You are on page 1of 9

PILAR

Baitang / Antas
Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
DAILY SCHOOL
LESSON LOG Asignatura
Guro (Teacher): RIZA P. DOMINGO EPP
(Learning Area):
Petsa / Oras MARCH 11, 2024
12:40-1:20 MAGALANG Markahan THIRD
(Teaching Dates and
4:00-4:40 MAKATAO (Quarter): QUARTER
Time): 5:20-6:00 MATULUNGIN

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards) Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code


ng bawat kasanayan) Nakatutulong sap ag aalaga sa matatanda at iba pang kasapi ng
(Learning Competencies
pamilya EPP4HE-0d-6
II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 10-Unang araw
PAG-AALAGA SA MGA MATATANDA AT IBA PANG KASAPI NG
PAMILYA
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 86-88
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 250-253
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng medida, didal,, gunting, emery bag, pin cushion, at iba pa
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint projector
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng Panimulang Pagtataya
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng matandang nakaupo sa wheel chair
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagtatanong ng guro TG p. 87
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad- Pagbasa ng kuwento
bagong kasanayan #1 Si Lola Leoncia
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong LM p. 88
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Gawain A LM p. 88
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR ELEMENTARY Baitang / Antas


Paaralan (School): FOUR
DAILY SCHOOL (Grade Level):
LESSON Asignatura
Guro (Teacher): RIZA P. DOMINGO EPP
LOG (Learning Area):
Petsa / Oras MARCH 12, 2024
12:40-1:20 MAGALANG Markahan THIRD
(Teaching Dates and
4:00-4:40 MAKATAO (Quarter): QUARTER
Time): 5:20-6:00 MATULUNGIN
EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng
gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
sarili at tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan


(Performance Standards) na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling
tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng Naipakikita ang mabuting pag uugali bilang kasapi ng ma anak
bawat kasanayan) EPP4HE-0d-5
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 10-Ikalawang araw


PAG-AALAGA SA MGA MATATANDA AT IBA PANG KASAPI NG
PAMILYA
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 89
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 253-256
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Realya
(Other Learning Resources) Mga mag-aaral
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng
bagong aralin Panimulang Pagtataya
(Reviewing previous lesson or presenting the new
lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan ng butones
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin 1. Ano-ano ang uri ng mga butones?
(Presenting examples/instances of the new lesson) 2. Bakit naglalagay ng aspili sa pagkakabit ng butones na
flat?
3. Bakit pinaiikutan ng sinulid ang leeg ng butones?
4. Paano isinasara at ikinabit ang butones?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa araling ito ay matututuhan mong ayusin ang iyong damit na
bagong kasanayan #1 natanggalan ng butones o damit na may sira
(Discussing new concepts and practicing new skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gawain B TG p. 89
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pag-usapan ng buong klase ang pagkakaiba sa pag-aalaga sa
Assessment) matanda at sa may sakit.
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Finding practical applications of concepts and skills
in daily living)
H. Paglalahat ng aralin
(Making generalizations and abstractions about the
lesson)
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
(Additional activities for application or remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG Asignatura
Guro (Teacher): RIZA P. DOMINGO EPP
(Learning Area):
Petsa / Oras MARCH 13, 2024
12:40-1:20 MAGALANG Markahan THIRD
(Teaching Dates and
4:00-4:40 MAKATAO (Quarter): QUARTER
Time): 5:20-6:00 MATULUNGIN

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards) Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code Naipakikita ang mabuting pag uugali bilang kasapi ng ma anak
ng bawat kasanayan) EPP4HE-0d-5
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 10- Ikatlong araw


