You are on page 1of 3

Paaralan Moscoso – Rios National High School Baitang/Antas Grade 8

DAILY LESSON LOG Guro Editha C.Pantinos Asignatura Araling Panlipunan


Petsa at Oras June 03 – 04 - 05, 2019 - 7:30 – 8:30, 10:45 -11:45, 1:00- Markahan Una
2:00,2:00-3:00

Monday Tuesday Wednesday


I. Layunin
1.Natatalakay ang mga regulasyon at Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
polisiya ng paaralan naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao
ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay- sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
Oryentasyon sa mga mag-aaral tungkol daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
A. Pamantayang pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
sa polisiya at regulasyon ng paaralan
Pangnilalaman nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
2.Nabibigyang halaga ang mga polisiya at Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
regulasyon na dapat sundin ng paaralan nakabubuo ng panukalang proyektong nakabubuo ng panukalang proyektong
nagsusulong sa pangangalaga at nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon
preserbasyon ng mga pamana ng mga ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan
B. Pamantayan sa Naitatala ng mag-aaral ang mga polisiya sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na
Pagganap kasalukuyan at sa susunod na henerasyon henerasyon
at regulasyon ng paaralan
3.Naisasagawa ang mga regulasyon at
polisiya na dapat sundin ng mga mag- Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code aaral sa paaralan AP8HSK-Id-4 AP8HSK-Id-4
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Heograpiya ng Daigdig Heograpiya ng Daigdig


1. Heograpiyang Pisikal 1. Heograpiyang Pisikal
Listahan ng mga polisiya at mga regulasyon 1.1 Limang Tema ng Heograpiya 1.1 Limang Tema ng Heograpiya
ng paaralan 1.2 Lokasyo 1.2 Lokasyo
1.3 Topograpiya 1.3 Topograpiya
1.4 Katangiang Pisikal ng Daigdig (anyong 1.4 Katangiang Pisikal ng Daigdig (anyong lupa,
lupa, anyong tubig, klima, at yamang likas) anyong tubig, klima, at yamang likas)

2. Heograpiyang Pantao 2. Heograpiyang Pantao


2.1 Natatanging Kultura ng mga Rehiyon, 2.1 Natatanging Kultura ng mga Rehiyon, Bansa at
Bansa at Mamamayan sa Daigdig (lahi, Mamamayan sa Daigdig (lahi, pangkat- etniko,
pangkat- etniko, wika,at relihiyon sa daigdig wika,at relihiyon sa daigdig )
)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pamplet
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig
3. Mga pahina Teksbuk
pg.3 - 15 pg.3 - 15
4. Karagdagang Kagamitan Curriculum Guide in Araling Panlipunan Curriculum Guide in Araling Panlipunan
mula sa portal ng Learning Grade 8; DepEd Tambayan Grade 8; DepEd Tambayan
Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan Mga larawan
pangturo
IV. PAMAMARAAN
Naitanong sa mga mag-aaral ang Balikan ang nakaraang aralin. Balikan ang nakaraang aralin.
A. Balik –Aral sa nakaraang regulasyon at polisiya na kanilang
aralin at/o pagsisimula ng Ano-ano ang ating mga pinag-aralan noong Sino ang makapag-bibigay ng buod ng pinag-aralan
bagong aralin
nalalaman
nakaraang lingo? natin kahapon?

1.Natatalakay ang mga regulasyon at Ang mag-aaral ay inaasahang: Ang mag-aaral ay inaasahang:
polisiya ng paaralan
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
2.Nabibigyang halaga ang mga polisiya
B. Paghahabi ng layunin ng at regulasyon na dapat sundin ng mga
aralin mag-aaral

3.Naisasagawa ang mga regulasyon at


polisiya na dapat sundin ng mga mag-
aaral sa paaralan
C.Pag-uugnay ng mga Ipalarawan sa mga mag-aaral ang daigdig bilang Ipalarawan sa mga mag-aaral ang daigdig bilang
halimbawa sa bagong tirahan ng tao. tirahan ng tao.
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay ng bagong paksang aralin. Pagtatalakay ng bagong paksang aralin.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay sa paksa. Pagbuo ng Talahanayan:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kasanayan Ibigay ang iba’t-ibang bahagi ng globo (Pag- Pagtukoy sa estraktura ng daigdig sa pamamagitan ng
(Tungo sa Formative gawa ng ilustrasyon sa pisara). diagram.
Assessment)
Bakit kailangangang sundin ang mga Tanong: Tanong:
regulasyon ng paaralan at paano ito
G. Paglalapat ng aralin sa Ano-ano ang mga naidudulot ng estraktura ng Ano-ano ang mga naidudulot ng estraktura ng daigdig
makakatulong sa pang-araw araw na
pang-araw araw na buhay daigdig sa pamumuhay ng tao? sa pamumuhay ng tao?
buhay
Ano ang maitutulong sa pagsunod sa Paghahambing sa uri ng pamumuhay noon Paghahambing sa uri ng pamumuhay noon hanggang
H. Paglalahat ng aralin mga regulasyon at polisiya ng paaralan sa hanggang sa kasalukuyan. sa kasalukuyan.
inyo bilang mag-aaral
Pagbibigay ng maikling pagsusulit ( 1-10) Pagbibigay ng maikling pagsusulit ( 1-10)
I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para Mangalap ng iba pang impormasyon na may Mangalap ng iba pang impormasyon na may
sa takdang aralin at kinalaman sa paksa. kinalaman sa paksa.
remediation
V.MGA TALA
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like