You are on page 1of 5

Paaralan Banay-Banay Elementary School Baitang/Antas Baitang Tatlo

GRADES 1 to 12 Guro MILAIN N. ESCOSIA Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras January 23-27,2023 ( Week 10) Markahan Ikalawang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Pagkatapos ng araling ito, ang mga mag- Pagkatapos ng araling ito, ang mga Pagkatapos ng araling Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araw na ito
aaral ay inaasahang mag-aaral ay inaasahang ito, ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral ay ang mga mag-aaral ay
Naipakikita ang mga araling natutunan sa Naipakikita ang mga araling ay inaasahang inaasahang inaasahang naiwawasto ang
I. LAYUNIN
Ikalawang Markahan natutunan sa Ikalawang Markahan nasasagutan ang mga nasasagutan ang mga mga katanungan sa
katanungan sa unang katanungan sa unang pagsusulit
markahang pagsusulit markahang pagsusulit
Naipakikita ang pagkaunawa sa mga aralin Naipakikita ang pagkaunawa sa mga Naipakikita ang Naipakikita ang Naipakikita ang kasanayan
bilang paghahanda sa Ikalawang aralin bilang paghahanda sa pagkaunawa sa mga pagkaunawa sa mga aralin sa pagwawasto ng
A. Pamantayang Pangnilalaman Markahang Pagsusulit Ikalawang Markahang Pagsusulit aralin sa Ikalawang sa unang markahan pagsusulit
markahan

Naipahahayag ang mga kasanayang Naipahahayag ang mga kasanayang Naipahahayag ang mga Naipahahayag ang mga Naiwawasto ang mga
natutunan noong ika-4 na linggo natutunan noong ika-4 na linggo kasanayang natutunan kasanayang natutunan katanungan sa pagsusulit at
noong ika-1 hanggang noong ika-1 hanggang ika- naanalisa ang resulta nito.
B. Pamantayan sa Pagganap
ika-8 linggo 8 linggo
(IkalawangMarkahan) (IkalawangMarkahan)

Naisasagawa ang mga gawain bilang Naisasagawa ang mga gawain Nasasagot ang tanong Nasasagot ang tanong Naisasagawa ang
pagbabalik-aral sa mga aralin sa Ikalawang bilang pagbabalik-aral sa mga aralin tungkol sa aralin sa tungkol sa aralin sa unang pagwawasto ng Ikalawang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
markahan sa Ikalawang markahan unang markahan na may markahan na may 75% Markahang Pagsusulit at
(Isulat Ang Code Ng Bawat
75% kahusayang antas. kahusayang antas. Pag-aanalisa ng antas ng
Kasanayan)
kahirapan ng bawat aytem.

D. Pagpapaganang Kasanayan Nalilinang ang mga kasanayang 21st Nalilinang ang mga kasanayang 21st Nalilinang ang mga Nalilinang ang mga Nalilinang ang mga
Century sa mga gawaing pagsasanay at Century sa mga gawaing kasanayang 21st Century kasanayang 21st Century kasanayang 21st Century sa
kabihasnan pagsasanay at kabihasnan sa mga gawaing sa mga gawaing mga gawaing pagsasanay at
pagsasanay at kabihasna pagsasanay at kabihasnan kabihasnan
E. Tiyak na Layunin Pagkatapos ng araling ito, ang mga mag- Pagkatapos ng araling ito, ang mga Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Naiwawasto at nalalagyan
aaral ay inaasahang nababalikan at mag-aaral ay inaasahang inaasahang masasagot inaasahang masasagot ng marka ang Ikalawang
nasasagutan ang mga gawain tungkol sa nababalikan at nasasagutan ang ang mga katanungan sa ang mga katanungan sa Markahanag Pagsusulit
mga nakaraang aralin bilang paghahanda mga gawain tungkol sa mga unang markahang unang markahang
sa Ikalawang Markahang Pagsusulit nakaraang aralin bilang paghahanda pagsusulit na may pagsusulit na may
sa Ikalawang Markahang Pagsusulit kahusayan at katapatan kahusayan at katapatan

