You are on page 1of 6

Grades 1 to 12 Paaralan Bulihan Integrated National High School Baitang/Antas 9

Lesson Log (Pang- Guro Niezel M. Buso Asignatura FILIPINO


araw- araw na tala Petsa/Oras Agosto 29-Setyembre 1, 2023 Markahan Unang Markahan –
sa Pagtuturo) Pagbasa at Dayagnostik
na Pagsususlit
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALI
MANG
ARAW
I. LAYUNIN  Nakikilala ang mga salita mula sa tekstong binasa
 Nakikilala nang may pag-unawa ang salita sa tekstong binasa
 Nasusukat ang dating kaalaman ng mga mag-aaral sa pagsasagot sa dayagnostikong pagsusulit
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nasusukat ang dating Nasusukat ang dating Nakikilala ang mga salita Nakikilala nang may pag-
Pagkatuto kaalaman ng mga mag-aaral kaalaman ng mga mag-aaral mula sa tekstong binasa unawa ang salita sa
(Isulatang code ng bawat sa pagsasagot sa sa pagsasagot sa tekstong binasa
kasanayan) dayagnostikong pagsusulit dayagnostikong pagsusulit

II. NILALAMAN Dayagnostik na Pagsusulit Dayagnostik na Pagsusulit Nasaan ang Langit Nasaan ang Langit ICL
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamita ng Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Pagsusulit Pagsusulit Kopya ng akda, Reading Kopya ng Akda, Reading
Panturo Evaluation Evaluation

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa . Itatala ng guro ang mga
nakaraang aralin at/o Panuto: Ibigay ang salita mula sa teksto na
pagsisimulang bagong kahulugan ng mga pahayag nahirapang bansahin ng
aralin mula sa akda. mga mag-aaral. At muli
1. Ang sabi ng iba, naririto itong ipapabasa sa buong
mismo sa lupa ang langit. klase/pangkat.
2. Paano magiging langit ang
pook na may nag-aaway at
sigalutan?
3. Nasa sarili natin ang
langit.
B. Paghabi sa Layunin Random Questions: Paglilinaw tungkol sa Panuto: Isaayos ang mga Panuto: Bigyang
ng Aralin Panuto: Magtatanong ang isinagawang pagsusulit at titik upang mabuo ang kahulugan ang pahayag sa
guro ng mga aralin na pagtugon sa ilang katanungan salitang tinutukoy sa bawat ibaba.
kaugnay ng Filipino 9. ng mga mag-aaral. nakalahad na kahulugan.
Sasagutin ito ng mga mag- “Nasa sariling langit. Nasa
aaral gamit ang dating 1. NTLAGI – tinutukoy na pakikisama sa iba at
kaalaman sa wika at himpapawid, dito makikita pakikibaka sa masasama.
panitikan. natin ang ulap at atmospera Nasa sarili ang
ng daigdig kaligayahan, ang
 tunggalian kasiyahan sa maliliit at
 matalinhangang salita 2. NAPANGIIP – pansariling walang kabuluhang
panitikan karanasan, imahinasyon, bagay.”
pag-iisip, o pakiramdam
habang natutulog (bigyang-tuon ang hindi
literal na kahulugan, may
3. ILARSI – tao o bagay na nakatagong kaisipan)
may itinuturing na
natatanging indibidwalidad

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Aktwal na Pagsusulit Introduksyon ng asignatura Panuto: Isa-isang Babasahin ng mga mag-
konsepto at paglalahad  Ano-ano ang mga pababasahin ng guro ang aaral ang tekstong
ng bagong kasanayan #1 inaasahang aralin na bawat mag-aaral upang “Nasaan ang Langit?”
matututuhan ng mga masuri ang kanilang
mag-aaral? kakayahan sa pagkilala ng Panuto: Basahin at
 Ano ang inaasahang mga salita. unawain ang buong
mga gawain o teksto. Sagutin ang mga
performance task? Habang isinasagawa ito, sumusunod na tanong
 Ano ang inaasahan ng tinataya na rin ng guro ang batay sa pagkakaunawa sa
mga mag-aaral sa guro? kasanayan sa pagbasa ng teksto.
Ano ang inaasahan ng guro sa mga mag-aaral gamit ang
mga mag-aaral? mga ebalwasyon sa pagbasa. (kopya ng akda at
mga tanong)

