You are on page 1of 4

Division of Lapu-Lapu City

CURRICULUM IMPLEMENTATION DIVISION

INSTRUCTIONAL PLANNING
DETAILED LESSON PLAN (DLP) in Araling Panlipunan 7
DLP No.1 Week 1 Day 1-3 (Quarter 2)

Pangalan: Romeo I. Posisyon/Designasyon: Teacher I


Manalo jr.

Petsa: November 13- Asignatura: Baitang: 7 Markahan: Oras:


172023, Ikalawa 120
Araling Araw
Panlipunan Oras
M T W TH F
6:00-7:00
MANALO CABAJAR
7:00-8:00
8:15-9:15 BUSTILLO
ASIS TAJALE BIONGCOG
9:15-10:15
10:15-11:15
11:15-12:15
Code:
Mga Kasanayan:
Natatalakay ang kahulugan ng kabihasnan at mga katangian nito (APKSA-IIb-1.3)
(Hango sa MELC) AP7KSA
-IIb-1.3

Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa samga kaisipang Asyano,pilosopiya at


Susi ng Pag-unawa na
relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
Lilinangin:
ngpagkakakilanlang Asyano

1. Layunin

Kaalaman
Natatalakay ang kahulugan ng kabihasnan at mga katangian nito (APKSA-IIb-1.3);

Nakabubuo ng sariling hakbang na nagp

Kasanayan Naipaliliwanag ang kahulugan ng kabihasnan at mga katangian nito;

Nasusuri ang mahahalagang kaganapan ng ebolusyong kultural ng Asya na naging daan sa pag-usbong ng
Kaasalan
sinaunang kabihasnan;

Naipapakita ang pagpapahalaga sa pagpapanatili ng mga ambag ng sinaunang kabihasnan sa kasalukuyan sa


Kahalagaha pamamagitan ng isang malikhaing pagtatanghal
n

Ikalawang Markahan – _Modyul 1 (Week 1)


2. Nilalaman
Ang Kabihasnan at Ebolusyong Kultural sa Asya

3. Mga Kagamitang Modyul:


Pampagtuturo Batayang aklat ng Kasaysayan ng daigdig

4. Pamamaraan

4.1 Panimulang Gawain Gawain 1: GAMIT NOON, BET MO NGAYON!


(5 mins.)
Panuto: Iguhit ang kagamitan na kasinghalaga sa kasalukuyan. Maaaring gumuhit ng isa o higit na
katumbas ng sinaunang kagamitan. Sa bawat aytem ay makakakuha ka ng limang puntos.

1. DAHON 2. BALAT NG HAYOP 3. KUWEBA 4.


APOY
Gawain sa Pagkatuto Blg.2: HULA-HULA LOOP

Panuto: Hanapin at bilugan ang mga mahahalagang salita na may kaugnayan sa aralin.

Sagutin:

_________ 1. Ang pinakamalaking kontinente sa buong mundo

_________ 2. Taong-gala o palipat-lipat ng lugar para maghapanap ng pagkain

_________ 3. Dug out

_________ 4. Masalimuot na pamumuhay sa isang lungsod

_________ 5. Middle Stone Age o Panahon ng Bato

Gawain sa Pagkatuto Blg.1: GAMIT NOON, BET MO NGAYON!

Panuto: Iguhit ang kagamitan na kasinghalaga sa kasalukuyan. Maaaring gumuhit ng isa o higit na katumbas
ng sinaunang kagamitan. Sa bawat aytem ay makakakuha ka ng limang puntos.

4.2 Mga
Gawain/Estratehiya
(15 mins.)

Pamprosesong mga tanong:

1. Bakit mahalaga ang mga natuklasang kagamitan sa pagpapaunlad ng kabihasnan?

2. Mas napadali ba ang pamumuhay sa kasalukuyan ng mga kagamitan na mas pinagtibay sa


pagdaan ng panahon? Ipaliwanag

3. Sa pamumuhay sa hinaharap, ano ang iyong mahihinuha sa mga kagamitan sa panahong ito?

4. Paano maihahalintulad ang mga kagamitan ng sinaunang panahon sa kasalukuyan at sa


hinaharap?