Pagbabago ng Dating Kaalaman, Pagbabago ng Dating Kaalaman, Ikalawang Markahang Ikalawang Markahang Pagwawasto, Pagtatala ng
Pagpapayaman ng Talasalitaan at Pagpapayaman ng Talasalitaan at Pagsusulit Pagsusulit Marka at Pag-Aanalisa sa
II. NILALAMAN
Pagbuo ng Bagong Salita mula sa Pagbuo ng Bagong Salita mula sa Bawat Aytem ng
Mahabang Salita. Mahabang Salita. Pagsusulit
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 1.MELC Filipino 3 Q2, PIVOT BOW R4 1.MELC Filipino 3 Q2, PIVOT BOW Validated Periodical test Validated Periodical test Item Analysis Form
QUBE Curriculum Guide R4 QUBE Curriculum Guide pahina paper paper
pahina 50 50
DLL Template: CID_IMS
2.MELC Matrix K to 12 Curriculum G3 Q2 2.MELC Matrix K to 12 Curriculum
pahina 127 G3 Q2 pahina 127
3.K to 12 Filipino Gabay 3.K to 12 Filipino Gabay
Pangkurikulum,Mayo 2016 G3 Q2 Pahina Pangkurikulum,Mayo 2016 G3 Q2
152 Pahina 152
aklat sa Filipino, ADM Modyul,Pivot Modyul aklat sa Filipino, ADM Modyul,Pivot Validated Periodical test Validated Periodical test Test Papers, pen
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Modyul paper paper
Pang-Mag-aaral
Ugnayan Wika at Pagbasa 3 pahina Ugnayan Wika at Pagbasa 3 pahina
61,69,199,200 61,69,199,200
3. Mga pahina sa Teksbuk Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 3 pahina Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 3
109 pahina 109

https://divisioncabuyao.wixsite.com/lrms/ https://divisioncabuyao.wixsite.com/ Validated Periodical test Validated Periodical test


4. Karagdagang Kagamitang mula
elementary-resources lrmds.deped.gov.ph lrms/elementary-resources paper paper
sa portal ng Learning Resource
lrmds.deped.gov.ph
Powerpoint/ Slide Presentation; tarpapel Powerpoint/ Slide Presentation; Test Papers, pen
B. Iba pang Kagamitan tarpapel
IV. PAMAMARAAN
Panimula Ano ang Sa araling ito,inaasahang napayayaman Sa araling ito,inaasahang Paghahanda ng mga Paghahanda ng mga Ipahanda ang mga
dapat kong ang talasalitaan sa pamamagitan ng napayayaman ang talasalitaan sa kagamitan para sa kagamitan para sa kagamitan sa pagwawasto
malaman? paggamit ng pamamagitan ng paggamit ng pagsusulit. pagsusulit.
magkasingkahulugan at magkasalungat na magkasingkahulugan at
mga salita, pagbubuo ng mga bagong magkasalungat na mga salita,
salita mula sa salitang-ugat, at paghanap pagbubuo ng mga bagong salita
ng maiikling salita sa loob ng isang mula sa salitang-ugat, at paghanap
mahabang salita ng maiikling salita sa loob ng isang
mahabang salita
Ano ang Pagkatapos ng araling ito, inaasahan na Pagkatapos ng araling ito, Itanong sa mga bata: Itanong sa mga bata: Talakayin ang mga panuto
bago? ikaw ay may kakayahang mapayaman ang inaasahan na ikaw ay may Handa na ba kayo sa Handa na ba kayo sa sa pagwawasto
talasalitaan sa paggamit ng kakayahang mapayaman ang pagsusulit? pagsusulit?
magkasingkahulugan at magkasalungat na talasalitaan sa paggamit ng
mga salita magkasingkahulugan at
magkasalungat na mga salita
Pagpapaunlad Ano ang ALAMIN NATIN: ALAMIN NATIN: Paghahanda sa Paghahanda sa kagamitan Hayaang suriin ng mga
aking Pagpapakita ng mga larawan gamit ang Pagpapakita ng mga larawan gamit kagamitan para sa para sa pagsusulit. mag-aaral ang pagsusulit
nalalaman? inihandang powerpoint upang ilahad sa ang inihandang pagsusulit. na iwawasto
screen ang mga larawan at salita na powerpoint upang ilahad sa screen
nagpapakita ng magkasingkahulugan at ang mga larawan at salita na
magkasalungat na mga salita. nagpapakita ng
A.Basahin ang sumusunod na mga salita magkasingkahulugan at
sa ilalim ng mga magkasalungat na mga salita.
larawan. (Ang mga larawan ay kinuha sa A.Basahin ang sumusunod na mga
youtube at maaari ding salita sa ilalim ng mga
ipapanood sa mga bata gamit ang link na larawan. (Ang mga larawan ay
ito: kinuha sa youtube at maaari ding
https://www.youtube.com/watch? ipapanood sa mga bata gamit ang
v=KGdUJ_onVDw link na ito:
https://www.youtube.com/watch?
DLL Template: CID_IMS
v=KGdUJ_onVDw

Ano ang Ano ang napansin ninyo sa mga salitang Ibigay ang kasingkahulugan ng Paggunita ng mga Paggunita ng mga Talakayin ang mga
mayroon? ito?Nagagamit mo ba ang mga salitang ito? salitang may salungguhit sa pamantayan sa pagsagot pamantayan sa pagsagot katanungan sa pagsusulit
May alam ka pa bang mga salita na katulad tulong ng anyo o hugis ng mga titik. ng pagsusulit. ng pagsusulit.
ng mga nabasa mo dito? Magbahaginan. ( Maaring isulat ng bata ang
kanilang sagot sa chatbox na
makikita sa online platform o di kaya
ay sa kanilang sagutang
papel.)

