You are on page 1of 13

Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8

Grade 1 to 12 Guro: Edwin P. Ada Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Unang Markahan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga
sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag- Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag- Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at
unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan
daigdig AP8HSK-Ig-6 daigdig AP8HSK-Ig-6 sa daigdig AP8HSK-Ig-6
Nabibigyang kahulugan ang salitang Natutukoy ang ilang kaisipan ukol sa Naipapalliwanag ang mga salik sa
kabihasnan gamit ang graphic organizer pagsisimula ng isang kabihasnan pagsisimula ng isang kabihasnan
Nailalahad ang impluwensya ng heograpiya
sa pag-unlad ng mga sinaunang
kabihasnan
II. NILALAMAN Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig
Kabihasnan- katuturan at mga batayan
Impluwensya ng heograpiya sa pag-unlad
Ng mga sinaunang kabihasnan

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector, modyul / Mapa ng mundo, projector, modyul / Mapa ng mundo, projector, modyul
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph. 53-55 Modyul ph. 55-56 Modyul ph. 57-64
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 53-55 Ph. 55-56 Ph. 57-64


4. Karagdagang Kagamitan mula sa http://crabberworldhistory.wikispaces.com
portal ng Learning Resources o ibang youtube.com
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard at visual aid Chalk, blackboard at visual aid Chalk, blackboard at visual aid

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip
ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan
Ano-ano ang mga pinakasariwang balita dito Ano-ano ang mga pinakasariwang balita dito Ano-ano ang mga pinakasariwang balita
at sa buong mundo? at sa buong mundo? dito at sa buong mundo?

a. Balik Aral Ano ang naging pamumuhay ng mga Paano nakaapekto ang kabihasnan sa Map reading
sinaunang tao sa panahon ng paleolitiko, pamumuhay ng tao?
neolitiko at metal?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mula sa pagiging nomadiko ng mga sinaunang Magbigay ng kahulugan ng salitang Paano nakatulong ang heograpiya sa pag-
tao sa daigdig paano nabuo ang mga kabihasnan at pakinggan din ang ibibigay na unlad ng mga sinaunang kabihasnan?
sinaunang pamayanan? kahulugan ng mga kamag-aral
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Sa pamamagitan ng graphic organizer bigyan Punan ng mga salitang may kaugnayan sa Ano-ano ang mga sinaunang kabihasnan sa
Bagong Aralin kahulugan ang salitang “kabihasnan” kabihasnan ang blank concept map sa daigdig?
GAWAIN 1: PICTURE FRAME ph.53 blackboard
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Batay sa picture frame, ano ang iyong Batay sa nabuong concept map ano ang iyong Ano ang impluwensya ng heograpiya sa
pagkakaunawa sa salitang kabihasnan? sariling pagpapakahulugan ng salitang pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan?
kabihasnan?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at GAWAIN 2:WQF DIAGRAM ph. 54 Pag-aralan ang mga larawan at bigyan Ano ang kaugnayan ng ilog Euphrates at
bagong karanasan kahulugan Tigris sa pagsisismula ng kabihasnang
-korona -isda at palay Mesopotamia?
-gulong na kahoy -heiroglypics
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Bigyan ng sariling kahulugan ang salitang ano-ano ang sinisimbolo ng mga larawan sa Ano ang mahalagang salik sa pag-usbong ng
Assessment) kabihasnan sa pamamagitan ng akronim. pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan? kabihasnang Mesopotamia sa Kanlurang
Asya?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mag-aaral, paano mo Bilang isang mamamayan sa inyong Para sa iyo, ano ang kahalagahan ng
araw na buhay pinahahalagahan ang kasaysayan ng iyong pamayanan, ano ang kahalagahan ng mga kapaligiran na matatagpuan sa inyong
pamayanan? larawan sa iyong pang-araw-araw na buhay? pamayanan sa patuloy na pag-usbong ng
inyong sibilisasyon.
h. Paglalahat ng aralin Ang pagsisimula ng isang kabihasnan ay Ang pagkakaroon ng isang mahusay na Ang mga anyong tubig ay may malaking
nakadepende sa lokasyon ng isang lugar teknolohiya ay isang salik sa mabilis na pag- ginagampanan sa pag-usbongat pagsisimula
kaya’t mahalagang pangalagaan ang mga unlad ng isang kabihasnan. ng mga sinaunang kabihasnan.
bagay na nakapaligid ditto tulad ng natural na
kapaligiran na siyang pangunahing
pinagkukunan ng kabuhayan.
i. Pagtataya ng aralin Bakit mahalaga ang papel ng kabihasnan sa Magbigay ng limang kagamitan na may Ano ang kahalgahan ng heograpiya sa pag-
patuloy na pag-unlad ng pamumuhay ng tao? kaugnayan sa pagsisimula ng kabihasnan at unlad ng mga sinaunang kabihasnan?
tukuyin ang gamit nito.
j. Takdang aralin Magsaliksik ng impormasyon tungkol sa mga
sinaunang kabihasnan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
Grade 1 to 12 Guro: Edwin P. Ada Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa:October 10-12, 2016 Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga
sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga
sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag- Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag- . Nasusuri ang pag-usbong ng mga
unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa sinaunang kabihasnan sa
daigdig AP8HSK-Ig-6 daigdig AP8HSK-Ig-6 daigdig:pinagmulan, batayan, at
katangaian AP8HSK-Ih-7

