You are on page 1of 6

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat na Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura FILIPINO


Petsa Week 2 Quarter 3 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Napauunlad ang kasanayan sa Napauunlad ang kasanayan sa Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
A. Pamantayang Pangnilalaman pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin. pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin. pagsasalita at pagpapahayag ng sariling kahalagahan ng pagkakaroon ng lagumang
ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. pagsusulit.
Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahang
makakasulat ng simpleng resipe at makakasulat ng simpleng resipe at magagamit ang pang-abay sa paglalarawan maisagawa ang pagsusulit ng may
B. Pamantayan sa Pagganap
patalastas. patalastas. ng kilos. kumpiyansa sa sarili at nakakasunod ng
mga panuto.
Nakasusulat ng simpleng resipi at Nakasusulat ng simpleng resipi at Nagagamit ang pang abay sa Ang mga mag-aaral ay inaasahang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto patalastas. Melc no. 50 patalastas. Melc no. 50 paglalarawan ng kilos- Melc no. 51 masagutan ng tama at may katapatan ang
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
lagumang pagsusulit sa inilaang oras.
Nakasusunod sa napakinggang Nakasusunod sa napakinggang Nakakapgbigay ng halimbawa ng pang- Ang mga mag-aaral ay inaasahang
D. Mga Layunin sa Pagkatuto hakbang nga isang gawain. hakbang nga isang gawain. abay sa paglalarawan ng kilos masagutan ng tama at may katapatan ang
lagumang pagsusulit sa inilaang oras.
Pagsulat ng Simpleng Resipi Pagsulat ng Patalastas Paggamit ng Pang-abay sa Lagumang Pagsusulit
II. NILALAMAN Paglalarawan ng Kilos

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
ADM Modyul sa Filipono 4 ADM Modyul sa Filipino 4 ADM Modyul sa Filipino 4 Powerpoint Presentation
Sining sa Wika at Pagbasa 4 Sining sa Wika at Pagbasa 4 Sining sa Wika at Pagbasa 4
B. Iba pang Kagamitang Panturo
https://www.youtube.com/watch?v=v-
kdKPPCjfk
IV. PAMAMARAAN
Ano ang panuto ? Gamit ang dating kaalaman at Ano ang patalastas ?  Panalangin
karanasan, ibigay ang mga hakbang sa  Kamustahan
Ano ano ang dapat tandaan sa paliligo sa pamamagitan ng Ano ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng  Pagpapanatili ng kalinisan at
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagbibigay ng panuto ? pagsusunod-sunod ng mga hakbang patalastas ? kaayusan sa loob ng klase
pagsisimula ng bagong aralin
nito.  Pag-check ng attendance
Mga pangyayri sa buh
 Pagsasaayos ng upuan
Pagbibigay ng tuntunin bago simulant ang
pagsusulit
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ano ang inyong paboritong pagkain o Hayaang maghanda ang mga mag-aaral
ulam ? bago isagawa ang pagsusulit.

Alam mo ba ang mga sangkap o


resipi mg inyong paboritong
pagkain ?

Ano ang nararamadaman ninyo kapag


nakikita Ninyo ang larawan ?
Kapag nakakakita kayo ng larawan ng
Jollibee ano ang pumapasok sa isipan
ninyo ?

Ngayon ay panoorin natin ang video Ano anong kilos ang ipinapakita ng Paalalahanan ang mga mag-aaral sat
https://www.youtube.com/watch?v=v- larawan A at B ? untuning kinakailangang sundin habang
kdKPPCjfk isinasagawa ang pagsusulit.
Ano kaya ang tawag natin sa plabas na Paano ginawa ang kilos sa larawan A at
ito ? B?

May dalawang uri ang patalastas Saan ginawa ang kilos sa larawan A at B ?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1. Nakalimbag na patalastas
aralin. (Activity-1) 2. Pasalita o napapanood Kailan kaya ginawa ang kilos sa larawan
A at B ?

Ano makikita ninyo sa larawan?


Alam ba ninyo ang mga sangkap o
resipi sa pagluluto ng adobong manok
?
Ano ba ang resipi ?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pang-abay Pagbibigay ng gamit sa pagsusulit(Test
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Paper)
-2) Ang pang-abay ay salitang naglalarawan o
nagbibigay- turing sapandiwa. Ito rin ay
naglalarawan sa pang-uri at kapwa pang-
abay.

