You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: WEEK 7 Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naibibigay ang mga Natatalakay ang mga hakbang Naisasagawa nang wasto ang Naisasagawa nang wasto ang LINGGUHANG PAGSUSULIT
( Content Standards) panuntunang pangkalusugan at sa paggawa ng padron pagkuha ng sukat ng katawan sa pagkuha ng sukat ng katawan
pangkaligtasan sa pananahi paggawa ng padron sa paggawa ng padron
B.Pamantayan sa Pagganap Naibibigay ang mga Natatalakay ang mga hakbang Naisasagawa nang wasto ang Naisasagawa nang wasto ang
(Performance Standards) panuntunang pangkalusugan at sa paggawa ng padron pagkuha ng sukat ng katawan sa pagkuha ng sukat ng katawan
pangkaligtasan sa pananahi paggawa ng padron sa paggawa ng padron
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang mga Natatalakay ang mga hakbang Naisasagawa nang wasto ang Naisasagawa nang wasto ang
(Learning Competencies) panuntunang pangkalusugan at sa paggawa ng padron pagkuha ng sukat ng katawan sa pagkuha ng sukat ng katawan
pangkaligtasan sa pananahi paggawa ng padron sa paggawa ng padron
II.NILALAMAN (Content) Pagbibigay sa mga Pagtatalakay sa mga Hakbang Naisasagawa nang wasto ang Naisasagawa nang wasto ang
Panuntunang Pangkalusugan at sa Paggawa ng Padron pagkuha ng sukat ng katawan sa pagkuha ng sukat ng katawan
Pangkaligtasan sa Pananahi paggawa ng padron sa paggawa ng padron
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References) BEC/PELC 3.5 BEC/PELC 3.6.1 BEC/PELC 3.6.1 BEC/PELC 3.6.1
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Batayang Aklat sa EPP 6 ph. Batayang Aklat sa EPP 6, ph. Batayang Aklat sa EPP 6, ph. Batayang Aklat sa EPP 6, ph.
Pages) 325-326 328-332 332-334 332-334
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga kagamitan sa Bakit mahalaga ang mga Ano ang gamit ng padron? Bakit Ano ang gamit ng padron?
pagsisimula ng aralin (Review pananahi? paalala sa panuntunang kailangang sundin ang wastong Bakit kailangang sundin ang
Previous Lessons) Ibigay ang gamit ng bawat isa. pangkalusugan at hakbang sa paggawa ng padron? wastong hakbang sa paggawa
pangkaligtasan sa pananahi? ng padron?

Pagwawasto sa Takdang-Aralin. Pagwawasto sa Takdang-Aralin Pagwawasto sa Itinakdang-


Gawain. Pagwawasto sa Itinakdang-
Gawain.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Upang maging ligtas at maging Ano ang kagamitang Bago simulant ang paggawa ng Bago simulant ang paggawa ng
(Establishing purpose for the Lesson) maayos an gating pananahi, pangkatawan ang ginagamit ng padron ay kinukuha ang sukat padron ay kinukuha ang sukat
ano ang mga dapat nating mga kusinero upang ng katawan ng magsusuot nito. ng katawan ng magsusuot nito.
bigyan ng pansin? maiwasang mamantsahan ang Paano kaya? Alamin natin. Paano kaya? Alamin natin.
kanilang suot na uniporme
kapag naghahanda at nagluluto
ng pagkain?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa sa impormasyong PANGKATANG GAWAIN: Pagbasa sa batayang aklat. Pagbasa sa batayang aklat.
bagong aralin (Presenting examples “Mga Panuntunang Talakayin ang mga hakbang sa “Pagkuha ng Sukat ng Katawan”. “Pagkuha ng Sukat ng
/instances of the new lessons) Pangkalusugan at paggawa ng iba’t-ibang uri ng Katawan”.
Pangkaligtasan sa Pananahi”. padron.