Ginagamit mo ba ang mga salitang nabasa Ginagamit mo ba ang mga salitang Pagtalakay ng mga Pagtalakay ng mga Hayaang iwasto ng mga
Ano iyon? dito? nabasa dito? panuto sa pagsusulit. panuto sa mag-aaral ang bawat aytem
pagsusulit. sa pagsusulit

Pakikipagpalihan Ano pa ang LINANGIN: LINANGIN: Paglilinaw sa mga Paglilinaw sa mga Ipasulat ang marka
kaya kong Isulat sa patlang ang MK kung ang mga Basahin ang pangungusap. Tukuyin maaaring maging maaaring maging
ipakita? magkasamang salita ay ang kasingkahulugan ng mga katanungan ng mga mag- katanungan ng mga mag-
magkasingkahulugan at MS kung salitang may salungguhit. Piliin ang aaral. aaral.
DLL Template: CID_IMS
magkasalungat. Isulat ang sagot sa iyong iyong sagot sa mga basket na nasa
sagutang papel. ibaba.
____ 1. malusog, payat _ (Magkaroon ng bunutan sa pangalan
____ 4. matamis, maasim ng mga bata upang matawag sa
____ 2. makinis, magaspang pagsagot sa bawat bilang.)
____ 5. matalino, magaling 1. Si Rey ay huminto sa pagtakbo
____ 3. matigas, malambot nang marinig ang tawag ng kanyang
tatay.
2. Matalim ang ginamit na panghiwa
ni Aling Susan sa pakwan.
3. Ang grupo ng mga batang lalaki
ay sumali sa paligsahan sa
pagtakbo.
4. Isinilid ni Ria sa pitaka ang
ibinigay na baon ng kanyang nanay.
5. Napuna ni Ana na may sugat sa
paa ang kanyang nakababatang
kapatid.

Ano pang Maari bang magbigay ka pa ng mga Maari bang magbigay ka pa ng mga Magbalik aral sa mga Magbalik aral sa mga Itanong sa mga mag-aaral:
gawain ang salitang magkasingkahulugan o salitang magkasingkahulugan o kasagutan kasagutan Saang bahagi ng pagsusulit
kaya kong magkasalungat na alam mo? magkasalungat na alam mo? kayo nahirapan? Nadalian?
ipakita? Pag-usapan ang mga salitang alam na nila, Pag-usapan ang mga salitang alam
hindi pa alam at nais pang malaman sa na nila, hindi pa alam at nais pang
aralin upang maihanda ang sarili sa malaman sa aralin upang maihanda
ang sarili sa susunod pang mga
susunod pang mga gawain
gawain
Paglalapat/ Ano ang Ang ating talasalitaan ay mapagyayaman Ang ating talasalitaan ay Pagsagot ng Ikalawang Pagsagot ng Ikalawang Itala ang least learned
Pagtataya natutunan sa paggamit ng magkasingkahulugan at mapagyayaman sa paggamit ng Markahang Pagsusulit Markahang Pagsusulit competencies at bilangin
ko? magkasalungat na salita. magkasingkahulugan at ang bilang ng mag-aaral
Magkasingkahulugan ang mga salita magkasalungat na salita. na nakakuha ng tamang
kung magkatulad ang kahulugan. Magkasingkahulugan ang mga
Samantala, magkasalungat naman ang salita kung magkatulad ang
sagot sa bawat aytem
mga salita kung magkaiba ang kanilang kahulugan.
kahulugan. Samantala, magkasalungat naman
ang mga salita kung magkaiba ang
kanilang kahulugan.
Tingnan sa formative test folder. Tingnan sa formative test folder. Pagbabalik-aral sa mga Pagbabalik-aral sa mga Ipaalala ang kahalagahan ng
Ano ang kaya sagot. sagot. pagiging tapat at pag-iingat

DLL Template: CID_IMS


kong gawin? Pagwawasto ng Pagwawasto ng sa pagwawasto ng
pagsusulit. pagsusulit. pagsusulit.
Pagtatala ng mga iskor Pagtatala ng mga iskor ng
ng bata. bata.
Pag-analisa ng mga Pag-analisa ng mga aytem
aytem

VI. PAGNINILAY          
A. Naunawaan ko na….

B. Nabatid ko na….

C. Bilang ng mag-aaral na nakakuha        


ng 80% sa pagtataya.

D. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
E. Bilang ng mag-aaral na          
nakaunawa sa aralin.

F. Bilang ng mag-aaral na          
magpapatuloy sa remediation.

Inihanda ni:
Iwinasto ni: Sinuri ni:
MILAIN N. ESCOSIA
CELESTE A. PATIO, EdD.
Guro I CELENIA A.MOLINYAWE
Dalubguro I
Principal III

DLL Template: CID_IMS

You might also like