You are on page 1of 4

SCHOOL SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL 1-CIRCLE

DAILY LESSON TEACHER MARIEL D. MOLDON LEARNING AREA ARALING PANLIPUNAN


LOG
JANUARY 15-19, 2024
TEACHING DATES AND TIME QUARTER 2ND QUARTER (WEEK 9)
1:20-2:00 PM

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


(ENERO 15, 2023) (ENERO 16, 2023) (ENERO 17, 2023) (ENERO 18, 2023) (ENERO 19, 2023)
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Ang Mag-Aaral ay . . .
naipamamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Ang Mag-Aaral ay . . .
pagmamalakingnakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nakagagawa ng wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin ng pamilya
MELC 13
II.NILALAMAN (Content) NO CLASSES Mga Alituntunin at Pakikipag-ugnayan ng Pamilya SUMMATIVE TEST 4 CATCH-UP FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) CLMD4A BUDGET OF WORK (BOW) ARALING PANLIPUNAN p. 13
K-12 MELC p. 25
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) APQ2 1 p. 33-36
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Tsart, bidyo, mga larawan
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Paano ka nag-aaral ng Ano ang dapat mong gawin Paghahanda ng mga
Lessons) iyong mga aralin? bago ka umalis ng bahay kagamitan.
Nais mo bang maging para makipaglaro? Paghahanda ng mga kagamitan.
matagumpay sa iyong pag-
aaral?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Ano ang ginagawa mo Paano ka nakikipag-usap sa Pagbibigay ng panuntunan
bago umalis ng bahay para mga nakakatanda? sa pagkuha ng pagsusulit
makipaglaro? Pagbibigay ng panuntunan sa
gawain.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples Basahin ang kwento: Ipabigkas nang sabayan Pagbasa at pagtalakay sa Pagtalakay sa panuto
/instances of the new lessons) Sabado, walang pasok ang ang tulang “po at Opo” sa panuto.
mga bata.Nais ni Bea na mga bata.
makipaglaro sa mga bata Ang Po at Opo
sa kanilang kapitbahay. Ang bilin sa akin ng ama’t
Nalulungkot kasi siya dahil ina ko,
wala siyang kalaro sa Maging magagalangin
bahay. Nag-iisang anak si mamumupo ako
Bea kaya sabik siyang Sa lahat ng oras sa lahat ng
makalaro ang ibang bata. dako.
Maya-maya, nagtungo siya
sa kusina at nagpaalam Kung ang kausap ko’y
nang maayos sa kanyang matanda sa akin
nanay na makikipaglaro kay Na dapat igalang at dapat
Trina na nakatira ilang pu po in
bahay lamang ang layo Natutuwa ako na sambit
mula sa bahay nila. sambitin
Agad naman siyang Ang Po at Opo
pinayagan ng ina at Ng buong giliw
binilinan na huwag
makikipag-away.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Bakit nalulungkot si Trina? Tungkol saan ang tula? Pagsusulit 3. Aral sa Kwento
(Discussing new concepts and practicing new skills #1. Ano ang gusto niyang Ano ang laging bilin ng 4. Repleksyon
gawin? inay?
Paano siya nagpaalam sa Anong dalawang
ina? mahalagang salita ang lagi
mong dapat gamitin sa
pakikipag-usap sa mga
nakatatanda?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano ang tawag sa mga ugali o gawi na ipinatutupad ng iyong mga magulang o mga
(Discussing new concepts & practicing and concern to animamg new slills #2) nakatatandang kasapi ng pamilya?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Bakit kailangan mong Bakit kailangan mong
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) sundin ang alituntunin sa sundin ang alituntunin sa
inyong tahanan? inyong tahanan?

