You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat na Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura EPP


Petsa Week 9 Quarter 3 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


HOLIDAY HOLIDAY
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa HOLY THURSDAY GOOD FRIDAY
A. Pamantayang Pangnilalaman kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng
Peryodikong pagsusulit. Peryodikong pagsusulit.
Ang mga mag-aaral ay inaasahang Ang mga mag-aaral ay inaasahang
maisagawa ang pagsusulit ng may maisagawa ang pagsusulit ng may
B. Pamantayan sa Pagganap
kumpiyansa sa sarili at nakakasunod kumpiyansa sa sarili at nakakasunod
ng mga panuto. ng mga panuto.
Ang mga mag-aaral ay inaasahang Ang mga mag-aaral ay inaasahang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto masagutan ng tama at may katapatan masagutan ng tama at may katapatan
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) ang peryodikong pagsusulit sa ang peryodikong pagsusulit sa inilaang
inilaang oras. oras.
Ang mga mag-aaral ay inaasahang Ang mga mag-aaral ay inaasahang
masagutan ng tama at may katapatan masagutan ng tama at may katapatan
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
ang peryodikong pagsusulit sa ang peryodikong pagsusulit sa inilaang
inilaang oras. oras.
Ikalawang Markahang Pagsusulit Ikalawang Markahang Pagsusulit PAGWAWASTO NG PERIODIC
EXAMINATION AT PAGBIBIGAY
NG ORAS SA MGA BATANG MAY
II. NILALAMAN KULANG NA QUIZES AT
PERFORMANCES O MAARING
MAGTURO NA NG PARA SA 4TH
QUARTER LESSON
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Test Papers Test Papers
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
⮚ Panalangin ⮚ Panalangin
pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buhay.
⮚ Kamustahan ⮚ Kamustahan

⮚ Pagpapanatili ng kalinisan ⮚ Pagpapanatili ng kalinisan


at kaayusan sa loob ng at kaayusan sa loob ng
klase klase
⮚ Pag-check ng attendance ⮚ Pag-check ng attendance

⮚ Pagsasaayos ng upuan ⮚ Pagsasaayos ng upuan


Pagbibigay ng tuntunin bago simulant Pagbibigay ng tuntunin bago simulant
ang pagsusulit ang pagsusulit
Hayaang maghanda ang mga mag- Hayaang maghanda ang mga mag-
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
aaral bago isagawa ang pagsusulit. aaral bago isagawa ang pagsusulit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Paalalahanan ang mga mag-aaral sat Paalalahanan ang mga mag-aaral sat
aralin. untuning kinakailangang sundin untuning kinakailangang sundin
(Activity-1) habang isinasagawa ang pagsusulit. habang isinasagawa ang pagsusulit.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng gamit sa Pagbibigay ng gamit sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity pagsusulit(Test Paper) pagsusulit(Test Paper)
-2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin at intindihin ang ga panuto. Basahin at intindihin ang ga panuto.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan Anumang katanungan ng mga mag- Anumang katanungan ng mga mag-
(Tungo sa Formative Assessment) aaral ay sasagutin ng guro. aaral ay sasagutin ng guro.
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Isagawa ang pagsusulit ayon sa Isagawa ang pagsusulit ayon sa
na buhay inilaang oras. inilaang oras.
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Pagkolekta ng mga Test papers. Pagkolekta ng mga Test papers.

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Pagwawasto at pagtatala ng resulta ng Pagwawasto at pagtatala ng resulta ng
Aralin at Remediation pagsusulit. pagsusulit.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas __bilang ng mag-aaral na
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o gawain para remediation nangangailangan pa ng
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation karagdagang pagsasanay o
remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na
sa aralin sa aralin aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa ng __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang
remediation remediation remediation pagsasanay sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. naranasan:
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Kakulangan sa makabagong
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata kagamitang panturo.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Di-magandang pag-uugali ng
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata pagbabasa. mga bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Mapanupil/mapang-aping mga
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng teknolohiya bata
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book presentation
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Paggamit ng Big Book
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Tarpapel
__Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like