You are on page 1of 7

School San Francisco Elementary School Grade Level III

Grades 1 to 12 Teacher Cienna D. Capuno Learning Area SCIENCE


Daily Lesson Log Teaching Dates Week 6 (March 4-8, 2024) Quarter 3rd
Time: 1:00-1:50pm
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
DAY
Marso 4, 2024 Marso 5, 2024 Marso 6, 2024 Marso 7, 2024 Marso 7, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang sources and uses of light, sources and uses of light, sources and uses of light,
Pangnilalaman sound, heat and electricity sound, heat and electricity sound, heat and electricity
B. Pamantayan sa apply the knowledge of the apply the knowledge of the apply the knowledge of the
Pagganap sources and uses of light, sound, sources and uses of light, sound, sources and uses of light, sound,
heat, and electricity heat, and electricity heat, and electricity
C. Mga Kasanayan Describe the different Describe the different Describe the different Answers the test
sa Pagkatuto uses of light, sound, heat uses of light, sound, heat uses of light, sound, heat questions correctly.
and electricity in everyday and electricity in everyday and electricity in everyday
life. S3FE - IIIa - b - 1 life. S3FE - IIIa - b - 1 life. S3FE - IIIa - b - 1
II. Nilalaman Pinagmumulan ng tunog Pinagmumulan ng tunog Pinagmumulan ng tunog Summative Test
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
MELC pahina 36 MELC pahina 36 MELC pahina 36
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- pahina 19-25 pahina 19-25 pahina 19-25
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang MODYUL SA AGHAM 3 MODYUL SA AGHAM 3 MODYUL SA AGHAM 3
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Powerpoint, Television, Powerpoint, Television, Powerpoint, Television, tsart Test paper
Kagamitang Panturo tsart,larawan tsart,larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Handa na ba kayong
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin. kumuha ng pagsusulit?

Ano ang ginawa ninyong


paghahanda?

b. Pagganyak o Subukang ipikit ang iyong mga Pag-usapan ang larawan. Ibigay ang mga tuntunin sa
Paghahabi sa layunin ng
aralin/Motivation mata. Ano-anong tunog ang pagkuha ng pagsusulit
iyong naririnig? Saan-saan ba
nagmumula ang tunog?

C. Paglalahad o Pag-uugnay Araw-araw may mga iba’t- Pagbibigay ng Test paper


ng mga halimbawa sa bagong Anong mga instrumento ang
aralin. ibang tunog tayong naririnig sa mga bata.
sa ating paligid. May mga binanggit sa kantang, "Tugtog
naririnig ka bang taong nag- Ko, Hulaan Mo"? Pagbibigay ng direksyon sa
uusap, mga tunog ng Ano ang tunog ng tambol? pagsagot ng pagsusulit
sasakyan sa kalsada, tunog Ano ang tunog ng trumpeta?
ng musika at tunog ng mga Ano ang tunog ng gitara? Ano Pagsasagot ng Pagsusulit.
hayop? ang tunog ng pompyang?_
D. Pagtatalakay ng bagong Pinagmumulan ng Tunog Pagsagot ng Pagsusulit
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Ang tunog ay maaaring
magsimula sa pag-iglap (snap)
ng dalini, pagpalakpak,
pagpadyak, o kahit sa pag-aayos
lamang ng iyong mga gamit.
Maari din pagmulan ng tunog
ang ating pagsasalita, pagtawa,
pag-iyak, pagsipol at pagkanta
dahil sa pag-vibrate ng ating
vocal cords. Ang iba't iba
namang instrumentong
pangmusika ay nakalikha ng
tunog sa pamamagitan ng
paghampas gaya ng tambol,
paghihip gaya ng torotot at
trumpeta, pagkalabit ng string
gaya ng gitara at violin, at
pagkalog gaya ng maracas at iba
pa. Marami ding bagay sa ating
paligid ang pinagmumulan ng
tunog gaya ng radio, telebisyon,
telepono o cell phones, orasan,
bell o kampana, at mga
sasakyan. Maging ang mga
hayop ay pinagmumulan din ng
iba't ibang tunog gaya ng huni ng
ibon at tahol ng aso.
E. Pagtalakay ng May iba’t ibang Pagwawasto ng Pagsusulit
bagong konsepto at pinanggagalingan ang tunog.
paglalahad ng Maaring ito ay buhat sa
bagong kasanayan #2 kalikasan, tinig ng tao, hayop,
instrumentong pangmusika, at
iba pang bagay sa kapaligiran.

Ang tunog ay isang anyo ng


enerhiya na nalilikha sa Ang mga sasakyan ay may iba't-
pamamagitan ng pag-vibrate na ibang tunog na nalilikha. Ito rin ay
nalilikha sa pag-urong-sulong ng nagsisilbing transportasyon ng
isang bagay. Ang malakas na mga tao, produkto at iba pang
vibration ay nakalilikha ng malakas mga bagay.
na tunog samantalang ang maikli at Ang tunog ay isang uri ng
mahinang vibrations ay nakalilikha enerhiya na nagbibigay buhay sa
naman ng mahinang tunog. ating kapaligiran. Ito ay
Ang tunog ay maaaring magsimula nagbibigay impormasyon upang
sa pag-iglap (snap) ng daliri, ang mga tao ay magkaintindihan.
pagpalakpak, pagpadyak, o kahit sa May mga iba't-ibang tunog: boses
pag-aayos lamang ng iyong mga ng tao (nag-iingay o naglalarong
gamit. Maari din pagmulan ng tunog mga bata, kumakanta, nag-
ang ating pagsasalita, pagtawa, uusap, sumisigaw), tunog ng mga
pag-iyak, pagsipol at pagkanta dahil hayop (tahol ng aso, huning mga
sa pag-vibrate ng ating vocal cords. ibon, ingaw ng mga pusa, oink
Ang iba't iba namang instrumentong oink ng baboy), musika (awitin sa
pangmusika ay nakalilikha ng tunog radyo, cellphone, telebisyon,
sa pamamagitan ng paghampas banda), tunog ng mga gamit
gaya ng tambol, paghihip gaya ng (instrumento, sasakyan,
torotot at trumpeta, pagkalabit ng pagluluto, pito).
string gaya ng gitara at violin, at Mayroong malakas at mahinang
pagkalog gaya ng maracas at iba tunog, mayroon ding maganda o
pa. Marami ding bagay sa ating hindi maganda sa pandinig. Ang
paligid ang pinagmumulan ng tunog mga tunog ang may mga
gaya ng radio, telebisyon, telepono mensaheng ipinahahatid na
o cell phones, orasan, bell o dapat din nating maunawaan.
kampana, at mga sasakyan. Maging
ang mga hayop ay pinagmumulan
din ng iba't ibang tunog gaya ng
huni ng ibon at tahol ng aso.
F. Paglinang sa Pagrerekord ng iskor
Kabihasaan tungo sa
Formative
Assessment
(Independent
Practice)

G. Paglalapat ng
Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Pagrerekord ng iskor ng
Aralin mga bata.
Generalization

I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/
Assessment

J. Karagdagang gawain Takdang Aralin:


para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
Nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

CIENNA D. CAPUNO
Teacher III
Noted:

RIZALYN M. RIVERA
ESHT III

You might also like