You are on page 1of 5

Paaralan Baitang 7

Guro Asignatura FILIPINO

Petsa/Oras Kwarter Ikatlo


K to 12 DAILY LOG
Aralin 3.1 – 7 sesyon
LINGGO 1 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Tugmang de gulong, Awiting panudyo, Bugtong at Palaisipan sa Rehiyon ng Luzon.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisusulat ng mga mag-aaral ang isang orihinal na akdang alinman sa Tugmang de gulong, Awiting panudyo, Bugtong at Palaisipan
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa F7PB-IIIa-c-13 F7PT-IIIa-c-13 F7PB-IIIa-c-14 F7PN-IIIa-c-13 (Mga gawaing


Pagkatuto Nailalahad ang pangunahing ideya ng Naipaliliwanag ang kahulugan ng Naihahambing ang mga katangian Naipaliliwanag ang pang-
tekstong nagbabahagi ng bisang salita sa pamamagitan ng ng tula/awiting panudyo, tugmang kahalagahan ng paggamit ng interbensyon sa
pandamdamin ng akda pagpapangkat de gulong at palaisipan suprasegmental (tono, diin, mga mag-aaral
antala), at mga di-berbal na na hindi
palatandaan (kumpas, galaw nakatugon sa
ng mata/ katawan, at iba pa) particular na
sa tekstong napakinggan kompetensi).
D. Layunin 1. Naipamamalas ng mga mag-aaral 1. Nauuri-uri ng mga mag-aaral 1. Naisa-isa ng mga mag-aaral ang 1. Naipamamalas ng mga
ang pagkilala sa akdang tatalakayin. ang gamit ng mga salitang ginamit katangian ng bawat akdang mag-aaral ang pagkilala sa
2. Natutukoy ng mga mag-aaral ang sa akdang tinalakay. tinalakay. suprasegmental at mga di-
pangunahing ideya ng tekstong 2. Naipapangkat-pangkat ng mga 2. Naihahambing ng mga mag- berbal na palatandaan sa
nagbabahagi ng bisang pandamdamin mag-aaral ang mga salita ayon sa aaral ang katangian ng bawat tekstong napakinggan.
ng akda. pagkakabuo nito. akdang tinalakay. 2. Nakapagbibigay katuturan
3. Nakauulat ang mga mag-aaral ng 3. Naipaliliwanag ng mga mag- ang mga mag-aaral ng mga
pangunahing ideya ng tekstong aaral ang kahulugan ng salita na suprasegmental at mga di-
nagbabahagi ng bisang pandamdamin pinagpapangkat-pangkat.. berbal na palatandaan.
ng akda. 3. Nakapagpapaliwanag ang
mga mag-aaral ng
kahalagahan ng mga
suprasegmental at mga di-
berbal na palatandaan sa
komunikasyon.

II. NILALAMAN Tugmang de gulong, Awiting Tugmang de gulong, Awiting Tugmang de gulong, Awiting Tugmang de gulong,
Panudyo, Bugtong at Palaisipan Panudyo, Bugtong at Palaisipan Panudyo, Bugtong at Palaisipan Awiting Panudyo, Bugtong
at Palaisipan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Rex Interactive Rex Interactive Rex Interactive Rex Interactive

1. Mga pahina sa Gabay ng Walang Gabay ng Guro Walang Gabay ng Guro Walang Gabay ng Guro Walang Gabay ng Guro
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
Walang Teksbuk na Ginamit Walang Teksbuk na Ginamit Walang Teksbuk na Ginamit Walang Teksbuk na Ginamit

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Visual Aids, Module Visual Aids, Module Visual Aids, Module Visual Aids, Module
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbibigay ng guro ng panimulang Pagbabalik-tanaw ng nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Paglalahad ng bagong aralin
aralin at/o pagsisimula ng pagtataya para sa aralin aralin aralin sa pamamagitan ng mga
bagong aralin Pagproseso sa sagot ng mga mag-aaral Gawain sa pisara Pagpapahalaga sa karagdagang flashcards
gawain/kasunduan

B. Paghahabi sa layunin ng Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng Paglalahad ng guro sa layunin Paglalahad ng guro ng
aralin layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa para sa isang oras na pagtalakay layunin/tunguhin para sa
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay isang oras na gawain

