You are on page 1of 5

Paaralan (School) PASAN PABLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -III

GRADES 1 TO 12
Guro (Teacher) REGINA T. MENDOZA Asignatura (Learning Area) Agham 3
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Pebrero18-22, 2019 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


WEEK6
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Ang mga mag-aaral ay magpapakita ng pagkaunawa sa …
Standards) Mga tao, mga hayop, mga halaman, mga lawa, mga ilog, mga sapa, mga nurol, mga bundok, at iba pang anyong lupa, at ang kanilang kahalagahan.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay ay kailangang …
(Performance Standards) Maipahayag ang kanilang pagmamalasakit sa kapaligiran sa pamamagitan ng gabay ng guro at mga pansariling Gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nailalahad kung paano ang Nailalahad kung paano ang NaIsasagawa ang mga gawaing NaIsasagawa ang mga gawaing Nakasasagot nang wasto sa
Competencies) iba’t ibang uri ng panahon ay iba’t ibang uri ng panahon pag-iingat sa panahon ng tag- pag-iingat sa panahon ng tag- pagsusulit
nakaaapekto sa mga gawain ay nakaaapekto sa mga init. ulan.
sa pamayanan. gawain sa pamayanan. S3ES-IVg-h-5,1
S3ES-IVg-h-4 S3ES-IVg-h-4.1 S3ES-IVg-h-5
II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 : Mundo at Kalawakan Yunit 4 : Mundo at Yunit 4 : Mundo at Kalawakan Yunit 4 : Mundo at Kalawakan Ikalawang Lagumang
Paksang-Aralin Kalawakan Gawain 7: Collage ng Panahon Gawain 7.1Collage ng Panahon Pagsusulit
Mga Gawain Tuwing Tag-init Paksang –Aralin : Integration: Integration:
Unang Araw Mga Gawain kung Tag-ulan Art Art
Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro PG pp. 200-201 PG pp. 200-201 PG pp. 200-201 PG pp. 200-201
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Pagwawasto ng mga Balik-aral: Balik-aral: Paano mag-iingat sa
pagsisimula ng aralin (Review Previous Ano ang mga elemento ng takdang aralin. Ano ang mga agwain s mga sakit sa panahon ng tag-
Lessons) panahon? Balik-aral apanahon ng tag-ulan? araw o tag-init?

1
Ano ang mga Gawain
ginagawa kung tag-init?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-uulat ng panahon ng Paano kung tag-ulan? May epekto ba ang panahon ng May alam ba kayong usong
(Establishing purpose for the Lesson) pangkat na naatasan sa araw Magagawa ba natin ang tag-init sa kalusugan ng tao? sakit kapag tag-ulan?
na ito. mgamga outdoor games o Naranasan na ba ninyo ito?
Pagtatanong tungkol sa paglalaro sa labas?
iniulat.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipakita ang powerpoint Bakit hindi maaring gawin Ipapanood ang powerpoint Hayang mapanood ng mga bata
bagong aralin (Presenting examples presentation ng mga Gawain ang outdoor games kapag presentation . ang powerpoint presentation
/instances of the new lessons) kung tag-init o summer. tag-ulan? tungkol sa aralin ngayon.
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Hayaang magtala ng Ipapanood ang Magtala ng mahahalagang Magtala ng mga mahahalagang
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 inpormasyon ang mga bata sa powerpointpresentation ng inpormasyon sa kuwaderno. inpormasyon tungkol sa
(Discussing new concepts and practicing kanilang kuwaderno habang mga gawain sa panahon ng napanood.
new skills #1. pinanonood ang powerpoint tag-ulan.
presentation.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ipaalala ang pamantayan sa *Pagpapaalala sa *Pagpapaalala sa pamantayan *Pagpapaalala sa pamantayan
(Discussing new concepts & practicing pangkatang Gawain. pamantayan ng pangkatang ng pangkatang gawain ng pangkatang gawain
new slills #2) Ipaliwanag ang kanilang gawain * Pag-usapan sa pangkat ang * Pag-usapan sa pangkat ang
gagawin. * Pag-usapan sa pangkat mga napanood na mga napanood na
 Ibahagi ang mga ang mga napanood na karamdaman. karamdaman.
inpormasyong indoor activities *Hayaang magtala sila nang *Hayaang magtala sila nang
naitala sa saring *Magtala ang bawat kasapi sariling hakbang pag-iingat sariling hakbang pag-iingat.
kuwaderno sa mga ng kanya-kanyang Gawain upang hindi magkasakit.
kasapi ng pangkat. sa panahon ng tag-ulan
 Magtala ng mga Pag-uulat ng bawat pangkat.
Gawain ginagawa
nila kung tag-init
maliban sa mga
napanood..
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pag-uulat ng bawat pangkat Pagproseso at pagtalakay sa Pag-uulat ng bawat pangkat. Pag-uulat ng bawat pangkat at
Formative Assesment 3) isinagawang pag-uulat ng pagproseso ng mga datos.
Developing Mastery (Leads to Formative mga pangkat sa mg agawain
Assesment 3) nila sa panhon ng tag-ulan.