II. NILALAMAN Mga Sinaunang Kabihasnan


Mga Pamana ng mga Sinaunang Kabihasnan Ang Kabihasnang Mesopotamia sa
Sa daigdig Kanlurang Asya

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Ph.67-98 Ph. 104-108 Ph.57-58


aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph.67-98 Ph.104-108 Ph. 57-58

4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.masofindia.com/history/indus-valley-


portal ng Learning Resources o ibang civilization.html
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard Chalk, blackboard Chalk, blackboard
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip
ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at
n gating bansa? n gating bansa? labas ng ating bansa?

a. Balik Aral Anong kabihasnan ang umusbong sa ilog ng Anong kabihasnan ang umusbong sa Timog Ano ang kabihasnang umusbong sa
Euphrates at Tigris? Asya? Kanlurang Asya?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Map reading Map reading Ano ang impluwensya ng heograpiya sa
pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano-anong mga bansa sa kasalukuyan ang Saang bahagi ng Asya umusbong ang Ano ang naging pangunahing tungkulin ng
Bagong Aralin bumubuo sa Lambak ng Indus? kabihasnang Tsino? Ilog Pasig sa pagsisimula ng mga
pamayanan sa Pilipinas?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ano ang kahalagahan ng lambak ng indus sa Ano-anong bahagi ng anyong tubig ang Ang Mesopotamia ay nasa pagitan ng
pag-usbong ng kabihasnan sa Timog Asya? matatagpuan sa Tsina? dalawang ilog.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang dalawang lungsod na umusbong sa Paano nakatulong at nakaapekto sa Paano nakatulong ang mga ilog na ito sa
bagong karanasan lambak ng Indus ay ang Harappa at Mohehjo- pamumuhay ng tao ang mga naturang anyong pag-usbong ng kabihasnang Mesopotamia?
Daro tubig at sa paghubog ng kanilang kabihasnan?

