You are on page 1of 20

GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HUNYO 5-7,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan Class Orientation AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang Checking of Activities
pisikal ng daigdig
*Election of Classroom Officers and Club Officers
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Heograpiya ng Daigdig

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2-10
2. Mga pahina sa Kagamitang
3-15
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 3-22
4. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbasa at pag-unawa sa Panimula at
pagsisimula ng bagong aralin Gabay na tanong.LM.p.2-3
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtukoy sa aralin at saklaw ng Modyul
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapaliwanag sa mga grapikong
bagong aralin pantulong sa aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasagot ang paunang
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Pagtataya.LM.p.4-9

1
Jski.dv
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sundan sa Lm.p. 9
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa Lm.p. 9
(tungo sa Formative assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sundan sa Lm.p. 9
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Sundan sa Lm.p. 9
I. Pagtataya sa aralin Sundan sa Lm.p. 9
J. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa Lm.p. 9
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anung suliraninang aking naranasanna
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

2
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HUNYO 12-14,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
VII. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
D. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan HOLIDAY AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang pisikal AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang Checking of Activities
(Independence Day) ng daigdig pisikal ng daigdig

VIII. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Heograpiya ng Daigdig Heograpiya ng Daigdig

IX. Kagamitang Panturo


C. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2-3 3-4
6. Mga pahina sa Kagamitang
3-9 10-11
Pang-Mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk 3-9 10-11
8. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
D. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
X. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
K. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbasa at pag-unawa sa Panimula at Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin Gabay na tanong.LM.p.2-3
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtukoy sa aralin at saklaw ng Modyul Input ng guro sa layunin ng aralin
M. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapaliwanag sa mga grapikong Gawain 1:Geopardy.Pangkatan
bagong aralin pantulong sa aralin
N. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasagot ang paunang Pagtataya.LM.p.4-9 Pagbabahagi ng bawat pangkat
paglalahad ng bagong kasanayan # 1

3
Jski.dv
O. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sundan sa Lm.p. 3 Gawain 2.Graffiti Wall.Pangkatan.
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pagbabahagi ng bawat pangkat
P. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa Lm.p. 3 Sundan sa Tg.p.4
(tungo sa Formative assessment)
Q. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sundan sa Lm.p. 3 Sundan sa Tg.p.4
araw na buhay
R. Paglalahat ng aralin Sundan sa Lm.p. 3 Sundan sa Tg.p.4
S. Pagtataya sa aralin Sundan sa Lm.p. 3 Sundan sa Tg.p.4
T. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa Lm.p. 3 Sundan sa Tg.p.4
takdang-aralin at remediation
XI. MGA TALA
XII. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation
J. Nkatulong ba ang remedial?Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
L. Alin sa mga estratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
M. Anung suliraninang aking naranasanna
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

4
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HUNYO 19-21,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
XIII. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
G. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
H. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
I. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang pisikal AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang pisikal AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang Checking of Activities
ng daigdig ng daigdig pisikal ng daigdig