PAG-AALAGA SA MGA MATATANDA AT IBA PANG KASAPI NG
PAMILYA
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 89-92
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 256-262
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng
bagong aralin Ano ang napag-aralan kahapon?
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gawain C TG p. 89
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pag-uusap tungkol sa mga sagot ng bawat grupo
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Paano ka makakatulong sa pag-aalaga ng matanda, may sakit at iba
buhay pang kasapi ng pamilya na nangangailangan ng pag-aaruga?
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng kaalaman sa wastong pag-aalaga ng
(Making generalizations and abstractions about matanda, may sakit at iba pang kasapi ng pamilya?
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot.
(Evaluating learning)
Sumulat ng talata na binubuo ng limang pangungusap tungkol sa
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at wastong pag-aalaga ng matanda, may sakit o sanggol.
remediation
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG Asignatura
Guro (Teacher): RIZA P. DOMINGO EPP
(Learning Area):
Petsa / Oras MARCH 14, 2024
12:40-1:20 MAGALANG Markahan THIRD
(Teaching Dates and
4:00-4:40 MAKATAO (Quarter): QUARTER
Time): 5:20-6:00 MATULUNGIN

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
(Content Standards) pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na


(Performance Standards) makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0d-6


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 11


PAGTULONG NANG MAY PAG-IINGAT AT PAGGALANG
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 92-95
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 263-268
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng Pagpapakita ng larawan ng isang matandang lalaki
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano maisasagawa ang pagtulong nang may pag-iingat at
(Establishing a purpose for the lesson) paggalang?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gawain B TG p. 92
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa ng kuwento
bagong kasanayan #1 Ang Kuwento ni Lolo Jose
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong TG p. 93
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pagpapalalim ng Kaalaman TG p. 94
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang gagawin mo kapag ang nakababata mong kapatid ay
buhay nangangailangan ng iyong tulong sa paggawa ng kanyang takdang
(Finding practical applications of concepts and
aralin sa paaralan?
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin Tandaan Natin
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin Sipiin ang mga pangungusap sa kuwaderno. Lagyan ng tsek ang
(Evaluating learning) patlang bago ang bilang kung ang ginagawang pagtulong ay may
pag-iingat at paggalang:
____ 1. Masayang ginagampanan ang nakaatang na tungkulin sa
pamilya.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at Takdang-aralin:


remediation Sipiin sa kuwaderno at sagutan ang mga tanong.
(Additional activities for application or
Ang nakababata mong kapatid ay nangangailangan ng iyong tulong
remediation)
sa paggawa ng kaniyang takdang-aralin
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG Asignatura
Guro (Teacher): RIZA P. DOMINGO EPP
(Learning Area):
Petsa / Oras MARCH 15, 2024
12:40-1:20 MAGALANG Markahan THIRD
(Teaching Dates and
4:00-4:40 MAKATAO (Quarter): QUARTER
Time): 5:20-6:00 MATULUNGIN

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
(Content Standards) pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na


(Performance Standards) makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0e-7


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 12


PAGTANGGAP NG BISITA SA BAHAY
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 95-97
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 269-273
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng Panimulang Pagtataya
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bilang kasapi ng mag-anak, paano ka nakatutulong sa pagtanggap ng
(Establishing a purpose for the lesson) bisita?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Isa sa mga kaugaliang Pilipino ay ang mahusay at maasikasong
(Presenting examples/instances of the new pagtanggap sa bisita. Kinalulugdan ito ng maraming dayuhan. Kung
lesson)
kaya, mas mapagyayaman ito kung ang bawat batang Pilipino ay
matututunan ang maingat at wastong pamamaraan ng pagtanggap
sa bisita.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsasadula ng mga bata
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 96
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang naidudulot ng pagtulong mo sa maayos na pagtanggap ng
buhay bisita sa inyong tahanan?
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin Paano ka nakakatulong sa pagtanggap ng bisita sa inyong tahanan?
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin Sipiin ang mga pangungusap sa kuwaderno at punan ng mga salita
(Evaluating learning) ang patlang:
1. Ang bisita ay nararapat na ______kung hindi kakilala ng
buong mag-anak.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at Takdang-aralin:


remediation Bumuo ng limang pangungusap tungkol sa karanasan sa
(Additional activities for application or
pagtanggap ng bisita.
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like