You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 School (Paaralan) CANUBING I ELEMENTARY SCHOOL Grade/Section (Baitang/Antas) 3

DAILY LESSON LOG Teacher (Guro) JUSTINE O. BUADILLA Subject (Asignatura) SCIENCE/AGHAM
(Pang-araw-araw na February 27-28, March 1-3, 2023 Monday Quarter (Markahan) Third /Week 3
Tala sa Pagtuturo) Date/Time
-Friday
(Petsa/Oras)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. OBJECTIVES Natutukoy ang mga Nasusuri ang mga Nakikilala at nasasabi Natutukoy ang mga Weekly Test
(LAYUNIN) paraan ng halimbawa ng bagay na ang paraan upang nagpagpapagalaw ng
pagpapagalaw ng isang gumagalaw. mapagalaw ang bagay isang bagay.
bagay. Naiilarawan at sa kapaligiran. Nailalarawan ang iba’t-
Nailalarawan at naisusulat ang mga Naisusulat at ibang paraan upang
naisusulat kung paano paraan sa naiilarawan ang mga gumalaw ang mga
napapagalaw ng pagpapagalaw ng mga paraan. bagay.
hangin, tubig, at bagay Nabibigyang halaga na Napapahalagahan na
magnet ang mga bagay. Napapahalagahan na malaman mga paraan malaman ang reference
Napapahalagahan ang malaman ang reference upang mapagalaw ang point ng mga bagay na
mga iba’t- ibang point ng mga bagay na bagay sa paligid. gumagalaw.
paraan sa paggalaw ng gumagalaw.
bagay.
A. Content Standards The learners demonstrates the understanding motion of objects.
(Pamantayang
Pangnilalaman)
B. Performance The learners should be able to observe, describe, and investigate the position and movement of things around them
Standards
(Pamantayan sa
Pagaganap)
C. Learning Describe the position of a person or an object in relation to a reference point such as chair, door, another person. S3FE-IIIa-b-1
Competencies/
Objectives Write
the LC code for
each
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat
kasanayan)
II. CONTENT
(NILALAMAN) Aralin 2 –Paglalarawan sa Iba’t Ibang Paraan ng Pagpapagalaw ng mga Bagay
III. LEARNING
RESOURCES
(KAGAMITAN
G PANTURO)

A. References
(Sanggunian)
1. Teacher’s CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39
Guide pages
(Mga pahina sa
Gabay ng Guro)
2. Learner’s
Material pages
(Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral)
3. Textbook K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real- K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real-
pages Real-Life Science 3 Life Science 3 Real-Life Science 3 Life Science 3
(Mga pahina sa
Teksbuk)
4. Additional SLMs Module 1 SLMs Module 1 SLMs Module 1 SLMs Module 1
Materials from
Learning
Resource (LR)
portal
(Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource)
B. Other Learning Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Resources pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets
(Iba pang
Kagamitang
Panturo)
IV. PROCEDURE
S
(PAMAMARAAN
)
A. Reviewing Pagtatanong sa mga bata Pagpapakita ng larawan sa Pagtatanong sa mga bata. Pagtatanong sa mga bata
previous lesson or Panuto: Sagutan ang mga bata.
presenting the crossword puzzle. Masdan ang mga larawan  Ano- ano ang mga  Magbigay ng mga
new lesson ipakita ang thumbs up paraan para halimbawa ng mga bagay
(Balik-aral sa kung may paggalaw at mapagalaw ang na maaring mapagalaw
nakaraang aralin thumbs down naman mga bagay? ang hangin, tubig at
at/o pagsisimula kung wala. magnet.
ng bagong aralin) 1.

