyal? Magbigay ng halimbawa
bagong konsepto Paano nakakatulong ang ng bagay na may tunog
at paglalahad ng mga tunog na ating na babala.
bagong kasanayan naririnig sa ating pang
#1) araw-araw na
pamumuhay?
E. Discussing new Panuto: Tukuyin ang Panuto: Tukuyin ang mga Panuto: Ipalakpak ang Panuto: Piliin ang titik ng
concepts and tamang tunog na bawat gamit ng tunog ng nasa kamay kung nagpapakita tamang sagot.
practicing new bagay na nasa larawan. larawan. ng gamit ng tunog at 1. Ito ay ingay mula
skills #2 ipadyak ang paa kung sa huni,tinig ng
(Pagtatalakay ng hindi. tao,indayog ng
bagong konsepto musika o awitin.
at paglalahad ng A.Awitin
bagong kasanayan B. Musika
#2) C. Tunog
D. Liwanag
2. Ang tunog ay
nagbibigay ng hudyat o
babala sa mga sumusunod
na sitwasyon, maliban sa
isa.
A. Lindol
B. Sunog
C. Illegal logging
D. Bagyo
3.May dumaan na
ambulansya at may tunog
kang narinig mula ditto,
para saan kaya ang tunog
na ito?
A.gusto lang ng dryaber
na mag ingay
B.para magsitabi ang
mga nasa unahang
sasakyan
C. Dahil nagmamadali
ang pasahero nito.
D. parehong b at c

F. Developing Panuto:Lagyan ng tsek Panuto: Ilarawan ang Panuto: Isulat ang 


mastery ang mga bagay na gamit ng tunog ng nasa masayang mukha kung
(Leads to pinagmumulan ng tunog laarawan. tama ang pahayag at
Formative at ekis naman kung hindi. malungkot na mukha 
Assessment 3) 1._____pito kung hindi.
2._____palakpak 1.Ang paghehele sa isang
Paglinang sa 3.____gitara sanggol ay nakakabuo ng
Kabihasan 4.____latang tambol mahinang tunog.
(Tungo sa 5.____puno 2.Ang mahihinang tinig o
Formative tunog ay maaring mag
Assessment) alis ng stress sa ating
katawan.
3.Instrumento ang tawag
sa mga bagay na
nakakabuo ng musika.
4.Broom broom ang tunog
ng ambulansya.
5.Ang malakas na tunog
ay maaring makasira sa
ating pandinig.
G. Finding practical Panuto: Ilarawan ang Panuto:Sumulat ng 5 Panuto:Punan ang mind Panuto:Sumulat ng 5
applications of gamit ng tunog na nasa halimbawa ng natural na map at sagutin ang pangyayari na kung saan
concepts and skills in larawan. tunog at artipisyal na tanong. maaring maganap kung
daily living tunog. walang tunog tayong
Natural Artipisyal naririnig sa ating
(Paglalapat ng aralin kapaligiran.
sa pang-araw-araw na 1.
buhay) 2.
3.
1. Bakit mahalaga
4.
ang tunog?
5.

H. Making Bakit mahalaga na Bakit mahalaga na Mahalaga ba na magamit Sa paanong paraan ang
generalizations and malaman ang iba’t ibang malaman natin ang iba’t natin ng maayos ang mo magagamit ng wasto
abstractions about pinanggagalingan ng ibang gamit ng tunog? paggamit ng tunog ang paggamit ng iba’t-
the lesson tunog at gamit nito. ibang uri ng tunog.
Sa iyong palagay ano ang
(Paglalahat ng Aralin) kaibahan ng natural sa
artipisyal na tunog.
Paano nakakatulong sa
buhay ng tao ang iba’t-
ibang tunog.
I. Evaluating learning Panuto: Bilugan ang mga Panuto: Hanapin sa loob Pangkatin ang
Panuto: Panuto: Itugma ang
larawan na nagpapakita ng kahon ang gamit ng mga bagay na Hanay A sa Hanay B.
(Pagtataya ng Aralin) ng gamit ng tunog at tunog sa mga larawan. Isulat ang titik ng
ilarawan ito.
nakatala sa loob ng
kahon ayon sa gamit tamang sagot sa
patlang.
ng tunog. Isulat ang
pangalan ng bagay sa
tamang kahon.

1.

2.

3.

4.

5.

J. Additional Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin


activities for Panuto: Sa iyong Panuto:Sumulat ng 5 Panuto:Magdikit ng Humanda para sa
application or kwaderno ay gumuhit ng pangungusap tungkol sa larawan ng bagay na may pagsusulit bukas.
remediation 2 larawan na nagbibigay pagpapahalaga sa mga mahinang tunog at
ng natural at artipisyal na tunog mula sa malakas na tunog..
(Karagdagang gawain tunog at isulat ang gamit kapaligiran,tao,bagay at
para sa takdang-aralin nito. hayop.
at remediation)
V. REMARKS
MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
JUSTINE O. BUADILLA
Teacher

NOTED:

LORENA M. ALCAÑICES
Principal II

You might also like