You are on page 1of 3

SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL I – HEART

DAILY LESSON SCHOOL


LOG TEACHER MARICAR P. MANRIQUE LEARNING AREA MAPEH

TEACHING DATES AND TIME QUARTER 4TH Quarter (Week 3)


APRIL 8-12, 2024 (9:15 -9:55 AM)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


APRIL 8, 2024 APRIL 9, 2024 APRIL 10, 2024 APRIL 11, 2024 APRIL 12, 2024
I.LAYUNIN (Objectives) HEALTH ARAW NG KAGITINGAN EIDL FITR SUMMATIVE TEST CATCH-UP
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) The Learner…
identifies situations when it is
appropriate to ask for
assistance from strangers

gives personal information,


such as name and address to
appropriate persons
II.NILALAMAN (Content) Paghingi ng Tulong sa mga
Taong Hindi Kilala

Ang aking ID
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) CLMD 4A BOW
Version 3.0
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) Pivot Module V.2

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)


4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) POWERPOINT POWERPOINT, larawan,
video
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Masdan mo ang larawan. Ano
Paghahanda ng mga Paghahanda ng mga
Previous Lessons) ang iyong nakikita? Kanino ka
kagamitan. kagamitan.
dapat humingi ng tulong?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Mahalagang malaman mo ang Pagbibigay ng panuntunan Pagbibigay ng
mga dapat mong gawin o isipin sa pagkuha ng pagsusulit. panuntunan sa pagkuha
kung kailan ka dapat hihingi ng ng gawain.
tulong.
Kailangan din ang ibayong
pag-iingat sa taong dapat
hingan ng tulong lalo na kung
hindi mo sila kilala.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples Piliin ang titik ng larawan na
/instances of the new lessons) nagpapakita ng sitwasyon na
nangangailangan ng paghingi Pagtalakay sa panuto Pagtalakay sa panuto
ng tulong sa iba.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Sa panahon ngayon ay


#1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. napakahalagang maging
maingat sa pagbibigay ng
Pagsagot sa mga Pagsagot sa mga
pangunahing impormasyon sa
katanungan sa pagsusulit. katanungan sa gawain.
mga taong hindi natin lubos na
kilala.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan


#2 (Discussing new concepts & practicing and concern to animamg new
slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Iguhit ang sa bawat bilang


Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) kung ang isang batang tulad
mo ay hindi na kailangang
humingi ng tulong at kung
kinakailangan mo pa ng tulong.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Isulat ang T sa patlang kung
Applications of concepts and skills in daily living) ang pangungusap ay
nagsasaad ng pagpapahalaga
sa ID at M naman kung hindi.
Isulat ang sagot sa iyong
sagutang papel.

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the Ano ang dapat tandaan kung
lessons) hihingi ng tulong? Sino ang
maaaring makaalam ng iyong
impormasyon sa ID?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Gumawa tayo ng ID. Punan ng Pagpapasa ng papel. Pagpapasa ng papel.
iyong impormasyon ang ID
Card.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation (Additional Pagwawasto at


activities for application or remediation) pagsasagawa ng Item
Analysis
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of learners
who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo ang nakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)
Prepared by: Checked by: Noted by:
Maricar P. Manrique Rose M. Rapsing Annaliza G. Cartabio Ireneo V. Padilla, Jr.
Teacher III Master Teacher II Head Teacher III Principal II

You might also like