You are on page 1of 36

DAILY/WEEKLY LEARNING PLAN

Teacher: JOYCE B. REYES Quarter: 1ST QUARTER


GRADES 1 to 12 Grade Level: 8 Week 4
DAILY LESSON LOG
Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Date: September 25-27,2023

HERA, ARTEMIS APHRODITE, ATHENA APHRODITE, ARTEMIS, HERA, ATHENA ATHENA.APHRODITE, ARTEMIS, HERA

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan
Pangnilalaman na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa
Pagganap Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (CODE) Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura sa panahong prehistoriko. AP8HSK-If-6
1. NILALAMAN Kondisyong Heogpapiko sa Panahon ng mga Unang Tao sa Daigdig

2. KAGAMITANG Pivot Learners materials, pahina 21, Larawan, video, Pivot Learners materials, pahina 21, Larawan, video, Pivot Learners materials, pahina 21, Larawan, video,
PANTURO talahanayan, ppt, television, flow chart talahanayan, ppt, television, flow chart talahanayan, ppt, television. Flow chart

A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro
(pahina)
2. Kagamitang Modyul, sagutang papel, activity sheet Modyul, sagutang papel, activity sheet Modyul, sagutang papel, activity sheet
Pang mag-aaral
Blando RoseMarie C, et.al Kasaysayan ng Daigdig Blando RoseMarie C, et.al Kasaysayan ng Daigdig Blando RoseMarie C, et.al Kasaysayan ng Daigdig
3. Teksbuk Sanggunian: Araling Panlipunan Learning Modyul Unang Sanggunian: Araling Panlipunan Learning Modyul Sanggunian: Araling Panlipunan Learning Modyul
(pahina) Markahan, p. 39 Unang Markahan, p. 39 Unang Markahan, p. 39

4. Karagdagang
Kagamitan (LR
portal)
B. Iba Pang
Kagamitang Panturo
I. PAMAMAR
AAN
A. Balik-Aral sa Feedback sa resulta ng huling pagtatasa/output/gawaing Feedback sa resulta ng huling Feedback sa resulta ng huling
Nakaraang Aralin pagganap. Linawin/Ituro muli mahirap na konsepto, kung pagtatasa/output/gawaing pagganap. Linawin/Ituro pagtatasa/output/gawaing pagganap. Linawin/Ituro
kailangan. muli mahirap na konsepto, kung kailangan. muli mahirap na konsepto, kung kailangan.
at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Pagpapaliwanag sa Layunin ng Aralin para sa Pagpapaliwanag sa Layunin ng Aralin para sa Pagpapaliwanag sa Layunin ng Aralin para sa
Layunin ng Aralin lingguhang pagtalakay. lingguhang pagtalakay. lingguhang pagtalakay.
Bilang mag-aaral, ikaw ay inaasahan na; Bilang mag-aaral, ikaw ay inaasahan na; Bilang mag-aaral, ikaw ay inaasahan na;
1. Nasusuri ang kondisyong heograpiko sa panahon 1. Nasusuri ang kondisyong heograpiko sa panahon
ng mga unang tao sa daigdig 1. Nasusuri ang kondisyong heograpiko sa panahon ng mga unang tao sa daigdig
2. Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga ng mga unang tao sa daigdig 2. Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga
unang tao sa daigdig. 2. Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga unang tao sa daigdig.
3. Napapahalagahan ang mga pangyayari sa iba’t unang tao sa daigdig. 3. Napapahalagahan ang mga pangyayari sa iba’t
ibang yugto ng pag-unlad ng 3. Napapahalagahan ang mga pangyayari sa iba’t ibang yugto ng pag-unlad ng sinaunang tao.
sinaunang tao. ibang yugto ng pag-unlad ng sinaunang tao.

Gawain 1. Kung Ikaw Kaya? Gawain 1. thumbs up – thumbs down!