Mga Uri ng Pang-abay

_____1. Pakuluin ito hanggang sa 1. PANG-ABAY NA PANLUNAN – Ito


lumambot at maluto. ay pang abay na nagsasaad ng
_____2. Hugasan ang manok . pook o lugar. Ito ang sumasagot sa tanong
_____3. Lagyan ng rekado ang na saan ginawa,
manok.( Sibuyas, bawang suka at ginagawa, gagawin ang isang kilos
toyo ) HALIMBAWA: sa itaas, sa ibaba, sa loob,
_____4. Tikman kung tama na ang sa likod, sa parke, sa
lasa o timpla. Bicutan, sa probinsya , sa Amerika
_____5. Ihain ito ng mainit a. Namasyal kami sa Luneta.
b. Pupunta kami sa MOA

2. PANG-ABAY NA PAMANAHON –
Ito ay pang-abay na nagsasaad
ng pamanahon. Ito ay sumasagot sa tanong
na kailan ginawa,
ginagawa, gagawin ang kilos
HALIMBAWA: sa umaga, sa gabi,
kanina, mamaya, bukas,
ngayon, sa isang araw, sa Lunes , sa isang
buwan, 1:00, 2:00
a. Aalis kami mamayang gabi papuntang
Quezon.
b. 1:00 hanggang 3:00 ang saulian ang
inyong modyul.
1
3. PANG-ABAY NA PAMARAAN – Ito
ay pang-abay na
naglaalarawan kung paano ginawa ang
isang kilos. Sumasagot ito sa tanong na
paano naganap, nagaganap o gaganapin
ang kilos o gawa.
HALIMBAWA:
1. Patagilid lumakad ang alimango.
2. Patalon -talon siyang umalis kanina.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagkat I- Gamitin ang mga sumusunod na Basahin at intindihin ang ga panuto.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pang-abay na pamaraan sa paglalarawan
(Activity-3) ng kilos
1. Masarap
2. Malambing
3. Mabilis
4. Malakas
5. Masaya

Pangkat II- Gamitin ang mga sumusunod


na pang-abay na panlunan sa paglalarawan
ng kilos.
1. Sa bahay
2. Sa palengke
3. Sa simbahan
4. Sa paaralan
5. Tagaytay

Pangkat III- Gamitin ang mga sumusunod


na pang-abay na pamanahon sa
paglalarawan ng kilos.
1. Bukas
2. Araw-araw
3. Kahapon
4. Noong Linggo
5. sa susunod na araw

F. Paglinang sa Kabihasnan Pagpapakita na natapos na gawain ng Pagpapakita ng natapos na Gawain ng Pagpapakita ng natapos na Gawain ng mga Anumang katanungan ng mga mag-aaral
(Tungo sa Formative Assessment) mga mag-aaral mga mag-aaral mag-aaral ay sasagutin ng guro.
(Analysis)
Inutusan ka ng iyong nanay na May gaganapin na paligsahan ng Isang umaga ay nahuli ka sa paggising Isagawa ang pagsusulit ayon sa inilaang
magluto ng iyong paboritong ulam. sayaw sa inyong paaralan sa pero nais mo pa rin pumasok sa paaralan oras.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Kaya mo bang sabihin ang resipi Valentines Day. Ano ang iyong dahil may pagsusulit kayo. Paano mo
na buhay (Application) nito ? gagawin para maiparating ito sa mga illalarawan ang kilos mo para makapasok
mag-aaral na may kakayahan sa ka pa rin sa paaralan?
pagasayaw ?
Ano ang resipi ? Ano ang patalasatas ? Ang pang-abay ay salitang naglalarawan
Ano ano ang mga hakbang na dapat kung papaano,
tandaan sa pagsulat mg patalastas ? kailan saan ginawa, gagawin o ginagawa
H. Paglalahat ng Aralin Ang patalastas ay isang maikling ang kilos.
(Abstraction)) programa o palabas na maaring
nagpapabatid, o nanghihikayat. Maari
itong mapakinggan, mapanood o
mabasa.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Isulat ang alam mong resipi na nais Salungguhitan ang wastong pang-abay na Pagwawasto at pagtatala ng resulta ng
mong ibahagi sa bubuo sa pangungusap. pagsusulit
iba at maaari ding pagkakitaan 1. ( Mahinahon, magulong ) tinanggap ni
_________________________ Rodolfo ang pagkatalo.
2. ( Mabagal, mabilis) kumilos ang
Resipi pagong.
3. ( Mabagal, mabilis) tumakbo ang tren
Mga Sangkap: ng MRT.
1. 4. Kami ay nagulat sa kaniyang
2. ( marahang, biglang ) pag-alis.
3. 5. ( Dahan-dahan , mabilis ) na natutunaw
4. ang yelo.
Hakbang:
1.
2.
3.
4.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like