XIV. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Katuturan at limang tema ng heograpiya Ang mga Kontenente
Heograpiya ng Daigdig
Katangiang pisikal ng daigdig Mga anyong tubig at anyong lupa
XV. Kagamitang Panturo
E. Sanggunian
9. Mga pahina sa Gabay ng Guro 3-4 5-8 8-12
10. Mga pahina sa Kagamitang
10-11 12-22 22-31
Pang-Mag-aaral
11. Mga pahina sa Teksbuk 10-11 12-22 22-31
12. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
F. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
XVI. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
U. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin
V. Paghahabi sa layunin ng aralin Input ng guro sa layunin ng aralin Input ng guro para sa katuturan at limang Pagbabahagi ng mga isinagawang
tema ng heograpiya Gawain ng mga mag-aaral
W. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 1:Geopardy.Pangkatan Gawain:Tukoy-tema-aplikasyon Tanong:bakit may tinatawag na
bagong aralin kontinente?
X. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbabahagi ng bawat pangkat Talakayan sa katuturan at limang tema ng Talakayan tungkol sa Mga Kontinente
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 heohrapiya
5
Jski.dv
Y. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 2.Graffiti Wall.Pangkatan. Talakayan tungkol sa katangiang pisikal ng Talakayan tungkol sa mga anyong tubig
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pagbabahagi ng bawat pangkat daigdig at anyong lupa
Z. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa Tg.p.4 Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
(tungo sa Formative assessment)
AA. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sundan sa Tg.p.4 Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
araw na buhay
BB. Paglalahat ng aralin Sundan sa Tg.p.4 Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
CC. Pagtataya sa aralin Sundan sa Tg.p.4 Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
DD. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa Tg.p.4 Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
takdang-aralin at remediation
XVII. MGA TALA
XVIII. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
O. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
P. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation
Q. Nkatulong ba ang remedial?Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
R. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
S. Alin sa mga estratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
T. Anung suliraninang aking naranasanna
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
U. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

6
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HUNYO 26-28,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan HOLIDAY AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang AP8HSK-Id-4.Nasusuri ang katangiang Checking of Activities
(End of Ramadan) pisikal ng daigdig pisikal ng daigdig

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Katuturan at limang tema ng heograpiya Ang mga Kontenente
Katangiang pisikal ng daigdig Mga anyong tubig at anyong lupa
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 5-8 8-12
2. Mga pahina sa Kagamitang
12-22 22-31
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 12-22 22-31
4. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Input ng guro para sa katuturan at limang Pagbabahagi ng mga isinagawang
tema ng heograpiya Gawain ng mga mag-aaral
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawain:Tukoy-tema-aplikasyon Tanong:bakit may tinatawag na
sa bagong aralin kontinente?

7
Jski.dv
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayan sa katuturan at limang tema ng Talakayan tungkol sa Mga Kontinente
at paglalahad ng bagong heohrapiya
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayan tungkol sa katangiang pisikal ng Talakayan tungkol sa mga anyong tubig
at paglalahad ng bagong daigdig at anyong lupa
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
(tungo sa Formative assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
I. Pagtataya sa aralin Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
J. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa Tg.p.7-8 Sundan sa Tg.p.9&11
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

8
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HULYO 3-5,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan Checking of Activities
AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Wika at Relihiyon Lahi at pangkat-etniko Modelo ng Daigdig

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 12-16 12-16 12-16
2. Mga pahina sa Kagamitang
31-33 34-35 36-39
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 31-33 34-35 36-39
4. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral sa mga tinakay tungkol
at/o pagsisimula ng bagong sa Pisikal na katangian ng daigdig
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Input ng guro sa Heograpoyang pantao
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbabahagi ng mga mag-aaral sa kaniya- Input ng guro para sa isasagawang
sa bagong aralin kaniyang ideya tungkol sa paksa awtput
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Wika bilang sakop ng Pagtalakay sa Lahi/Pangkat-Etniko.LM. p.34 Pamantayan sa Pagmamarka
at paglalahad ng bagong Heograpiyang Pantao.LM.p.31-32 -Pagsasagawa ng Modelo ng

9
Jski.dv
kasanayan # 1 Kultura.TG.p.15-16

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Relihiyon bilang sakop ng Gawain 9:Crossword Puzzle
at paglalahad ng bagong Heograpiyang Pantao.LM.p.33
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa TG.p. 12 Sundan sa Tg.p.14-15
(tungo sa Formative assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sundan sa TG.p. 12 Sundan sa Tg.p.14-15
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Sundan sa TG.p. 12 Sundan sa Tg.p.14-15
I. Pagtataya sa aralin Sundan sa TG.p. 12 Sundan sa Tg.p.14-15
J. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa TG.p. 12 Sundan sa Tg.p.14-15
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