Ano ang maaaring manyari Ano ang maaaring manyari


kapag sinuway mo ito? kapag sinuway mo ito?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Lutasin: Ipabigkas:
Applications of concepts and skills in daily living) Gusto ni Ben na Ako po si Upo ang gulay na
makipaglaro sa kanyang kailangan mo
mga kaibigan sa kabilang Palalakasin ko katawa’t
kalye. Pero alam niyang isipan mo.
hindi siya papayagan ng Tagapagpaalala rin sa
nanay dahil kagagaling batang malilimutin
lamang niyang magkasakit. Sa tuwina’y sambitin
Ano ang dapat niyang Po at Opo ay gamitin.
gawin?
A.Mag-iiyak kapag hindi
pinayagan
B.Tumakas na lang.
C.Magpaalam nang
maayos sa magulang.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) Tandaan: Tandaan:
Alituntunin ang tawag sa Alituntunin ang tawag sa
mga ugali o gawi na mga ugali o gawi na
ipinatutupad ng iyong mga ipinatutupad ng iyong mga
magulang o mga magulang o mga
nakatatandang kasapi ng nakatatandang kasapi ng
pamilya. pamilya.
Tulad ng pagpapaalam Tulad ng paggamit ng “po at
kung makikipaglaro sa Opo” sa pakikipag-usap sa
kapitbahay. nakatatanda.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Lagyan ng / ang larawan Bilugan ang titik ng tamang Pagrereview ng sagot at
kung nagpapakita ng sagot. pagpapasa ng papel
pagsunod sa alituntunin at 1.Tinatanong ka ng lolo mo,
X naman kung hindi. “Kumain ka na ba?”
a. Oo
b. Bakit ba?
c. Hindi pa
d. Opo
2.“Turon ba ang gusto mo?”
tanong sa iyo ni Ate Tere.
a. Hindi
b. Opo, ate Tere
c. Ayoko niyan!
d. Oo yan nga!
3.Tinanong ka ng guro mo
kung sa iyo ang lapis na
napulot niya.
a. Opo, mam
b. Hindi akin yan
c. Baka sa kanya yan
d. Ewan ko ba?
4.“Inaantok ka na ba?” sabi
sa iyo ng iyong yaya.
a. Bakit ba nakikialam ka.
b. Hindi pa.
c. Opo, yaya
d. Pakialam mo!
5.Nagtanong sa iyo ang
isang mama, “Dito ba ang
Barangay Camias?”
a. Opo
b. hindi
c. ewan ko
d. dun yata
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation (Additional activities
for application or remediation)\
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of learners who ____ ang bilang ng mga batang nakakuha ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang nakakuha ng 80%
ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya sa pagtataya
earned 80% in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang nangangailangan
(No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below nangangailangan ng karagdagang gawain nangangailangan ng karagdagang nangangailangan ng karagdagang nangangailangan ng karagdagang ng karagdagang gawain para sa lubusang pagkatuto
para sa lubusang pagkatuto gawain para sa lubusang pagkatuto gawain para sa lubusang pagkatuto gawain para sa lubusang pagkatuto
80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? ___ Oo ___ Oo ___ Oo ___ Oo ___ Oo
___ Hindi ___ Hindi ___ Hindi ___ Hindi ___ Hindi
(Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) ___ ang bilang ng mga mag-aaral na ___ ang bilang ng mga mag-aaral na ___ ang bilang ng mga mag-aaral na ___ ang bilang ng mga mag-aaral na ___ ang bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
nakaunawa sa karagdagang gawain nakaunawa sa karagdagang gawain nakaunawa sa karagdagang gawain nakaunawa sa karagdagang gawain karagdagang gawain
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of learners who ____ ang bilang ng mga mag-aaral na ____ ang bilang ng mga mag-aaral na ____ ang bilang ng mga mag-aaral na ____ ang bilang ng mga mag-aaral na ____ ang bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy ng remediation magpapatuloy ng remediation magpapatuloy ng remediation magpapatuloy ng remediation magpapatuloy ng remediation
continue to require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I used/discover which
I wish to share with other teachers?)
Prepared by: Checked by: Noted by:

MARIEL D. MOLDON ROSE M. RAPSING ANNALIZA G. CARTABIO IRENEO V. PADILLA JR


Teacher I Master Teacher II Head Teacher III Principal II

You might also like