C. Pag-uugnay ng Pagpapasagot ng bugtong bilang Paghawan ng balakid Muling pabalikan sa mga mag- Pagganyak - Pagpapabasa sa
halimbawa sa bagong bahagi ng motibasyon sa mag-aaral Pagbasa ng isang kaugnay na teksto aaral ang mga akdang tinalakay mga mag-aaral ng
aralin sa paksang tinalakay (tugmang de gulong, awiting pangungusap na may angkop
panudyo, bugtong at palaisipan) na bantas at emosyon.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa aralin (input) Pangkatang gawain: Pagsasanay Pangkatang gawain: papangkatin Pagtalakay sa aralin:
konsepto at paglalahad ng - pagbibigay ng impormasyon ng guro #1- ang klase sa apat na grupo. Isa- - pagbibigay ng
bagong kasanayan tungkol sa tugmang de gulong, Halina Magsuri Tayo! ( Uuriin isahin ng bawat pangkat ang impormasyon ng guro
awiting panudyo, bugtong at ng mga mag-aaral ang gamit ng katangian ng akdang nakaatang sa tungkol sa suprasegmental at
palaisipan mga salitang ginamit sa akdang kanilang grupo. Iuulat nila ito sa mga di-berbal na
- pagbasa ng mga teksto at halimbawa tinalakay. ) klase. palatandaan
ng mga ito - Malayang pagbabahaginan P1: Tugmang de gulong - pagbibigay ng mga
- Pagsasagawa ng Pagsasanay #1 -" - Paglillinaw ng guro sa ginawang P2: Awiting panudyo halimbawa nito
Pares Tayo" - Pagtukoy ng mga mag- pagsusuri sa mga salitang ginamit P3: Bugtong - Pagsasagawa ng
aaral sa pangunahing ideya ng sa akda. Pagsasanay #2 - P4: Palaisipan Pagsasanay #1
tekstong nagbabahagi ng bisang Pangkatang gawain: Pagkatapos - pag-uulat ng bawat pangkat " Fantastic 5" bawat pangkat
pandamdamin ng akda. uriin ng bawat pangkat ang gamit - malayang pagbabahaginan magbibigay ng katuturan ng
-malayang pagbabahaginan ng salitang ginamit sa akda - pagbibigay feedback ng guro mga suprasegmental at mga
papangkatin nila ito ayon sa hinggil sa pag-uulat ng bawat di-berbal na palatandaan
pagkakabuo nito. - pangkat batay sa ginawang
malayang pagbabahaginan - pagtalakay ng guro.
pagbibigay feedback ng guro -pag-uulat
- malayang pagbabahaginan
- paglilinaw ng guro sa
ginawang pagbabahaginan

F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Pagsagawa ng pahina 3 - Pagsasanay #1 - Indibidwal na SUBUKIN PA NATIN


Kabihasnan (Tungo sa Pagkatapos na malayang "Pagpapaliwanag" gawain muling paisa-isahin sa Tukuyin ang diin ng salita
Formative Assessment) pagbabahaginan, papangkatin ang mga - Malayang Pagbabahaginan para mga mag-aaral ang katangian ng batay sa kahulugang
mag-aaral sa apat na grupo. Mag-uulat sa ikalilnaw pa ng aralin akdang tinalakay sa pamamagitan nakatala sa panaklong.
ang bawat pangkat ng mga ng "Punan Mo Ako" Gamitin ito sa
pangunahing ideyang napulot sa - proseso sa sagot ng mga mag- makabuluhang
teksto. aaral pangungusap.
- malayang pagbabahaginan Sundan ang halimbawa sa
- pagbibigay ng feedback ng guro ibaba.
*kaibigan (friend)---
/kaibi.gan/
1Kaibigan (mutual
friend/lover ---
Pangungusap:____________
_
2.paso (flower pot)-
Pangungusap:
____________
3.paso (expired) –
Pangungusao:
____________
4.manonood (watcher)-
Pangungusao:
____________
5.manonood(to watch)-
Pangungusap:
____________
G. Paglalapat ng aralin sa "Magagamit mo ba sa realidad ng "Ano ang kahalagahan ng pagkilala Nakatutulong ba ang mga "Magbigay ng isang
pang-araw-araw na buhay buhay ang mga pangunahing ideya sa salita ayon sa pagpapangkat- tugmang de gulong, awiting sitwasyon sa tunay na buhay
ng tekstong nagbabahagi ng bisang pangkat nito?" mapanudyo, bugtong, at na magagamit mo ang
pandamdamin ng akda?" Paano? palaisipan sa pang-araw-araw suprasegmental at mga di-
nating buhay? Paano? berbal na palatandaan."

H. Paglalahat ng Aralin HAMBINGAN Pagsagot sa tanong: Paano Tatawag ng ilang mag-aaral mula Pagpapalagom sa ilang mag-
Tukuyin ang pagkakatulad at papangkatin ang mga salita ayon sa sa klase na magbuod ng katangian aaral ukol sa ginawang
pagkakaiba ng tugmang de gulong, pagkakabuo nito? ng mga akdang tinalakay talakayan
awiting panudyo, bugtong at
palaisipan
I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation: bawat mag-aaral ay Pagsusulit: Pagsusulit: Pagsulat : 
pumili ng isang pangunahing Gamit ang pahina 3 Gamit ang pahina 4 kung may Pagpapasulat sa mga mag-
kaisispan mula sa tinalakay na akda at Ipatukoy sa mga mag-aaral ang ginawang sariling modyul) aaral ng isang talata ukol sa
ipaliwanag ito sa klase salitang ugat ng sumusunod at ang a. Paghambingin sa loob ng Venn pagpapaliwanag ng
panlaping ikinabit rito, pagkatapos diagram ang katangian ng kahalagahan ng
ay pabigyan ng sariling kahulugan. awitin/tulang panudyo at tugmang suprasegmental at mga di-
de gulong. Upang maipakita ang berbal na palatandaan sa
pagkakatulad at pagkakaiba ng pakikipagtalastasan.
sumusunod. - pagbibigay ng rubrik
upang maging pamantayan
sa pagsulat

J. Karagdagang Gawain Pagpapabasa sa mga mag-aaral ng


para sa takdang-aralin at pahina 4 ng kanilang modyul para
remediation sa susunod na aralin
(Kung may sariling inihanda na ang
guro, Malaya po kayong gumamit
ng sariling sanggunian)

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like