You are on page 1of 2

SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL I – HEART

DAILY LESSON SCHOOL


LOG TEACHER MARICAR P. MANRIQUE LEARNING AREA MAPEH

TEACHING DATES AND TIME QUARTER 2nd QUARTER (Week 10)


JANUARY 22-26, 2024 (9:15 -9:55 AM)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(JANUARY 22, 2024) (JANUARY 23, 2024) (JANUARY 24, 2024) (JANUARY 25, 2024) (JANUARY 26, 2024)

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) 2ND QUARTERLY EXAM MIDYEAR BREAK / INSET
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)

II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Paghahanda ng mga Paghahanda ng mga
Previous Lessons) kagamitan. kagamitan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Pagbibigay ng panuntunan sa Pagbibigay ng panuntunan sa
pagkuha ng pagsusulit. pagkuha ng pagsusulit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples
Pagtalakay sa panuto Pagtalakay sa panuto
/instances of the new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. Pagsagot sa mga katanungan Pagsagot sa mga katanungan
sa pagsusulit. sa pagsusulit.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan


#2 (Discussing new concepts & practicing and concern to animamg new
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pagpapasa ng papel. Pagpapasa ng papel.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation (Additional Pagwawasto at pagsasagawa Pagwawasto at pagsasagawa
activities for application or remediation) ng Item Analysis ng Item Analysis
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of learners
who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo ang nakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)

Prepared By: Checked By: Noted By:

MARICAR P. MANRIQUE ROSE M. RAPSING ANNALIZA G. CARTABIO IRENEO V. PADILLA JR.


Teacher III Master Teacher II Head Teacher III Principal II

You might also like