Isiping isa ka sa mga taong nabuhay sa daigdig noong Isiping isa ka sa mga taong nabuhay sa daigdig noong Panuto: Mag thumbs up kung ang mga pangungusap
sinaunang panahon. Pumili sa mga kahon ng tatlong sinaunang panahon. Pumili sa mga kahon ng tatlong na sasabihin ng guro mula sa mga nakaraang talakayan
bagay na sa tingin mo’y makatutulong sa iyong pang bagay na sa tingin mo’y makatutulong sa iyong pang
ay tama at thumbs down kung ito ay mali. Bigyan-
arw-araw na pamumuhay arw-araw na pamumuhay
Pamprosesong mga Tanong pansin ang mga sagot ng mga mag-aaral. Ang may
Pamprosesong mga Tanong
1. Alin ang iyong mga pinili? maling sagot na mag-aaral ay tatawagin at hihingan ng
1. Alin ang iyong mga pinili?
2. Bakit ang mga bagay na ito ang iyong pinili? ideya tungkol sa binanggit na impormasyon upang ito
2. Bakit ang mga bagay na ito ang iyong pinili?
3. Kaya mo bang mabuhay sa sinaunang panahong ay mabalik-aralan at maitama
3. Kaya mo bang mabuhay sa sinaunang panahong
kung taglay mo ang THUMBS UP – THUMBS DOWN!
kung taglay mo ang
bagay na pinili? Ipaliwanag ang sagot 1. Naging pangunahing bahagi ng pamumuhay
bagay na pinili? Ipaliwanag ang sagot
ng sinaunang tao ang paggamit ng apoy, bato,
kahoy at buto.
C. Pag-uugnay ng mga
2. Ang homo ay nangangahulugang tao kabilang
Halimbawa sa
Bagong Aralin sa mga specie na ito ay ang homo erectus,
homo habilis at australopithecine.

3. Ang australopithecine ay ape na may


kakayahang tumayo ng tuwid.

4. Ang Australopithecus afarensis ay


pinangalanang Lucy na natagpuan noong
1975.

5. Kabilang ang mga neanderthalensis at cro-


magnon sa mga huling species sa ebolusyon
ng tao na homo sapiens.

Paglinang ng Kaalaman: Constructivism Approach


D. Pagtalakay ng Panuto: Magpapanood ang Guro ng isang video na
Bagong Konsepto at may kinalaman sa aralin.
Paglalahad ng Sanggunian: https://www.youtube.com/watch?
Bagong Kasanayan v=6ukDb8Mdyyo
#1 (Modelling)
Pag-aanalisa Constructivism Approach/ Inquiry Based Collaborative Approach: Picture Analysis:
Pagsagot sa mga Gabay na Tanong Approach Panuto: Suriin ang mga larawan at bumuo ng konsepto
1. Tungkol saan ang napanood? 1.Power Point Presentation: Mga slides ng iba-ibang mula sa ipinapakita ng mga ito.
2. Ano-ano ang teorya ng ebolusyon ng tao? Mga Tanyag na Prehistorikong Tao
E. Pagtalakay ng
Ipaliwanag. 2.Pagpapahayag ng mga ideya batay sa mga
Bagong Konsepto at
3. Ano ang natural selection? itinampok sa power point presentation.
Paglalahad ng
4. Paano nagkakaroon ng ebolusyon ng mga
Bagong Kasanayan # species sa mundo?
2 (Guided Practice) 5. Ilarwan ang kapaligirang maaring
pinanirahan ng mga nasaliksik na
sinanunang tao.

G
F. Paglinang sa  Gagamit ang guro ang flow Chart bilang Gawain 3: Kahala-Ganap Mga gabay na tanong:
Kabihasaan pantulong biswal Panuto: Kopyahin ang diyagram at ibigay ang kahalagahan 1. Ano ang mga karaniwang ikinabubuhay ng mga sinaunang
ng mga gawaing tao batay sa larawan?
(Independent)
prehistoriko sa kasalukuyang panahon. Gawin ito sa 2. Pansinin ang kanilang kapaligiran? Maari mo bang
(Tungo sa Formative sagutang papel. ilarawan ang pisikal na katangian nito?

a
Assessment 3)

w
a
i
n

3
:

I
N
F
O
-
G
R
A
P
H
I
C

P
O
S
T
E
R
S
a

m
g
a

w
i
k
a
n
g

n
a
p
a
g
-
a
r
a
l
a
n

s
a
i
b
a

t

i
b
a
n
g

r
e
h
i
y
o
n

n
g

d
a
i
g
d
i
g
,

g
u
m
a
w
a

n
g
i
n
f
o
-
g
r
a
p
h
i
c
p
o
s
t
e
r

n
a

n
a
g
t
a
t
a
g
l
a
y

n
g

i
m
p
o
r
m
a
s
y
o
n

u
k
o
l
d
i
t
o

a
t

m
a
y

a
d
h
i
k
a
i
n
g

p
a
l
a
g
u
i
n
a
n
g

s
a
r
i
l
i
n
g
w
i
k
a
.