10
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HULYO 10-12,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I.LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan Checking of Activities
AP8HSK-Ie-4 AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Ang mga Sinaunang Tao Ang mga Sinaunang Tao Ang mga Sinaunang Tao

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 16-18
2. Mga pahina sa Kagamitang
40-41
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 40-41
4. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Input ng guro para sa bagong aralin Pagbabalik-aral
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Layunin sa pagtalaky ng mga Sinaunang Tao
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng kanilang
sa bagong aralin ideya tungkol sa Sinaunang Tao
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain 1:Kung ikaw kayaLM.p.40 Pagtalakay sa mga Sinaunang Tao Pagsasagawa ng Gawain 5:Ano
at paglalahad ng bagong Pagbabahagi ngayon?chart.LM.p.48-50

11
Jski.dv
kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain 2:I-R-F Chart.LM.p.41 Gawain 3: I-tweet mo!.LM.p.46 Pagbabahagi sa sagot sa Gawain
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Sundan sa TG.p. 18 Sundan sa Tg.p.20 Sundan sa TG.p.22
(tungo sa Formative assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sundan sa TG.p. 18 Sundan sa Tg.p.20 Gawain 6:archaeologist at
araw-araw na buhay work.TG.p.22-23
H. Paglalahat ng aralin Sundan sa TG.p. 18 Sundan sa Tg.p.20 Sundan sa Tg.p.22-23
I. Pagtataya sa aralin Sundan sa TG.p. 18 Sundan sa Tg.p.20 Sundan sa Tg.p.22-23
J. Karagdagang Gawain para sa Sundan sa TG.p. 18 Sundan sa Tg.p.20 Sundan sa Tg.p.22-23
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

12
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HULYO 17-19,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I.LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
D. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan Checking of Activities
AP8HSK-If-6 AP8HSK-Ig-6 AP8HSK-Ih-7

VII. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Pagsusuri ng Artifact mula sa Catal Huyuk Mga sinaunang kabihasnan Kabihasnan-katuturan at mga batayan

VIII. Kagamitang Panturo


C. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro 22-24 26-27 28-29
6. Mga pahina sa Kagamitang
50-51 54-55 56-63
Pang-Mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk 50-51 54-55 56-63
8. Karagdagang kagamitang mula
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
sa portal ng Learning Resources
D. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IX. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
K. Balik-aral sa nakaraang aralin Input ng guro para sa bagong aralin
at/o pagsisimula ng bagong Gawain 1:Picture Frame
aralin
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbabahagi
M. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawain 2:WQF Diagram
sa bagong aralin Pagtutulungan ng mga mag-aaral at
guro.TG.p.27

13
Jski.dv
N. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Kabihasnan-katuturan at
at paglalahad ng bagong mga batayan
kasanayan # 1
O. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
P. Paglinang sa Kabisaan Gawain 6.Archaeologist at work!TG.p.22-23
(tungo sa Formative assessment)
Q. Paglalapat ng aralin sa pang- Task Card:Pagsusuri sa mga artifacts na
araw-araw na buhay bahukay sa Catal Huyuk
R. Paglalahat ng aralin Artifact analysis Worksheet # 1 at #2
S. Pagtataya sa aralin Rubrics sa pagmamarka.TG.p.24
T. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
X. MGA TALA
XI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
J. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
L. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
M. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

14
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HULYO 24-26,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I.LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan Checking of Activities
AP8HSK-Ih-7 AP8HSK-Ih-7 AP8HSK-Ih-7

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Mga sinaunang kabihasnan Mga sinaunang kabihasnan Mga Gawain at kasanayan

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 22-24 35-38 38-40
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang- 71-77
96-99 99-102
Mag-aaral 86-94
3.Mga pahina sa Teksbuk 71-77
96-99 99-102
86-94
4.Karagdagang kagamitang mula sa
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin

