You are on page 1of 5

Paaralan (School) PASO DE BLAS ELEMENTARY Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -III

GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) MARILOU T. DOLOT Asignatura (Learning Area) Agham 3
Petsa/Oras (Teaching Date & Pebrero 27- Marso 3, 2017 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan
Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 6 Lunes(Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)
2-27-2017 2-28-2017 3-1-2017 3-2-2017 3-3-2017

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Ang mga mag-aaral ay magpapakita ng pagkaunawa sa …
Mga tao, mga hayop, mga halaman, mga lawa, mga ilog, mga sapa, mga nurol, mga bundok, at iba pang anyong lupa, at ang
kanilang kahalagahan.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Ang mga mag-aaral ay ay kailangang …
Maipahayag ang kanilang pagmamalasakit sa kapaligiran sa pamamagitan ng gabay ng guro at mga pansariling Gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nailalahad kung paano ang Nailalahad kung paano NaIsasagawa ang NaIsasagawa ang mga Nakasasagot nang
iba’t ibang uri ng panahon ang iba’t ibang uri ng mga gawaing pag- gawaing pag-iingat sa wasto s alingguhang
ay nakaaapekto sa mga panahon ay nakaaapekto iingat sa panahon ng panahon ng tag-ulan. pagtataya sa Agham
gawain sa pamayanan. sa mga gawain sa tag-init. S3ES-IVg-h-5,1
pamayanan.
S3ES-IVg-h-4
S3ES-IVg-h-4.1
S3ES-IVg-h-5
II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 : Mundo at Yunit 4 : Mundo at Yunit 4 : Mundo at Yunit 4 : Mundo at Yunit 4 : Mundo at
Kalawakan Kalawakan Kalawakan Kalawakan Kalawakan
Paksang-Aralin Paksang –Aralin : Gawain 7: Collage Gawain 7.1 Collage ng Lingguhang
Mga Gawain Tuwing Tag- Mga Gawain kung Tag- ng Panahon Panahon Pagtataya
init ulan Integration: Integration:
Unang Araw Ikalawang Araw Art Art
Unang Araw Ikalawang Araw

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) PG pp. 200-201 PG pp. 200-201 PG pp. 200-201 PG pp. 200-201
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
Guide
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) https://prezi.com/rgkba0r7 Powerpoint presentation Power point Powerpoint presentation
6bww/mga-gawain-sa-tag- http://kalusugan.ph http://news.abs-
init-2014/ /7-mga-sakit-at- cbn.com/current-affairs-
Powerpoint presentation kondisyong-uso- programs/08/01/11/salam
ngayong-tag-init/ at-dok-mga-sakit-sa-tag-
ulan
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin Balik-aral Pagwawasto ng mga Balik-aral: Balik-aral: Paano mag-
(Review Previous Lessons) Ano ang mga elemento ng takdang aralin. Ano ang mga iingat sa mga sakit sa
panahon? Balik-aral agwain s apanahon panahon ng tag-araw o tag-
Ano ang mga Gawain ng tag-ulan? init?
ginagawa kung tag-init?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for Pag-uulat ng panahon ng Paano kung tag-ulan? May epekto ba ang May alam ba kayong usong
the Lesson) pangkat na naatasan sa Magagawa ba natin ang panahon ng tag-init sakit kapag tag-ulan?
araw na ito. mgamga outdoor games sa kalusugan ng Naranasan na ba ninyo ito?
Pagtatanong tungkol sa o paglalaro sa labas? tao?
iniulat.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang powerpoint Bakit hindi maaring Ipapanood ang Hayang mapanood ng mga
(Presenting examples /instances of the new lessons) presentation ng mga gawin ang outdoor powerpoint bata ang powerpoint
Gawain kung tag-init o games kapag tag-ulan? presentation . presentation tungkol sa
summer. aralin ngayon.
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Hayaang magtala ng Ipapanood ang Magtala ng Magtala ng mga
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and inpormasyon ang mga bata powerpointpresentation mahahalagang mahahalagang
practicing new skills #1. sa kanilang kuwaderno ng mga gawain sa inpormasyon sa inpormasyon tungkol sa
habang pinanonood ang panahon ng tag-ulan. kuwaderno. napanood.
powerpoint presentation.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & Ipaalala ang pamantayan sa *Pagpapaalala sa *Pagpapaalala sa *Pagpapaalala sa
practicing new slills #2) pangkatang Gawain. pamantayan ng pamantayan ng pamantayan ng pangkatang
Ipaliwanag ang kanilang pangkatang gawain pangkatang gawain gawain
gagawin. * Pag-usapan sa pangkat * Pag-usapan sa * Pag-usapan sa pangkat
 Ibahagi ang mga ang mga napanood na pangkat ang mga ang mga napanood na
inpormasyong indoor activities napanood na karamdaman.
naitala sa saring *Magtala ang bawat karamdaman. *Hayaang magtala sila nang
kuwaderno sa mga kasapi ng kanya-kanyang *Hayaang magtala sariling hakbang pag-iingat.
kasapi ng pangkat. Gawain sa panahon ng sila nang sariling
 Magtala ng mga tag-ulan hakbang pag-iingat
Gawain ginagawa Pag-uulat ng bawat upang hindi
nila kung tag-init pangkat. magkasakit.
maliban sa mga
napanood..
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pag-uulat ng bawat Pagproseso at pagtalakay Pag-uulat ng bawat Pag-uulat ng bawat
Assesment 3) pangkat sa isinagawang pag-uulat pangkat. pangkat at pagproseso ng
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) ng mga pangkat sa mg mga datos.
agawain nila sa panhon
ng tag-ulan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Iproseso ang bawat Bakit mga indoor Ano ang mga dapat Paano ba kayo makakaiwas
(Finding Practical Applications of concepts and skills in paksang iniulat ng bawat activities o gawaing gawin upang sa mga sakit na nauuso sa
daily living) pangka.palawakin ang panloob ng bahay lamang maiwasan ang mga panahon ng tag-ulan?
kaalaman ng mga bata sa ang pinaka-angkop na sakit na nauuso sa
Gawain na maaring mga agwain sa panahon panahon ng tag-init.
maisagawa kung tag-init. ng tag-ulan? -Heatstroke
 Mamasyal  Panood ng -Bungang-araw
 Maligo sa dagat o telebisyon -Sunburn
ilog at resort kasama ang -Dehydration
 Maghiking o pamilya -Skin diseases
magpiknik  Computer games -Sore eyes
 Panahon ng anihan  Pagguhit at iba -at iba pang sakit
para sa mga pang kasiya-
magsasaka siyang Gawain
 Pagtatanim ng
palay ng mga
magsasaka

