You are on page 1of 9

SCHOOL Grade Level SIX

School TEACHER Quarter 4th


logo SUBJECT FILIPINO 6 DATE

LAYUNIN (OBJECTIVE)

A.PAMANTAYANG Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa


PANGNILALAMAN napakinggan.
(CONTENT STANDARDS)

B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakakagawa ng dayagram, diorama, at likhang sining batay sa isyu o paksang
napakinggan
(PERFORMANCE STANDARDS)

C.MGA KASANAYAN SA Nakagagawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bung ng mga


PAGKATUTO pangyayari/problema-solusyon (F6PN-Vlf.10)
(LEARNING COMPETENCIES)

D. MOST ESSENTIAL LEARNING Nakagagawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bung ng mga


COMPETENCIES (MELC) pangyayari/problema-solusyon (F6PN-Vlf.10)
II. NILALAMAN Paggawa ng Dayagram ng Ugnayang Sanhi at Bunga
(CONTENT)

III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation, Visual aid


(LEARNING RESOURCES)

A. SANGGUNIAN Kontekstualisadong Banghay-Aralin sa Filipino, Baitang 6 Kwarter 4 p. 158-163


(References) MELC 3rd Quarter p. 224
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Kontekstualisadong Banghay-Aralin sa Filipino, Baitang 6 Kwarter 4 p. 158-163
MELC 3rd Quarter p. 224
2.Mga Pahina sa Kagamitang SANAYANG PAPEL SA FILIPINO BAITANG 6
Pangmag-aaral Bilang 6 Kuwarter 4
3.Mga Pahina sa textbook Baybayin, Paglalayag sa Wika at Pagbasa 6 p. 232-233
4.Karagdagang kagamitan mula MISOSA Filipino 6 (Pakikinig)p.2 #4, ID#6876 p.5-6
sa postal ng Learning
Resources

B. IBA PANG KAGAMITANG Powerpoint, Laptop, Projector, mga larawan


PANTURO

IV. PAMAMARAAN ANNOTATION

A. BALIK-ARAL SA Sa linggong ito, inaasahan na matatalakay natin ang mga paksa sa


NAKARAANG ARALIN isyung inyong mapakikinggan, makagawa ng dayagram,patalastas,
Paggamit ng ibat’t ibang bahagi ng pananalita, pagpapasunod-
AT/O PAGSISIMULA
sunod ng mga pangyayari,paggamit ng nakalarawang balangkas; at
NG BAGONG ARALIN. pagsulat ng Liham sa editor.
(Reviewing previous
lesson/ presenting the
new lesson)

(ELICIT)

B. PAGHAHABI NG Sa araw na ito, inaasahan na maisakatuparan natin at maipamalas


LAYUNIN NG ARALIN. ang inyong kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa
(Establishing a purpose upang: Maka-gawa ng balangkas ng ugnayang problema-
for the lesson) solusyon.

C. PAG-UUGNAY NG Pagganyak
MGA HALIMBAWA SA
A. Ipakita sa mga bata ang mga larawan.
BAGONG ARALIN.

(Presenting examples/
instances of

the new lesson)

(ENGAGE)

Tanong:

1. Ano ang nakita ninyo sa unang larawan?


2. Ano ang mga dahilan kung bakit dumadami ang basura sa
kapaligiran?
3. Ano naman ang nakikita ninyo sa ikalawang larawan?
4. Ano ang maidudulot ng tamang paghihiwahiwalay ng mga
basura?

Guro: Alam ba ninyo ang sikat na awiting “Anak ng Pasig”? INDICATOR 1. Apply
knowledge of content
Tungkol saan ang awiting ito? within and across
curriculum teaching
areas.

⮚ Iparinig ang awit. Music- Pag-awit ng


“Anak ng Pasig”
⮚ Maaari itong sabayan kung nais. Filipino-Pagbibigay ng
konspeto ng awit

PAGBIBIGAY KAHULUGAN NG PAMILYAR

AT DI-PAMILYAR NA SALITA

Ang awiting “Anak ng Pasig ay may temang pangkalikasan. Iugnay


ito sa asignaturang agham ( Science) upang maibigay ang
kahulugan ng mga terminong may kaugnayan sa kalikasan.

Pagtapat-tapatin, Isulat ang letra ng angkop na sagot sa bawat


patlang.

MGA GABAY NA
TANONG

1. Ano ang tema


ng awiting napakinggan?
2. Ano-anong ang suliranin ang binaggit sa awitin?
Magbigay ka ng mga mungkahing solusyon sa mga
Indicator 3. Used a
nabanggit na suliranin sa awit. range of teaching
3. Paano ka makatutulong sa pangangalaga sa ating strategies to develop
kalikasan? critical thinking as well
as other higher order
4. Paano ka nagtatapon ng iyong basura?
thinking skills.