1. Ito ay nasa iyong kanan 2.


kung ikaw ay nakaharap sa
Silangan.
2. Ito ay malalaman sa
pamamagitan ng compass.
Pahalang 3.
3. Kasalungat ng Timog
4. Ang di gumagalaw na
bagay ay madalas na
ginagamit bilang reference
point.
5. Ito ay nangyayari kapag
nagbago ang direksyon.
B. Establishing a Pagmasdan ang mga - Ano ano ang mga Pagpapanuod ng bidyo Talakayin at Pag-aralan
purpose for the larawan paraan na maaring tungkol sa mga bagay na ang nasa larawan.
lesson (Paghahabi - Nasubukan mon a gawin upang pinapagalaw ng
sa layunin ng ba magpalipad ng pagalawin ang tubig,hangin at magnet.
aralin) saranggola isang bagay?
- Paano mo
napalipad ang
saranggola?
C. Presenting Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
examples/instanc Pagtalakay sa mga
es of the new Pagtalakay sa mga Pag- Aralan at suriin ang paraan upang Pagbasa ng Tula
lesson paraan upang larawan mapagalaw ang mga
(Pag-uugnay ng mapagalaw ang mga bagay
mga halimbawa sa bagay
bagong aralin)

D. Discussing new Paano mo maisasalarawan Ano ang kahalagahan na Paano mo mailalarawan


concepts and Ano- ano ang mga paraan ang paggalaw ng isang malaman ang mga paraan ang posisyon ng isang
practicing new na dapat nating gawin bagay? upang mapagalaw ang bagay
skills #1 para mapagalaw ang mga Ano ang ginagamit natin mga bagay sa ating
(Pagtatalakay ng bagay? upang mapagalaw ang paligid.
bagong konsepto isang bagay?
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1)
E. Discussing new Panuto: Masdan ang Panuto: Sabihin kung Panuto: Masdan ang Panuto: Sagutan ang mga
concepts and sumusunod na larawan at TAMA ang isinasaad at larawan at tukuyin ang sumusunod na
practicing new sagutin ang mga tanong. MALI naman kung hindi. paraan ng paggalaw nito. tanong sa inyong
skills #2 Maaari kang pumili sa kwaderno.
(Pagtatalakay ng ibinigay na pamimilian o 1. Ang hangin at tubig 1. Saan nagpunta ang
bagong konsepto magbigay ng sarili mong lamang ang maaring pamilya Ramos?
at paglalahad ng sagot. makapagpagalaw ng mga ___________________
bagong kasanayan bagay sa paligid. 2. Ano ang nilaro ni Ben
#2) 2. Ang mga bagay na yari at ng kanyang ama?
sa bakal ay kayang Ano ang nilaro ni
pagalawin ng magnet. Berto? Ano ang nilaro
3. May dalawang bahagi ni kokoy at ate nitong
ang magnet ito ang nort kakay?
Mga Katanungan:
ppole at west pole. ___________________
1. Ano ang ginagawa ng
4. Ang dalawang dulong 3. Ano sa palagay mo
bata upang mapagalaw
magnet na hindi ang nakapagpalipad
ang bola?
magkatulad kapag sa saranggol? Ano ang
A. pinapatalbog B. pinaglapit ay maaring natuksan ni Kokoy sa
sinisipa C. hinihila D. mapagdikit. bangkang papel?
tinutulak 5. Ang mga bagay sa ___________________
paligid ay mapapagalaw ng 4. Sa palagay
Iba pang kasagutan: tubig,hangin at magnet. mo,maligaya ba sila
__________________________ kung hindi sila
___________________ nagtulungan? Bakit?
2. Paano binuksan ng ___________________
batang babae sa larawan 5. Bakit mahalaga ang
B ang kanyang payong? pagtutulungan sa mga
miyembro ng ating
A. hinihila B. itinutulak pamilya?
C. inalog-alog D. inihagis ____________________
Iba pang kasagutan:
__________________________
___________________