E. Pagtalakay ng bagong Pagwawasto ng pagsusulit Pagtalakay tungkol sa Pagwawasto ng mga


konsepto at paglalahad pagbasa at kahalagahan pagsusulit at paglilinaw
ng bagong kasanayan #2 nito. tungkol sa isinagawang
pagsusulit.
Ang pagbasa ay pagkilala ng
mga simbolong nakalimbag
at pagpapakahulugan sa
mga pinagsama-samang
salita na nakabubuo isang
ideya o kaisipan.

Kahalagahan ng Pagbasa
1. nakadadagdag ng
kaalaman at nahahasa ang
kakayahan
2. napapalawak ang
talasalitaan
3. nakatutulong sa kritikal
at malikhaing pag-iisip
4. Nahuhubog ang
kakayahan sap ag-unawa ng
malalalim at
matatalinhagang salita
5. maaaring maranasan ang
mga bagay na hindi kayang
maranasan o lugar na
mapuntahan sa
pamamagitan ng pagbasa
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin Panuto: Sagutin ang tanong: Panuto: Magsagawa ng Panuto: Sagutin ang Panuto: Dugtungan ang
sa pang-araw-araw na repleksyon sa sarili gamit ang mahalagang tanong: pahayag.
buhay tanong na ito.
Paano nakatutulong sa mga “Bakit mahalaga na makilala Mahalaga na maunawaan
mag-aaral ng Baitang 9 ang Handa ka na ba para sa mga natin ang mga salitang ang binasa upang
dayagnostik na pagsusulit? aralin at hamon ng Filipino 9? ginamit sa teksto? ________________.

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga magpatuloy sa mga susunod nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga aralin dahil sa integrasyon
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga ng mga napapanahong
pangyayari. pangyayari. pangyayari. mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang
dahil napakaraming ideya dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya aralin dahil napakaraming
ang gustong ibahagi ng mga gustong ibahagi ng mga mag- ang gustong ibahagi ng mga ideya ang gustong ibahagi
mag-aaral patungkol sa aaral patungkol sa paksang mag-aaral patungkol sa ng mga mag-aaral
paksang pinag-aaralan. pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang pinag-aaralan.
aralin dahil sa dahil sa aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga sa mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong gawaing pang-eskwela/
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng
Iba pang mga Tala: gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mga mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang
istratehiyang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto pagkatuto
pagtuturo ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong ng talakayan talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
lubos? Paano ito ____malayang talakayan ____malayang talakayan talakayan talakayan
nakatulong? ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster pagkatuto
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster
____Integrative learning ____Integrative learning _____Powerpoint ____pagpapakita ng video
(integrating current issues) (integrating current issues) Presentation _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery walk ____Integrative learning Presentation
walk ____Problem-based learning (integrating current issues) ____Integrative learning
____Problem-based learning _____Peer Learning ____Pagrereport /gallery (integrating current issues)
_____Peer Learning ____Games walk ____Pagrereport /gallery
____Games ____Realias/models ____Problem-based learning walk
____Realias/models ____KWL Technique _____Peer Learning ____Problem-based
____KWL Technique ____Quiz Bee ____Games learning
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Realias/models _____Peer Learning
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ ____KWL Technique ____Games
pagtuturo:______________ ______________________________ ____Quiz Bee ____Realias/models
_____________________________ _____________________ Iba pang Istratehiya sa ____KWL Technique
______________________ ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa

Inihanda ni:

NIEZEL M. BUSO
Guro I, Filipino

Binigyang-pansin ni:

GERALDINE N. MOJICA
Dalub Guro I, Filipino

ANGELINA R. VARGAS
Ulong Guro IV, Filipino

You might also like