Unang Pangkat: Padron Para sa


Likurang Katawan
Ikalawang Pangkat: Padron
para sa Harapang Katawan
Ikatlong Pangkat: Padron para
sa Manggas
Ikaapat na Pangkat: Padron
Para sa Palda
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto 1.Tungkol saan ang Paglalahad at pagtatalakay ng 1.Ano-anong bahagi ng katawan 1.Ano-anong bahagi ng
at paglalahad ng bagong kasanayan impormasyon? bawat pangkat sa itinakdang ang sinusukat bago gawin ang katawan ang sinusukat bago
#1 (Discussing new concepts and 2.Bakit kinakailangang gawain. padron? gawin ang padron?
practicing new skills #1. maghugas ng kamay at 2.Bakit hinahati sa dalawa o sa 2.Bakit hinahati sa dalawa o sa
magsabon bago simulant ang apat ang padron kapag gumawa apat ang padron kapag
pananahi? ng padron? gumawa ng padron?
3.Saang direksyon dapat galing 3.Paano gumawa ng talaan ng 3.Paano gumawa ng talaan ng
ang liwanag kapag nananahi? sukat ng katawan? sukat ng katawan?
4.Ano ang ayos ng iyong
katawan kapag nananahi?
5.Bakit kailangang iwasan ang
paglalagay ng aspili o karayom
sa bibig?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Ano-ano ang mga hakbang sa PANGKATANG GAWAIN: PANGKATANG GAWAIN:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 paggawa ng Padron para sa Ipalabas ang measuring tape Ipalabas ang measuring tape
(Discussing new concepts & practicing Likurang katawan? (medida) at subukang gumawa (medida) at subukang gumawa
new slills #2) 2.Ano-ano ang mga hakbang sa ng Talaan ng Sukat ng Katawan ng Talaan ng Sukat ng Katawan
paggawa ng Padron Para sa sa paggawa ng padron. sa paggawa ng padron.
Harapang Katawan?
3.Ano-ano ang mga hakbang sa
paggawa ng Padron Para sa
Manggas?
4.Ano-ano ang mga hakbang sa
paggawa ng Padron Para sa
Palda?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Ano-ano ang mga dapat Paglalahad sa isinagawang Paglalahad sa isinagawang
Formative Assesment 3) tandaan sa paggawa ng gawain. Iwasto at dagdagan ng gawain. Iwasto at dagdagan ng
Developing Mastery (Leads to padron? iba pang impormasyon ang kani- iba pang impormasyon ang
Formative Assesment 3) kanilang gawain. kani-kanilang gawain.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Bakit mahalaga ang mga Ano ang gamit ng padron? Ano-anong bahagi ng katawan Ano-anong bahagi ng katawan
Generalizations & Abstractions about paalala sa panuntunang Bakit kailangang sundin ang ang sinusukat sa paggawa ng ang sinusukat sa paggawa ng
the lessons) pangkalusugan at wastong hakbang sa paggawa padron? padron?
pangkaligtasan sa pananahi? ng padron?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Magbigay ng limang(5) Pumili ng isa sa mga Gumawa ng taalan ng sukat ng Gumawa ng taalan ng sukat ng
Learning) panuntunang pangkalusugan at sumusunod na uri ng Padron at katawan sa paggawa ng padron. katawan sa paggawa ng
pangkaligtasan sa pananahi? ibigay ang mga hakbang sa Subukang sukatin ang katawan padron. Subukang sukatin ang
paggawa nito. ng iyong kaklase. katawan ng iyong kaklase.

1.Padron Para sa Likurang


Katawan
2.Padron Para sa Harapang
Katawan
3.Padron Para sa Manggas
4.Padron Para sa palda
J. Karagdagang gawain para Magtanong sa inyong mga Magtanong sa inyong mga Ano-ano ang mga dapat tandaan Ano-ano ang mga dapat
satakdang-aralin at remediation magulang kung ano-ano ang magulang kung bakit mahalaga sa pagsusukat ng gagawing tandaan sa pagsusukat ng
(Additional activities for application or kanilang ginagawa upang ang padron sa paghahanda at padron? gagawing padron?
remediation) maging ligtas at maayos ang pagluluto ng pagkain?
kanilang pananahi?
V.MGA TALA (Remarks) No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present: No. of Pupils Present:

No. of Absent: No. of Absent: No. of Absent: No. of Absent: No. of Absent:

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakat
ulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannas
olusyonansatulongngakingpunonggur
o at superbisor? (What difficulties did
I encounter which my
principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingna
dibuhonanaiskongibahagisamgakapw
akoguro? (What innovations or
localized materials did I used/discover
which I wish to share with other
teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN

You might also like