B
a
g
o

i
-
u
p
l
o
a
d

s
a

n
a
p
i
l
i
n
g

s
o
c
i
a
l

n
e
t
w
o
r
k
i
n
g

s
i
t
e
a
n
g

n
a
g
a
w
a
n
g
i
n
f
o
-
g
r
a
p
h
i
c

p
o
s
t
e
r
,

s
i
g
u
r
a
d
u
h
i
n
g

i
t
o

a
y

n
a
s
u
r
i

m
u
n
a

n
g

i
y
o
n
g

g
u
r
o
.

S
a
g
u
t
i
n

a
n
g
k
a
t
a
n
u
n
g
a
n
g

<
B
i
l
a
n
g

i
s
a
n
g

m
a
g
-
a
a
r
a
l
,

p
a
a
n
o

m
o

m
a
p
a
h
a
h
a
l
a
g
a
h
a
n

a
t

m
a
p
a
u
u
n
l
a
d
a
n
g

i
y
o
n
g

s
a
r
i
l
i
n
g

w
i
k
a
?
=
.
(localization and Contextualization) Gawain 4 I-diyagram Mo
1. Sa iyong palagay lubha bang nakaapekto Panuto: Makikita sa diyagram ang mga konklusyon tungkol
sa yugto ng pag-unlad ng kultura ng mga sinaunang tao.
ang kalagayang pisikal ng sinaunang tao sa Isulat sa mga parihaba ang mga ebidensyang nagpapatunay
G. Paglalapat ng Aralin kanilang pisikal na kaanyuan? dito. Gawin ito sa sagutang papel.
sa Pang-araw-araw
2. Magagawa mo pa kayang mabuhay o maka-
na Buhay
survive sa ngayon gamit ang mga pinili
(Aplication/Valuing)
mong tatlong pangunahing bagay tulad ng
apoy, banga at bato?

H. Paglalahat ng Aralin Magbahagi sa kabuuang paglalahad sa konseptong mga Gawain 5: Itala Mo Mahalaga ang pag-aaral at pananaliksik tungkol sa )
napag aralan. Panuto: Magtala ng limang bagay na ginamit noon at pinagmulan ng tao batay sa makaagham na pagpapaliwanag .
(Generalization)
patuloy pa ring ginagamit ngayon. Ibigay ang kahalagahan milyong taon na ang nakalilipas. Nagtagumpay makiayon sa
ng bawat isa. Isulat ito sa sagutang papel. kanilang kapaligiran ang mga sinaunang tao at nagawang
harapin ang mga hamon ng sitwasyon noong sinaunang
panahon. Lumitaw ang ibat-ibang pangkat ng sinaunang tao
kaalinsabay nito ay ang pagbabago sa kanilang pamumuhay
mula sa pangangalap ng pagkain at pangangaso, pagtatanim
at pakikipagkalakalan. Paggamit ng mga kasangkapan mula
sa magaspang na bato, kininis na mga bato hanggang sa
paggamit ng mga kasangkapang metal.

III. PAMAMARAAN
Gawain 6: Alamin Mo
Panuto: Magtala ng mga artifacts o mga lumang bagay na
matatagpuan sa loob ng tahanan. Maaaring magtanong sa
mga magulang o nakatatanda. Lagyan ng tsek ang hanay na
IV. KARAGDAGANG kumakatawan sa haba ng panahong itinagal ng bagay. Gawin
GAWAIN ito sa sagutang papel.

.
LEARNING
REMEDIATION

Inihanda ni: JOYCE B. REYES Iniwasto: MIRIAM S. RAMOS Binigyang Pansin: LILIA M. TIBAY Ed. D.
Guro sa AP 8 Department Chairman Punong Guro

You might also like