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Sa pamamagitan ng venn diagram paghambi- Sa pamamagitan ng semantic webb ilarawan Ilarawan ang heograpiya ng Mesopotamia.
Assessmeent) ngin ang dalawang lungsod ang kabihasnang tsino

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa kasalukuyan, paano nakakaapekto sa Sa kasalukuyan, paano tinutugunan ng inyong Sa pagsisismula ng isang kabihasnan
araw na buhay paglago ng inyong pamayanan ang mga pamayanan ang mga natural na kalamidad mahalagang isaalang-alang ang
bundok o ilog na matatagpuan sa inyong gaya ng naganap sa kabihasnang tsino? kapaligairan.
pamayanan?
h. Paglalahat ng aralin Katulad ng kabihasnang Mesopotamia, ang Ang isang tunay na pinuno ay may adhikaing Ang salitang Mesopotamia ay nagmula sa
kabihasnang Indus ay umusbong din sa tulungan ang kanyang nasasakupan mga salitang Greek na meso o pagitan at
malapit sa isang bahagi ng tubig potamos o ilog.

i. Pagtataya ng aralin Sa isang blank map, ituro kung saang bahagi Baka mahalgang salik sa pag-usbong ng isang Ilarawan ang mga lungsod na umusbong sa
umusbong ang lungsod ng Harappa at kabihasnan ang mga anyong tubig o lupa na kabihasnang Mesopotamia.
Mohenjo-Daro matatagpuan?
j. Takdang aralin Ano ang kabihasnang umusbong sa Ilog ng Magsaliksik kung bakit tinawag na Gift of the Pag-aralan ang susunod na aralin
Yellow River? Nile ang ilog Nile

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
Grade 1 to 12 Guro: Edwin P. Ada Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan sa
kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
at katangian AP8HSK-Ih-7 at katangian AP8HSK-Ih-7 relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8

II. NILALAMAN Ang kabihasnang Indus sa Timog Asya


Sinaunang Kabihasnan sa Africa Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Ph.58-59 Ph. 61-62 Ph.67-74


aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph.58-59 Ph.61-62 Ph.67-74

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas n
ng ating bansa? Ng ating bansa? gating bansa?

a. Balik Aral Ano ang kabihsnang umusbong sa Timog ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng Ano- ano ang mga sinaunang kabihasnang
Asya? mga kabihasnang umusbong sa Kanluran at umusbong sa daigdig?
Timog Asya?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paano nakatulong ang heograpiya ng Paano naman nagsimula ang kabihasnan sa Ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
Mesopotamia sa pag-usbong ng sibilisasyon sa Africa? kabihasnang ito?
kanlurang asya?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano ang kaibahan ng heograpiya ng Indus sa Ano ang naging mahalagang papel ng Nile Ano-anong ambag ng mga sinaunang kabihasnan
Bagong Aralin Mesopotamia? River sa pagsisimula ng kabihasnan sa Africa? ang patuloy pa ring ginagamit sa kasalukuyan?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ang Timog Asya ay kadalasang tinatawag na Ang Egypt ay nahahati sa Lower at Upper GAWAIN 10: TRACING THE BEGINNING
sub-kontinente dahil sa kakaiba nitong Egypt CHARTph.99
heograpiya.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang timog Asya ay isang malawak na tangway GAWAIN 3:TRIPPLE VENN DIAGRAM ph. 64 GAWAIN 11:PAGBUO NG K-WEB DIAGRAM
bagong karanasan na hugis tatsulok. ph.100

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Ipaliwanag ang heograpiya ng Indus GAWAIN 4:GEOGRAPHY CHECKLIST ph.64-65 Sa anong aspeto magkakatulad ang mga
Assessmeent) sinaunang kabihasnan batay sa pagsisimula ng
mga ito?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ang kalagayang heograpikal ay hindi sagabal Sa iyong palagay, maari bang magsimula ang Bilang isang mamamayan, paano mo
araw na buhay sa pagsisimula ng isang kabihasnan. isang kabihasnan kahit wala ni isa mang pinahahalagahan ang iyong kaalaman sa
anyong tubig sa paligid nito?Bakit? pagsisimula ng iyong pamayanan?