15
Jski.dv
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Kabihasnang Indus sa Timog Pagtalakay sa Kabihasnang Mesoamerica
at paglalahad ng bagong Asya
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Kabihasnang Egyptian
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Gawain 10:Tracing the beginning Gawain 11:Pagbuo ng K-Web Diagram
(tungo sa Formative assessment) chart.TG.p.99 TG.p.39
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain 12:Kabihasnan Pathway
araw-araw na buhay Diagram(Pangkatang Gawain)TG.p.40
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya sa aralin Rubrics para sa Kabihasnan Pathway
Diagram.TG.p.40
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

16
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras HULYO 31-AGOSTO 2,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I.LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Isulat ang code ng bawat kasanayan AM:CAREER WEEK ACTIVITY Checking of Activities
AP8HSK-Ij-10 AP8HSK-Ij-10
PM:MR.&MS. NUTRITION 2017

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Mga Pamana ng Sinaunang kabihasnan sa
Sinaunang Kabihasnan ng Daigdig
daigdig
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 42 43-44
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-
104-109 110-111
Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk 104-109 110-111
4.Karagdagang kagamitang mula sa
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral sa mga kabihasnang
at/o pagsisimula ng bagong natalakay
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin

17
Jski.dv
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga pamana ng mga
at paglalahad ng bagong sinaunang kabihasnan sa daigdig
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain 14:K-A-K Organizer
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabisaan Pagsulat ng Thank you letter
(tungo sa Formative assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain 16:Maimpluwensiyang
araw-araw na buhay Kabihasnan.TG.p.44
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya sa aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

18
Jski.dv
GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8
DAILY LESSON LOG Guro ERMALYN G. BAUTISTA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras AGOSTO 7-9,2017( 3:30-4:30 PM) Markahan UNA
Pagtuturo)

HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
BIYERNES
I.LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layuninsa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at
Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman angh kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Maituro sa mga mag-aaral ang pakikipag-ugnayan ng mga prehistorikong tao sa kanilang kapaligiran upang matugunan ang kanilang pangangailangan at tuluyamgh mapaunlad ang kanilang
pamumuhay.
D. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa nagging kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga simaunang kabihasnan sa daigdig.
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
mga susunod na henerasyon
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1st Quarterly Examination
Isulat ang code ng bawat kasanayan AP8HSK-Ij-10 AP8HSK-Ij-10 AP8HSK-Ij-10 Agosto 10-11,2017
VII. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo.Ito ang paksang nilalayong ituro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Heograpiya at mga sinaunang kabihasnan sa Heograpiya at mga sinaunang Preparation of Daily Lesson Log and Visual Materials
Heograpiya at mga sinaunang kabihasnan sa
daigdig kabihasnan sa daigdig Checking of Activities
daigdig
VIII. Kagamitang Panturo
C. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-
111-115 111-115 111-115
Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk 111-115 111-115 111-115
4.Karagdagang kagamitang mula sa
Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1 Ease III Modyul 1
portal ng Learning Resources
D. Iba pang Kagamitang Panturo Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation Computer/Powerpoint Presentation
IX. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang
formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
K. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin Pagsasagawa ng pangkalahatang awtput Pagsasagawa ng pangkalahatang awtput Presentasyon ng bawat pangkat
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
M. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang pagtatayabay mula sa
sa bagong aralin Paksa:Preserbasyon ng mga Pamana ng mga Paksa:Preserbasyon ng mga Pamana ng nakahandang
N. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinaunang Kabihasnan ng Daigdig mga Sinaunang Kabihasnan ng Daigdig pamantayan/rubriks.TG.p.114-115
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 1

19
Jski.dv
O. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
P. Paglinang sa Kabisaan
(tungo sa Formative assessment)
Q. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
R. Paglalahat ng aralin
S. Pagtataya sa aralin
T. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
X. MGA TALA
XI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silay matulungan?Tukuyin
ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
J. Nkatulong ba ang remedial?Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
L. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
M. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Checked by:

ERMALYN G. BAUTISTA ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.

Teacher I Principal I

20
Jski.dv

You might also like