Professional Documents
Culture Documents
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday: Objectives
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday: Objectives
Date/Time
(Petsa/Oras)
I. OBJECTIVES Natutukoy ang gamit HOLIDAY Natutukoy ang mga Nakikilala ang mga Weekly Test
(LAYUNIN) ng init. bagay na gumagamit bagay na nagbibigay
Nailalarawan ang ng init at wastong ng wastong init.
gamit ng init. paggamit nito. Nasasabi at naisusulat
Napapahalagahan ang Naiguguhit at ang gawain na
mga bagay na naisusulat ang mga ginagamitan ng init.
gumagamit ng init. bagay na ginagamitan Nabibigyan halaga ang
ng init. wastong paggamit ng
Naunawaan ang mainit na bagay.
kahalagahan ng init at
gamit nito.
A. Content Standards The learners demonstrates the understanding the sources and uses of light,
(Pamantayang sound, heat and electricity
Pangnilalaman)
B. Performance The learners should be able to apply the knowledge of the sources and uses of light, heat, and electricity.
Standards
(Pamantayan sa
Pagaganap)
C. Learning Describe the different uses of light, sound, heat and electricity in everyday life.
Competencies/
Objectives Write the
LC code for each
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat
kasanayan)
II. CONTENT
(NILALAMAN) Aralin 2- Gamit ng Init
III. LEARNING
RESOURCES
(KAGAMITANG
PANTURO)
A. References
(Sanggunian)
1. Teacher’s Guide CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39
pages
(Mga pahina sa
Gabay ng Guro)
2. Learner’s Material
pages
(Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral)
3. Textbook pages K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3,
(Mga pahina sa Real-Life Science 3 Real-Life Science 3 Real-Life Science 3
Teksbuk)
4. Additional SLMs Module 2 SLMs Module 2 SLMs Module 2
Materials from
Learning Resource
(LR) portal
(Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource)
B. Other Learning Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Resources pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets
(Iba pang Kagamitang
Panturo)
IV. PROCEDURES
(PAMAMARAAN
A. Reviewing previous Pagtatanong sa mga bata Pagtatanong sa mga Pagtatanong sa bata
lesson or presenting Ano- ano ang mga bagay bata. tungkol sa mga bagay na
the new lesson na may malakas at gumagamit ng init at
(Balik-aral sa mahinang tunog? Panuto: Sagutan ang gamit nito.
nakaraang aralin at/o crossword puzzle.
pagsisimula ng bagong
aralin)
B. Establishing a purpose - Kapag tayo ay - Ano ang Ano- ano ang mga tunog
for the lesson lumalabas ng bahay mangyayari kung na iyong narinig sa bidyo?
(Paghahabi sa layunin tuwing katanghalian ano ang yelo ay
ng aralin) ang ating nararamdam? iniwan sa labas
- Ano ano ang mga bagay na may matinding
na madalas nating sikat ng araw?
gamitin na kinakailangan
ng init.
C. Presenting Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
examples/instances of Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa tamang
the new lesson Pagtalakay sa gamit bagay ba ginagamitan paggamit ng init na
(Pag-uugnay ng mga ng init at mga bagay ng init at kahalagahan mula sa mga bagay.
halimbawa sa bagong na gumagamit ng init. nito.
aralin)
F. Developing mastery Panuto: Lagyan ng tsek Panuto:Isulat ang TAMA Panuto:Lagyan ng tsek
(Leads to Formative ang mga bagay na kung wasto ang kung ang mga
Assessment 3) nagbibigay ng init at ekis isinasaad at MALI sumusunod kung
naman kung liwanag. naman kung hindi. nagpapakita ng
Paglinang sa magandang gawi at ekis
Kabihasan kung hindi.
(Tungo sa Formative
Assessment)
I. Evaluating learning Panuto: Basahin ang Panuto: Basahin ang Panuto:Piliin ang mga
tanong at tukuyin ang mga pangungusap at gawaing gumagamit ng
(Pagtataya ng Aralin) tamang sagot. punan ang patlang ng init. Isulat sa papel ang
tamang sagot. tamang sagot.
1. Nakakatulong 1. Ang init ng araw ay
upang nakatuyo kailangan ng mga buto
ng damit. ng halaman upang
A. Ilaw ________. (mabulok,
B. Microwave oven tumubo)
C. Sikat ng araw 2. Ang init ng araw ay
D. Plantsa kailangan natin sa
2. Ito ay bagay na ________ ng ating mga
nag uunat ng mga damit na nilabhan.
lukod o gusot na (pagpapakita, pagtutuyo)
damit. 3. Kailangan natin ng
A. Microwave Oven init mula sa kalan upang
B. Ilaw ________ ang pagkain.
C. Plantsa (tikman, lutuin)
D. Sikat ng araw 4. Para _________ ng
3. Magluluto ang kape, kinakailangan ang
iyong nanay ng mainit na tubig mula sa
ulam. Ano ang takure. (makapagtimpla,
maari niyang makapagluto)
gamitin upang 5. Ang init mula sa araw
makapgluto? ay kailangangan ng mga
A. Ilaw hayop tulad ng ahas,
B. Solar panel butiki, at palaka upang
C. Sikat ng araw mapanatili na
D. Kalan ____________ ang
4.Ito ay kagamitang kanilang katawan.
ginagamit ng (ligtas, mainit)
panadero upang
makapgluto ng
tinapay.
A.Oven
B. Solar Panel
C. sikat ng araw
D. Wala sa nabanggit
J. Additional activities for Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin
application or remediation Panuto: Magdikit ng 5 Panuto: Sumulat ng Humanda para sa
bagay na ginagamaitan limang kahalagahan ng pagsusulit bukas.
(Karagdagang gawain para ng init at siulat ang init sa buhay ng tao.
sa takdang-aralin at pangalan nito.
remediation)
V. REMARKS
MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
JUSTINE O. BUADILLA
Teacher
NOTED:
LORENA M. ALCAÑICES
Principal II