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano ang mga gawain na Ano ang mga gawain na Paano maiiwasan Ano ang mga sakit sa
Abstractions about the lessons) ginagawa kung tag-init ? ginagawa kung tag-ulan ? ang mga sakit na panahon ng tag-ulan?
madalas lumabas sa Paano maiiwasan ang mga
panahon ng tag-init? ito?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pagtataya Iguhit ang Isulat ang Tama Isulat ang Tama kung
Lagyan ng tesk(/) ang mga Kung ginagawa sa kung pagkaligtasang pagkaligtasang gawain sa
gawain kapag tag-init at panahon ng tag-ulan . gawain sa panahon panahon ng tag-init at Mali
ekis (x) kung hindi.. ____1. Maligo sa malakas ng tag-init at Mali kung hindi.
____1. Paliligo sa ilog , na ulan. kung hindi. ____1. Ang alipunga ay
dagat, o swimming pool ____2. Nanonood ng ____1. Magdala ng nangyayari kung madalas
_____2. Paglalaro telebisyon. paying o magsuot ng mababad ang paa sa
_____3. Pagkain ng ____3. Naglalaro ng sumbrero. maruming tubig.
malalamig na pagkain gaya computer games. ____2. Maligo araw- ____2. Ang sipon at ubo ay
ng halo-halo at ice cream. ____4. Nag-dro-drowing. araw. maiiwasan kung hindi
_____4. Pag-aani ng mga ____5. Nagpapalipad ng ____3. Iwasan ang magpapaulan.
gulay, prutas, palay at saranggola. pagbibilad nang _____3. Uminom agad ng
mais. matagal sa araw, gamut kapag may
_____5. Paliligo sa ulan. _____4. Uminom trangkaso.
nang maraming _____4. Palakasin ang
tubig upang hindi resistensya laban sa mga
madehydrate. sakit.
_____5. Magkaroi _____6. Iwasan ang
nang matagal sa paglusong sa mga baha
arawan. kung maysugat upang hindi
magkasakit ng
leptoispirosis.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Magdikit ng mga gawaing Magdikit ng mga gawaing Magdikit ng mga Magdikit ng mga larawan
remediation (Additional activities for application or sa panahon ng tag-init sa sa panahon ng tag-ulan larawan na na nagpapakita ng
remediation) kuwaderno ng Agham. sa kuwaderno ng Agham. nagpapakita ng pangkaligtasang gawain sa
Ipaliwanag kung bakit Ipaliwanag kung bakit pangkaligtasang panahon ng tag-init.
magagawa lang ang ito magagawa lang ang ito gawain sa panahon
kung tag-init. kung tag-init. ng tag-init.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongnga
kingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibah
agisamgakapwakoguro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like