F. Developing Panuto: Masdan ang Panuto: Lagyan ng Panuto: Suriin at isulat Panuto:
mastery larawan. Kumpletuhin tamang salita ang mga ang posisyon ng mga
(Leads to ang pangungusap. patlang upang mabuo moa bagay sa larawan.
Formative 1. Ang bangkang ng kaisipan ng mga aralin.
Assessment 3) papel ay maaring Piliin ang tamang sagot sa
pagalawin ng___ loob ng kahon.
Paglinang sa
Kabihasan 2. Ang thumbtacks
(Tungo sa sahig ay maaring
Formative kuhanin sa
Assessment) pamamagitan ng__

G. Finding practical Panuto: Ilarawan kung Panuto: Tingnan at suriin Panuto: Isulat sa loob ng
applications of paano gumalaw ang ang mga larawan. Ilarawan kahon ang angkop na
concepts and skills in sumusunod na bagay. paano masasabing paglalarawan sa mga
daily living 1. kariton (cart) gumalaw ang mga bagay. bagay na gumagalaw.
_________________________ 1. Mga bagay Paano
2. tirador (slingshot) na pinapagalaw
(Paglalapat ng aralin gumagalaw ang mga
sa pang-araw-araw na _________________________ bagay.
buhay) 3. bisikleta (bicycle) Lapis
_________________________ Kutsara
4. karmatilya (wheel ___________________
2. Pinggan
barrow)
Cellphone
_________________________
5. bola ng bilyar (billiard saranggola
ball) __________________ Bangkang
_________________________ 3. papel

4.

_________________
5.

___________________

H. Making Bakit mahalaga na Paano nasasabing Paano natin Sa paanong paraan ang
generalizations and malaman natin ang iba’t gumagalaw ang bagay. mapapagalaw ang mga pagpapagalaw ng isang
abstractions about ibang paraan sa Ano ang nagiging basehan bagay sa paligid? bagay.
the lesson pagpapagalaw ng bagay. Ano ang inapply natin
natin para masabing
para mapagalaw ang mga
nagbago ang posisyon ng ito?
(Paglalahat ng Aralin)
isang bagay?
I. Evaluating learning Panuto: Ilarawan kung Panuto: Isulat ang titik T Panuto: Tukuyin ang mga
Panuto: Suriin ang mga paano gumalaw ang mga kung Tama ang sumusunod na larawan ito
(Pagtataya ng Aralin) larawan. Iugnay ang bagay sa larawan. pangungusap at titik M ay pagtulak o push o
larawan mula sa Hanay A 1. kung Mali. paghatak pull. Lagyan ng
patungo sa isinasaad na puso na naglalarawan
paggalaw na nakatala sa ____1. Napapagalaw natin dito.
Hanay B sa pamamagitan [paghihip (blowing), ang mga bagay sa
ng linya. pagbagsak (dropping)] pamamagitan ng pagtulak
2. at paghila.
____2.Mas maraming
[pagbato (throwing), puwersa ang
pagsipa (kicking)] kinakailangan para
3. mapagalaw ang isang
bagay.
____3. Ang puwersa at
[pagsipa (kicking), paghihip hangin ang tanging mga
(blowing)] nagpapagalaw ng bagay.
4. ____4.Gumagalaw ang
mga bagay sa
pamamagitan ng hangin
at magnet.
____5. Kung hihilahin
[paglaglag (dropping), moa ng yoyo, papunta ito
pagpitik (flipping)] sa itaas.
5.

[paghagis (tossing),
paghigit (pulling)]

J. Additional Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin


activities for Panuto: Sa iyong Panuto: Magbigay ng 2 Panuto: Gumupit ng Humanda para sa
application or kwaderno ay gumuhit ng halimbawa ng bagay na larawan ng bagay na pagsusulit bukas.
remediation isang bagay na madalas matatagpuan sa inyong makikita sa kapaligiran
mo na gamitin at ilarawan tahanan at isulat kung na maaring mapagalaw.
(Karagdagang gawain kung paano mo ito paano ito pinapagalaw.
para sa takdang-aralin pinapagalaw.
at remediation)
V. REMARKS
MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
JUSTINE O. BUADILLA
Teacher

NOTED:

LORENA M. ALCAÑICES
Principal II
j

You might also like