h. Paglalahat ng aralin Sa kasalukuyan, isa lamang ang India sa mga Sa pag-usbong ng isang sibilisasyon Kahanga-hanga ang ginawa ng mga sinaunang
bansa sa Timog Asya. Subalit kung susuriin mahalagang pagtuunan ang kalagayang tao sa pagtatatag ng kani-kanilang kabihasnan
ang hilagang bahagi nito ay tahanan ng pangheograpiya ng isang kabihasnan.
kabihasang namumukod tangi.
i. Pagtataya ng aralin Ano ang dalawang lungsod na umusbong sa Isa-isahin ang mga katangiang Sa mga sinaunang kabihasnan sa daigdig suriin
Timog Asya? pangheograpiya ng Africa. ang pagkakaiba at pagkakatulad ng mga
sumusunod:
Politika
Kultura
Relihiyon
Paniniwala
lipunan

j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na aralin Pag-aralan ang susunod na aralin. Pag-aralan ang susunod na aralin

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
Grade 1 to 12 Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan Napapahalagahan ang mga kontribusyon ng
sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, mga sinaunang kabihasnan sa daigdig AP8HSK-
kultura, relihiyon, paniniwala, at lipunan kultura, relihiyon, paniniwala, at lipunan Ij-10
AP8HSK-Ii-8 AP8HSK-Ii-8

II. NILALAMAN Pagbuo ng mga Kaharian at Imperyo Mga Pamana ng Sinaunang Kabihasnan
(500BCE-500CE) sa Daigdig
Thank You Letter

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector, tulong Biswal Mapa ng mundo, projector, tulong-biswal
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115
aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115


d. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard Chalk, blackboard Chalk, blackboard

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas ng
ng bansa? ng bansa? bansa?

a. Balik Aral Ano ang mga naging salik sa pag-usbong ng Sa pamamagitan ng semantic web, ilarawan Ano-ano ang mga kabihasnan at imperyo na
mga sinaunang kabihasnan sa daigdig? ang mga sinsunang kabihasnan sa daigdig umusbon noong sinaunang panahon?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Dahil sa pag-usbong ng mga kabihasnan Magpapakita ng mga larawan ng sumusunod
nagsimulang itatag ang mga imperyo. Clock chopstick abacus
Calendar pamaypay payong
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ang isang pamayanan habang lumalawak ang Ano ang kahalagahan ng mga kagamitang
Bagong Aralin nasasakupan ay lumalawak din ang ipinakita sa larawan?
kapangyarihan
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto GAWAIN 7: EMPIRE DIAGRAM ph. 80 GAWAIN 14: K-A-K ORGANIZER ph. 109 GAWAIN 15: THANK YOU LETTER ph. 110

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at GAWAIN 8: MARAMIHANG PAGPILI SA CHART GAWAIN 15: THANK YOU LETTER ph. 110
bagong karanasan ph. 85
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Sa pamamagitan ng triple venn diagram Magbigay ng isang ambag ng sinaunang
Assessmeent) ilarawan ang pagkakaiba at pagkakatulad ng kabihasnan sa daigdig na para sa iyo ay
Imperyong Maurya, Mogul at Gupta napakahalaga sa panahong kasalukuyan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mag-aaral, paano mo Bilang isang mag-aaral, paano mo
araw na buhay pinahahalagahan ang mga bagay na ginawa ng pinahahalagahan ang mga ambag na ito?
bawat imperyo para marating nila ang bawat
pag-usbong?
h. Paglalahat ng aralin Ang bawat kabihasnan ay umusbong at Ang mga pamanang naiwan ng sinaunang
dumaan sa mga pagsubok na naging dahilan kabihasnan ay nararapat lamang na
ng kanilang pagbagsak. pangalagaan.

i. Pagtataya ng aralin Magbigay ng mga ambag ng bawat imperyo at Magbigay ng mga ambag ng bawat
ipaliawanag ang kahalagahan ng mga ito sa kabihasnan at ipaliawanag ang kahalagahan
panahong kasalukuyan. ng mga ito sa panahong kasalukuyan.
j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na topiko

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like