D. PAGTALAKAY NG Indicator 2. Used a


BAGONG range of teaching
1. Ipabasa sa mga bata ang mga pangungusap na buhat sa
strategies that
KONSEPTO AT awit na narinig.
enhance learner
PAGLALAHAD NG
⮚ Ako’y umusbong sa tabi ng pasig, nagisnan ang ilog na itim achievement in
BAGONG
ang tubig literacy and numeracy
KASANAYAN #1
⮚ Lumaking paligid ang bundok na umuusok,Langhap na skills.
(Discussing new concept langhap ang amoy ng basurang bulok
and
⮚ Ganyan ang buhay ng anak ng Pasig, Pa-swimming
practicing new skills #1) swimming sa itim na tubig
(EXPLAIN)

Itanong:

Ano ang ipinahihiwatig ng mga pangungusap na ito? ( Sanhi 0


Bunga)

Bakit kaya patuloy na nasisira ang ating kalikasan? ( Magbigay ng


mga dahilan

Ano kaya ang sanhi ng patuloy na pagkasira ng ilog pasig?

Ipakita ang sagot sa isang dayagram:

Talakay:

Ang paggamit o paggawa ng mga grapikong pantulong tulad ng


dayagram ay nakatutulong upang biswal na maipakita ang
ugnayang sanhi
at bunga/solusyon at problema.
Ang sanhi ay nagbibigay-paliwanag kung bakit naganap ang
pangyayari samantalang ang bunga ay nagsasabi ng kinalabasan o
resulta
ng naganap na mga pangyayari.
Ang problema ay maaaring pangyayari, isyu, tanong o kaisipan na
nangangailangan ng kalinawan at solusyon.
Ang solusyon ay isang proseso na ginagawa upang maayos o
malinawan ang isang problema. Ito ay maaaring isa o higit pa.

E. PAGTALAKAY NG Sa bahaging ito ay magkakaroon tayo ng isang n interaktibong


BAGONG KONSEPTO Gawain para sa lahat. INDICATOR 1. Apply
AT PAGALALAHAD NG knowledge of content
BAGONG within and across
curriculum teaching
KASANAYAN #2 I. Pangkatang Gawain areas.
(Discussing new ⮚ Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Values Education-
concept and Pagpapaalala ng mga
⮚ Bubuuin ng bawat pangkat ang dayagram gamit ang kagandahang-asal
practicing new skills ang mga impormasyon o datos na makukuha sa habang gumagawa ng
mga Gawain.
#2) teksto o larawang nakatalaga sa kanila.
Group 1: Paggamit ng ipinagbabawal na gamot
(EXPLORE)
Group 2: Pagkakaingin
Group 3: Pag-aaral nang Mabuti
Group 4: Pagsali sa patimpalak

⮚ Sa loob ng 5 minuto ay dapat matapos ng bawat


pangkat ang nakatakdang Gawain. COT-RPMS
Indicator 6. Used
⮚ Ang bawat pangkat ay bibigyan lamang ng 3 minuto differentiated,
para iulat ang kanilang awtput sa masining na developmentally
appropriate learning
pamamaraan.
experiences to
address learners’
gender, needs,
Pangkat 1- Teksto 1 ( Role Play) strengths, interest and
experiences.

pag-sasaalang alang
ng kakayahan ng mga
bata sa pamamagitan
ng pagbibigay ng ibat-
ibang task sa
Pangkatang gaiwan.

SANHI
Indicator4. Manage
classroom structure to
engage learners,
individually or in
groups, in meaningful
exploratio, discovery
and hands-on
activities within a
range of physical
learning
environments.
Pangkat II- Teksto 2 ( Patula)
Pangkat III. Mga Larawan ( Paawit)

Pangkat IV. Teksto 4 ( Sabayang Pagbigkas)

F. PAGLINANG SA COT-RPMS Indicator


KABIHASAAN (Tungo 3. Used a range of
Itanong sa mga mag-aaral: teaching strategies to
sa formative
develop critical
assessment) 1. May mga problema na ba kayong naranasan sa inyong thinking as well as
buhay? other higher order
Developing mastery thinking skills.
2. Ano-ano kaya ang sanhi ng mga problemag ito? Ilahad
(Leads
ang iyong mg sagot.
to formative ( Tumawag ng 3-4 na bata para magbahagi ng kanilang
assessment) karanasan.)

G. PAGLALAPAT NG
ARALIN SA PANG-
Ano ang kahalagahan ng paglalapat ng solusyon sa bawat
ARAW-ARAW NA
problemang inyong kinahaharap sa araw-araw?
BUHAY

(Finding
practical/application

of concepts and skills


in daily living)

PAGLALAHAT NG
ARALIN
Kumpletuhin ang pahayag sa ibaba para mabuo ang kaisipan
(Making tungkol sa inyong natutunan sa aralin ngayong araw.
generalizations

and abstractions about


the Natutunan ko sa aralin namin ngayon
na____________________________________________________
lesson) (ELABORATE)
__

H. PAGTATAYA NG Mag-isip ng bunga ng mga sumusunod na problema/sanhi at


ARALIN gumawa ng dayagram ukol dito.
(Evaluating Learning)

(EVALUATION)
Problema 1. COVID-19 pandemya

Problema 2: Paglalaro ng Online games mula umaga hanggang


gabi

I. KARAGDAGANG
GAWAIN PARA SA
Manood ng patalastas, pagkatapos ilista o isulat ang mga salitang
TAKDANG ARALIN AT
naglalarawang ginamit dito.
REMEDIATION.

(Additional activities
for application or
remediation)
(EXTEND)

V. REMARKS

Prepared by:

______________________________
Teacher

Noted by:

__________________________
School Principal

You might also like