You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan MATAAS NA PAARALAN NG BAHILE Baitang / Antas 7

DAILY LESSON LOG Guro Bella L. Favilonia Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa / Oras ENERO 27-31, 2019 Markahan IKAAPAT
Tala ng Pagtuturo)

LUNES MARTES MEYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
 Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
 Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapaglalahad ng sariling saloobin at damdamin sa napanood na bahagi ng telenovela o serye na may pagkakatulad sa akdang tinalakay.
 Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PT-IVc-d-19 F7PB-IVc-d-21 F7PU-IVc-d-19 F7PD-IVc-d-18 Mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nabibigyang -linaw at kahulugan ang Nasusuri ang mga pangyayari sa Naisusulat ang tekstong Nailalahad ang sariling saloobin at Gawaing
mga di-pamilyar na salita mula sa akda na nagpapakita ng mga nagmumungkahi ng solusyon sa isang damdamin sa napanood na bahagi ng pang
akda suliraning panlipunan na dapat suliraning panlipunan na may kaugnayan telenobela o serye na may Interbensi
mabigyang solusyon sa kabataan pagkakatulad sa akdang tinalakay yon

F7PS-IVc-d-19
Nailalahad ang sariling interpretasyon sa
isang pangyayari sa akda na maiuugnay
sa kasalukuyan

 Tiyak na Layunin  Nabibigyang -linaw at  Nasusuri ang mga pangyayari sa  Naisusulat ang tekstong  Nailalahad ang sariling saloobin
kahulugan ang mga di-pamilyar akda na nagpapakita ng mga nagmumungkahi ng solusyon sa at damdamin sa napanood na
na salita mula sa akda suliraning panlipunan na dapat isang suliraning panlipunan na may bahagi ng telenobela o serye na
mabigyang solusyon kaugnayan sa kabataan may pagkakatulad sa akdang
tinalakay
 Nailalahad ang sariling
interpretasyon sa isang pangyayari
sa akda na maiuugnay sa
kasalukuyan

II. NILALAMAN Aralin 2: Ang Pagkahuli at Ang


Unang Pagtataksil kay Don Juan.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Baisa, Ailene et.al.,Ikalawang
Edisyon Pinagyamang Pluma,
Phoenix Publishing House, 2017
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG ph.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM ph.
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa CG 2016
portal ng Learning Resource

1
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa naunang tinalakay
pagsisimula ng bagong aralin na uri ng pahayagan na uri ng pahayagan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
layunin/tunguhin ng aralin para layunin/tunguhin ng aralin para layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para
sa isang oras na pagtalakay sa isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay sa isang oras na pagtalakay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN
bagong aralin Isulat sa loob ng Puso ang lahat ng Ano-anong mga sakripisyo sa buhay Ano-nong mga bagay ang inyong kina- Ano-anong mga bagay ang inyong
iyong mga kapatid at mga itiuturing ang inyong mga nagawa o ng mga iinggitan at bakit? hinihiling sa Diyos at bakit?
na kapatid at sagutin ang mga taong nakapaligid sayo.
susunod na Gabay na tanong.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang Gantimpala ng Karapat-dapat Ang Bunga ng Pagpapakasakit Ang Bunga ng Inggit Ang Awit ng Ibong Adarna
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Mga Saknong 162-196) (Mga Saknong 197-231) (Mga Saknong 232 – 274) (Mga Saknong 318-399)

 Pagsagot sa mga Gabay na  Pagsagot sa mga Gabay na  Pagsagot sa mga Gabay na  Pagsagot sa mga Gabay na
Tanong Tanong Tanong Tanong

Ang Dalangin ng Bunsong Anak sa


Gitna ng Paghihirap
(Mga Saknong 275-317)

 Pagsagot sa mga Gabay na


Tanong

E. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: BIgyang-linaw ang mga di Panuto: Iaulat ang mga Panuto: Basahin ang dalawang kwento Panuto: Sumulat ng isang
(Tungo sa Formative Assessment ) pamilyar na salitang ginamit sa kababalaghang nangyari sa bahagi ng na may kaugnayan sa akda. Pagkatapos Panalangin na kapapalooban ng
binasang mga bahagi ng akda. akda. ay magbigay ng angkop na kasagutan inyong mga kahilingan, pasasalamat
 Busilak para sa mga tanong kaugnay ng mga ito. at paghingi ng tawad sa mga
 Katatanong pagkukulang
 Malalaman
 Matitiis
 Pagtataksil
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano-ano ang mga paraang maaaring Kung sakali’t may kaharapin ka ring Sa edad mong iyan ay napakalakas ng Batay sa iyong mga sariling
araw na buhay magpakita ng pasasalamat sa taong pagsubok, ano-ano sa mga katangian tinatawag na peer pressure. Paano mo karanasan, paano masasabing ang
tumutulong sa iyo? ni Don Juan ang sa palagay mo ay maiiwasan o mapaglalaban ang Diyos nga ay tumutugon sa ating
nararapat mo ring taglayin para masasamang impluwensiya sa iyong mga panalangin? Maglahad ng
mapagtagumpayan ang pagsubok na kapaligiran? Maglahad ng limang Limang patunay batay sa mga
ito? paraan. pangyayari sa sarili mong buhay o
buhay ng mga taong malalapit sa iyo.
G. Paglalahat ng Aralin Magtatawag ng mag-aaral upang Magtatawag ng mag-aaral upang Magtatawag ng mag-aaral upang ibahagi Magtatawag ng mag-aaral upang
ibahagi ang kanyang natutunan sa ibahagi ang kanyang natutunan sa ang kanyang natutunan sa klase. ibahagi ang kanyang natutunan sa
klase. klase. klase.

2
H. Pagtataya ng Aralin Panuto: Magbigay ng tigalawang Panuto: Lagyan ng tsek ang mga Panuto: Ang peer pressure ay isag Panuto: Panoorin ang ilang link at
kahulugan o kaugnay na mga salita kahon kung ang mga suliranig ito ay karaniwang suliraning nararanasan ng piling bahagi ng teleserye mula sa
para sa bawat nakasulat nang madiin nakikita sa binasa. mga kabataang tuload mo. Napakahirap mga link sa ibaba. Sagutin ang mga
sa gitnang kahon. tumanggi sa mga maling impluwesiya tanong pagkatapos.
 Paglalagalag dahil karaniwang naghahanap ng
 Dumaratal pagtanggap ang isang kabataan. Kaya
 Uumugin may mga pagkakataong nagiging tila
 Nililiyag bulag na sumusunod na lamang sila sa
 Marikit masamang impluwensiya ng iba huwag
lang masabihang “Hindi “in sa grupo”.
Ngayon alam mon a ang maaaring
ibunga nito sa iyo at maging sa ibang
tao, ano ang gagawin mo kung
mangyayari sa iyo ang sumusunod na
mga sitwasyon? Ano ang gagawin mo?

I. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

ZALVE F. ZABALO
Assistant Principal II
3

You might also like