4.3 Pagsusuri (10 mins.) Gawain 3. 3: Data Retrieval Chart

Panuto: Basahin ang comic strip sa panahon ng Paleolitiko, Mesolitiko, Neolitiko at Metal. Punan ang Data
Retrieval Chart ukol sa Ebolusyong Kultural sa Asya.

Pamprosesong mga tanong:

1. Ano ang pagkakaintindi mo batay sa pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa bawat panahon


ng Ebolusyong Kultural sa Asya?

2. Anu-ano ang mga salik sa pagbuo ng kabihasnan o sibilisasyon?

3. Matatawag ka bang sibilisado bilang bahagi ng kabihasnan? Ipaliwanag.

4. Bakit mahalaga ang pagkakatuklas ng apoy sa Panahon ng Paleolitiko? Magbigay ng mga


halimbawa ng kapakinabangan ng apoy

Ang Kabihasnan at Ebolusyong Kultural ng Asya

4.4 Pagtatalakay (14


mins.)
Pamprosesong mga tanong:

1. Ano ang pagkakaintindi mo batay sa pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa bawat panahon


ng Ebolusyong Kultural sa Asya?

2. Anu-ano ang mga salik sa pagbuo ng kabihasnan o sibilisasyon?

3. Matatawag ka bang sibilisado bilang bahagi ng kabihasnan? Ipaliwanag.

Magpakita kung paano ninyo papahalagahan ang pagpapanatili ng mga ambag ng sinaunang
kabihasnan sa kasalukuyan sa pamamagitan ng isang malikhaing pagtatanghal

Group 1: Sumulat ng isang tula

4.5 Paglalapat (6 mins.) Group 2: Maghandog ng isang awit

Group 3: Bigyan ng indayong ng katawan ang iyong ipakitang pagpapahalaga o magtatanghal ng isang
interpretative dance

Group 4. Iguhit ang mga pagpapahalaga sa ambag ng mga sinaunang kabihasnan

Goup 5: Magsasadula na nagpapakita ng pagpapahalaga sa ambag ng mga sinaunang kabihasnan

4.6 Pagtataya (6 mins.) Panuto: Basahin at unawain ang mga katanungan. Isiping mabuti ang sa tingin mo ang
pinakawastong sagot sa mga tanong.

1. Ang buong mundo ay may pinagdaraanan na pandemya na tinatawag na COVID-19. Ito ay virus
na nakakahawa at wala pang vaccine o gamot para dito. Bilang isang sibilisado at disiplinado na
mamamaya, paanomo maipapakita ang pagmamalasakit sa bayan at sa kapwa?

A. Magpahayag ng pagkadismaya sa gobyerno sa social media account


B. Magpakalat ng fake news upang sumikat

C. Mag TikTok, mag vlog at mag online selling

D. Mag face mask, social distancing at sumunod sa curfew

2. Bakit mahalaga na ang bawat mamamayang Pilipino ay sumunod sa batas ng naayon sa


konstitusyon ng ating bansa?

A. Dahil ang ikauunlad ng ating bansa ay nakabatay dito

B. Dahil lubos na mahalaga ang saligang batas sa mga mamamayan

C. Dahil ang mga nasa liderato ang mas nakakaalam

D. Mawawalan ng tiwala ang mga namumuhunan na negosyante

Panuto: Bigyang Kahulugan ang mga salita sa ibabaat isulat sa inyong kuwaderno at ipahayag ang bawat ang
kahalagahan ng bawat isa.

● Sumerian
4.7 Takdang-Aralin (2
mins.)
● Gulong

● Tigris

4.8 Paglalagom/Panapos Kontribusyon ng Sinaunang panahon pahalagahan para sa susunod na henerasyon


na Gawain

5. Mga Tala

6. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya?

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain sa


remediation?

C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa


aralin?

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang lubos na nakakatulong? Paano


ito nakakatulong?

F. Anong suliranin na aking naranasan ang nasolusyunan ng akong


punong-guro o tagamasid?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na maaari kong


maibabahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Monitored by: Noted by:

ROMEO I. MANALO JR. ANA FE Y.CAPANGPANGAN LEONORA U. GAMUTAN GILBERT Q. ENECUELA


Teacher I Master Teacher I, AP Head Teacher III Assistant to the Principal

GARVIN Q. VELOS
Principal II

You might also like