You are on page 1of 4

School: STA.

ROSA INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VIII


GRADES 1 to 12 Teacher: JULIFE S. ONTULAN Learning Area: ARAL.PAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and SEPTEMBER 25-29, 2023 1:00PM-1:50pm
Time: Week 5 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN . Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin, maari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa Pagaganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang uri ng Nasusuri ang yugto ng Nasusuri ang yugto ng pag- SCHOOL BASED SCIENCE MONTH CLUSTER VIII TEACHERS DAY
(Isulat ang code ng bawat pamumuhay ng pag-unlad ng unlad ng CELEBRATION CELEBRATION
kasanayan)
mga unang tao sa daigdig kultura sa panahong kultura sa panahong
AP8HSK-Ie-5 prehistoriko prehistoriko
AP8HSK-If-6 AP8HSK-If-6
I. NILALAMAN
Pamumuhay ng mga Unang Tao sa Daigdig
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Ph.30 Ph. 31-32 Ph. 31-32
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan chart, larawan ng sinaunag chart, time line chart, time line
mula sa portal ng Learning tao,
Resource time line
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya
ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ang guro ay ipapakita ang .Magbabalik-aral sa Sa pamamagitan ng time line
at/o pagsisimula ng bagong timeline ng nakaraang aralin. Isa- ipapakita ng mga
aralin sinaunang tao at ang isahin ang mga pag-unlad na mag-aaral ang kanilang
pagbabago nito. naganap sa pisikal na anyo at ginawang takdang aralin
kakayahan ng mga homo tungkol sa panahon ng bato,
bronse at bakal at ito bibigyan
ng reaksyon.
B. Paghahabi sa layunin ng Malaki baa ng epekto ng Tumawag ng ilang mag-aaral Batay sa timeline alin sa mga
aralin heograpiya sa pag- usbong upang maglagay sa mesa ng panahon na ito ang iyong
ng kabihasnan? anumang gamit mula sa bag gugustuhin na mabuhay, at
o klase nila. Pagkatapos ay anong uri kaya ng pamumuhay
ipahanay o kaya mayroon ka?
ipa-uri ang mga ito sa kanila.
Tanungin sa
kanila ang batayan ng
kanilang paghahanay. Ilahad
ang naging karanasan ni
Christian
Jurgensen Thomsen, ang
curator ng Danish National
Museum at ang nagbuo ng
three-age system.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 5: Ano Ngayon Talakayin ang mga naganap
halimbawa sa bagong aralin Chart sa panahon ng Talakayin ang mga naganap sa
Modyul 47 bato, bronse at bakal. panahon ng
Maaring gumamit ng tsart. bato,bronse,bakal. Maaring
1.Paano hinubog ng mga Panahon/ Panahong Saklaw/ gumamit ng tsart. Panahon/
pagbabagong ito ang Uri/Katangian ng Panahong Saklaw/
kasalukuyang pamumuhay Kasangkapan/ Paraan ng Uri/Katangian ng
ng tao? Pamumuhay Kasangkapan/ Paraan ng
Pamumuhay
2.Gaano kahalaga ang mga
pag-unlad na naganap
noong sinaunang panahon?
D. Pagtatalakay ng bagong Gawain 6: Archaeologist at isa-isahin ang mga kalipunan .Sa iyong opinion, anong
konsepto at paglalahad ng Work ng mga panahon ang may
bagong kasanayan #1 matitingkad na kaisipan pinakamahalagang naiambag
Modyul ph. 49 tungkol sa panahon sa kasalukuyan? at
ng bato, bronse, bakal. bakit?
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 6: Archaeologist at Ikumpara ang pamumuhay Gumawa ng Data Retrieval
konsepto at paglalahad ng Work noong Stone Chart tungkol sa
bagong kasanayan #2 Modyul ph. 49 Age, bronse, bakal at sa panahon ng bato, bronse at
kasalukuyang bakal
panahon.

1.Ano ang kaugnayan ng Itanong sa mga mag-aaral


mga artifact sa pagtukoy sa 1.Sa iyong opinion, ano ang
kultura ng mga taong pinakamahalagang
nabuhay sa Catal Huyuk? nadiskubre sa panahon ng
bato, bronse, bakal at bakit?
F. Paglinang sa Kabihasan .Ano ang kongklusyong Paano mo pahahalagahan sa Paano hinubog ng mga
(Tungo sa Formative nabubuo batay sa ngayon ang pagbabagong ito ang
Assessment) paghahambing ng buhay sa mga naiambag sa panahon kasalukuyang pamumuhay ng
Catal Huyuk at sa ng bato, bronse, tao?
kasalukuyang pamumuhay? bakal sa kasalukuyan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa iyong palagay, alin sa Kung ikaw ay bibigyan ng Kung ikaw ay bibigyan ng
araw-araw na buhay mga pagbabago sa pagkakataong mabuhay sa pagkakataong mabuhay sa
pamumuhay ng tao ang panahon ng bato, bronse at tatlong panahon , ano kaya
may pinakamalaking bakal ang maari mong maibento
epekto sa kasalukuyan? maliban sa mga naimbento sa
ano kaya ang maari mong ibat ibang panahon ?
maibento maliban sa mga
naimbento sa panahon na
iyon
H. Paglalahat ng Arallin Maipagmamalaki ba ng Dugtingan ng mga mag-aaral Dugtungan ng mahahalagang .
kasalukuyang henerasyon Ang pinakamahalagang salita upang mabuo ang
ang ginawa ng sinaunang panahon ng sinaunang tao pangungusap
tao? Pangatwiranan. ay ang panahon ng_
_ Ang panahon ng bato ay _
dahil bronse _at bakal
.
I. Pagtataya ng Aralin Maglista ng tatlong Ilarawan ang mga kagamitan Alin sa mga pagbabago sa
pinakamahalagang ng ibata ibang pamumuhay ng ato
kontribusyon ng sinaunang panahon at suriin kung ano ang may pinakamalaking
tao sa kasalukuyang ang epekto nito sa epekto sa kasalukuyan?
panahon. At bigyan ng kasalukuyang panahon.
reaksyon
J. Karagdagang gawain para sa Gumawa ng isang poster na Gumawa ng isang timeline Gumawa ng isang tula na . .
takdang-aralin at remediation naglalarawan na nagpapakita ng naglalarawang ng
tungkol sa mga nagawa ng mga pagbabago simula mahahalagang pangyayari
sinaunang tao at ang noong panahon ng bato tungkol sa panahon ng bato,
halaga nito sa kasalukuyan hanggang sa kasalukuyan bronse, at bakal.
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na 7 sa 9 na mag-aaral ang 7 sa 9 na mag-aaral ang 7 sa 9 na mag-aaral ang nakakuha
nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% ng 80%
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by:


JULIFE S. ONTULAN LOURJELYN B. CHUA
Subject Teacher Head Teacher I

You might also like