You are on page 1of 4

Pang-araw-araw `Paaralan PAMBUHAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas BAYTANG 7

na Tala Guro CIELO EFA- ARBOSO Asignatura FILIPINO 7


sa Pagtuturo
Petsa/Oras Enero 28-31, Pebrero 1, 2019 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
Pangnilalaman LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino

c. Mga Pamatayan sa Pagkatuto F7PN-IVc-d-19 F7PB-IVc-d-21 F7PT-IVc-d-19 F7PU-IVc-d-19


Nagmumungkahi ng mga Nasusuri ang mga Nabibigyanglinaw at Naisusulat ang tekstong
angkop na solusyon sa mga pangyayari sa akda na kahulugan ang mga di- nagmumungkahi ng
suliraning narinig mula sa akda nagpapakita ng mga pamilyar na salita mula akda solusyon sa isang
suliraning panlipunan na Natutukoy ang mga taludtod suliraning panlipunan na
dapat mabigyang solusyon nagpapatunay na simili may kaugnayan sa
kabataan
II. NILALAMAN Aralin 4: Ang Panaginip ng Hari Aralin 5: Si Don Pedro at ang Puno ng Piedras Platas Arali 6: Si Don Diego at
ang Ibong Adarna
III. KAGAMITANG Ibong Adarna
PANTURO

A. Sanggunian

01.Mga pahina sa Gabay ng Guro xxx

2.Mga pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3.Mga pahina sa teksbuk xxx

4.Mga karagdagang Kagamitan sa


portal ng Learning resource

B.Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A.balik-aral sa nakaraang aralin o Pagbibigay ng solusyon mula sa Balik-aral Balik-aral Pag-uulat sa takdang-aralin
pagsisimula ng bagong aralin isang liham
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsagot sa mahalagang tanong: Pumili ng kilalang personalidad na Panonood ng isang video
sa bagong aralin May solusyon ba ang anumang dumaan sa isang matinding clip tungkol sa pamilya.
suliranin pagsubok. Pagtalakay kung paano Tukuyin ang suliraning
niya ito nalampasan kinaharap ng pamilya at
kung paano ito
nasolusyunan .
(pangakatang gawain)
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbasa sa saknong 28-45 Pagbasa sa saknong 46-80 Bkit naisipan ni Don Pedro na Pag-uulat sa ginawang
at paglalahad ng bagong “Ang Panaginip ng Hari” Si Don Pedro at ang Puno ng tumugil muna sa kinaroroonan ng talakayan
kasanayan #1 Piedras Platas kakaibang punongkahoy

E.Pagtalakay ng bagong konsepto Paglinang ng talasalitaan Paglinang ng talasalitaan Pagtalakay sa tayutay na simili Pagbasa sa saknong 81-109
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan Naniniwala ka ban a ang panaginip ay Ano-anong taludtod sa aralin Paagbibigay ng halimbawa Pagsunud-sunurin ang pangkat
nagkkatotoo? Ipaliwanag ang sagot. ang nagpapatunay sa ng mga salita ayon sa pagtindi
pagiging masunuring anak ni ng kahulugan. Lagyan ng bilang
Don Pedro 1-5 (Nakatala sa manila paper)
G.paglalapat ng Aralin sa pang- Bilang isang anak, paano mo Baakit may mga pagkakataong Paano maihahambing ang
araw-araw na buhay ipinadarama ang iyong hindi natatapos ang mga Gawain? pag-iwas ng mga ibon sa
pagmamahal sa iyong mga Magbigay ng mga tukso o dahilan puno ng Piedras Platas sa
magulang kung sila ay kung bakit hindi ito natatapos mga sitwasyon sa
nagkakasakit? kasalukuyang panlipunan
(Araling Panlipunan)
H.Paglalahat ng Aralin Ibigay ang mahalagang kaisipan Paano malalampasan ng tao Ano ang simili at ang pagkakaiba nito Paano napagtibay ng aralin ang
taglay ng aralin ang mga pagsubok sa buhay sa karaniwang paghahambing paniniwala mo tungkol sa
pamilya
I.Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang talatang Anong panuntunan sa buhay Maikling pagsusulit Bumuo ng isang simbolo
nagsasalaysay ng isa sa mga ang natutuhan mo sa sinapit na nagpapakita ng
suliraning pangkalusugan na ni Don Pedro? Paano mo ito pagmamahal at
kinaharap ng iyong pamilya o gagawing gabay sa pang- pagmamalasakit sa iyong
pamayanan. Isalaysay kung araw-araw sa buhay? pamilya. Bigyan ng
paano ito nabigyan ng solusyon angkop na paliwanag ang
simbolong binuo
(MAPEH)
RUBRIC
5 – napakaganda
4 – maganda
3 – katamtaman
2 – Di- maganda
1 – Sadyang Di Maganda
J.Karagdagang Gawain para sa Manood ng pelikula/palabas
sa telebisyong pampamilya.
takdang aralin at remediation Tukyin ang suliraning
kinaharap ng pamilya at kung
paano ito nasolusyunan
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A.bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya0
B.bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation0
C.nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking Wala pa
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.anong kagamitang panturo ang
aking nakadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Iwinasto ni:
CIELO E. ARBOSO
FRANCISCO D. TORRERO
Guro sa FILIPINO
Punong-guro

You might also like