2
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Iproseso ang bawat paksang Bakit mga indoor activities o Ano ang mga dapat gawin Paano ba kayo makakaiwas sa
araw na buhay (Finding Practical iniulat ng bawat gawaing panloob ng bahay upang maiwasan ang mga sakit mga sakit na nauuso sa
Applications of concepts and skills in pangka.palawakin ang lamang ang pinaka-angkop na nauuso sa panahon ng tag- panahon ng tag-ulan?
daily living) kaalaman ng mga bata sa na mga agwain sa panahon init.
Gawain na maaring ng tag-ulan? -Heatstroke
maisagawa kung tag-init.  Panood ng -Bungang-araw
 Mamasyal telebisyon kasama -Sunburn
 Maligo sa dagat o ang pamilya -Dehydration
ilog at resort  Computer games -Skin diseases
 Maghiking o  Pagguhit at iba -Sore eyes
magpiknik pang kasiya-siyang -at iba pang sakit
 Panahon ng anihan Gawain
para sa mga  Pagtatanim ng
magsasaka palay ng mga
magsasaka

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang mga gawain na Ano ang mga gawain na Paano maiiwasan ang mga sakit Ano ang mga sakit sa panahon
Generalizations & Abstractions about the ginagawa kung tag-init ? ginagawa kung tag-ulan ? na madalas lumabas sa ng tag-ulan? Paano maiiwasan
lessons) panahon ng tag-init? ang mga ito?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagtataya Iguhit ang Isulat ang Tama kung Isulat ang Tama kung
Learning) Lagyan ng tesk(/) ang mga Kung ginagawa sa panahon pagkaligtasang gawain sa pagkaligtasang gawain sa
gawain kapag tag-init at ekis ng tag-ulan . panahon ng tag-init at Mali panahon ng tag-init at Mali
(x) kung hindi.. ____1. Maligo sa malakas na kung hindi. kung hindi.
____1. Paliligo sa ilog , dagat, ulan. ____1. Magdala ng paying o ____1. Ang alipunga ay
o swimming pool ____2. Nanonood ng magsuot ng sumbrero. nangyayari kung madalas
_____2. Paglalaro telebisyon. ____2. Maligo araw-araw. mababad ang paa sa maruming
_____3. Pagkain ng ____3. Naglalaro ng ____3. Iwasan ang pagbibilad tubig.
malalamig na pagkain gaya ng computer games. nang matagal sa araw, ____2. Ang sipon at ubo ay
halo-halo at ice cream. ____4. Nag-dro-drowing. _____4. Uminom nang maiiwasan kung hindi
_____4. Pag-aani ng mga ____5. Nagpapalipad ng maraming tubig upang hindi magpapaulan.
gulay, prutas, palay at mais. saranggola. madehydrate. _____3. Uminom agad ng
_____5. Paliligo sa ulan. _____5. Magkaroi nang matagal gamut kapag may trangkaso.
sa arawan. _____4. Palakasin ang
resistensya laban sa mga sakit.
_____6. Iwasan ang paglusong
sa mga baha kung maysugat
upang hindi magkasakit ng
leptoispirosis.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magdikit ng mga gawaing sa Magdikit ng mga gawaing sa Magdikit ng mga larawan na Magdikit ng mga larawan na
aralin at remediation (Additional panahon ng tag-init sa panahon ng tag-ulan sa nagpapakita ng pangkaligtasang nagpapakita ng pangkaligtasang
activities for application or remediation) kuwaderno ng Agham. kuwaderno ng Agham. gawain sa panahon ng tag-init. gawain sa panahon ng tag-init.
3
Ipaliwanag kung bakit Ipaliwanag kung bakit
magagawa lang ang ito kung magagawa lang ang ito kung
tag-init. tag-init.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na
sapagtataya (No.of learners who earned nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya
80% in the evaluation)
B. Blgng mag- ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na
aaralnanangangailanganngiba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (No.of gawaing remediation gawaing remediation gawaing remediation gawaing remediation gawaing remediation
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the ___ Bilang mag aaral na ___ Bilang mag aaral na ___ Bilang mag aaral na ___ Bilang mag aaral na ___ Bilang mag aaral na
remedial lessons work? No.of learners nakakaunawa sa aralin nakakaunawa sa aralin nakakaunawa sa aralin nakakaunawa sa aralin nakakaunawa sa aralin
who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag- ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na
aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation.
learners who continue to require
remediation)
E. Which of my teaching strategies worked Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
well? Why did these work? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their in doing their tasks in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
tasks
4
F. What difficulties did I encounter which __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
my principal or supervisor can help me __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
solve? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. What innovation or localized materials Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
did I use/discover which I wish to share __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
with other teachers? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s

You might also like