You are on page 1of 4

Pang-araw-araw `Paaralan PAMBUHAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas BAYTANG 7

na Tala Guro CIELO EFA- ARBOSO Asignatura FILIPINO 7


sa Pagtuturo
Petsa/Oras Pebrero 11-15, 2019 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
Pangnilalaman LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino

c. Mga Pamatayan sa Pagkatuto F7PS-IVc-d-20 F7PN-IVe-f-20 F7PB-IVc-d-22 F7PT-IVc-d-20


Naisasalaysay nang masining ang Naibabahagi ang sariling Naiuugnay sa sariling karanasan Nabibigyang-kahulugan ang
isang pagsubok na dumating damdamin at saloobin ang mga karanasang nabanggit mga salitang nagpapahayag
sa buhay na napagtagumpayan sa damdamin ng tauhan sa binasa ng damdamin
dahil sa pananalig sa Diyos at sa napakinggang bahagi ng
tiwala sa sariling kakayahan akda
II. NILALAMAN Arali n 11: Ang Dalangin ni Don ARALI 12: Ang Awit ng Arali 13: Ang Muling Aralin 14: Sa Bundok ng
Juan sa Gitna ng Paghihirap Ibong Adarna Pagkapahamak ni Don Juan Armenya
III. KAGAMITANG Ibong Adarna
PANTURO

A. Sanggunian

01.Mga pahina sa Gabay ng Guro xxx

2.Mga pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3.Mga pahina sa teksbuk xxx

4.Mga karagdagang Kagamitan sa


portal ng Learning resource

B.Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A.balik-aral sa nakaraang aralin o Balik-aral Pagbasa ng ginawang Balik-aral Balik-aral


pagsisimula ng bagong aralin panalangin kahapon
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilarawan sa klase ang ginawang Magsagawa ng isang tagpo sa isang Ipaliwaag kung paano maiiwasan Ilarawan ang
sa bagong aralin hakbang ngn iyong pamilya sa pelikula o teleseryeng napanood na ang crab mentality magagandang lugar sa
gitna ng paghihirap nagpapakita ng pagtutunggli ng bida Piliinas
at kontrabida
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbasa sa saknong 276-318 Pagbasa sa saknong 110-163 Pagbasa sa saknong 385-441 Pagbasa sa saknong 442-476
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa talasalitaan Pagtalakay sa talasalitaan Pagtalakay sa talasalitaan Pagtalakay sa talasalitaan
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan Ibuod ang mga pangyayari sa aralin sa Paano ipinakita ng ermitanyo Maglahad ng isang pangyayaring Ano ang dahilan at tumakas si
pamamagitan ng story mapping ang kabutihan sa tatlong napanood o nabasa na nagpapakita Don Juan patungong Armenya?
(pangkatan) magkakapatid? ng nagging sanhi at bunga ng
pagkainggit sa kapwa.
Gamitin ang house map
G.paglalapat ng Aralin sa pang- Pumili ng isang saknong mula Kailan ka nakarama ng iggit sa iyong Paao mo pinalalabanan ang Kapintasan ba o kahinaan
araw-araw na buhay sa aralin na nagkaroon ng kapwa? Magsalaysay ng mga pagkaiinggit sa iyong kapatid ang dalisay na pagmamahal
malaking epekto sa iyo, pangyayari. At kung paano ito o sa ibang tao? sa mga kapatid? Ipaliwanag
Ipaliwanag maaring iwasan?

H.Paglalahat ng Aralin Ipinakita sa aralin na amg Diyos ay Naniniwala ka bang ang Ibigay ang natutuhan sa aralin Aral na natutunan sa aralin
kumikilos sa tamang panahon. Anong bawat kasalanan ay
bahagi ng binasa ang nagpapatunay maykatumbas na
nito. Nangyayari nab a ito sa iyo? kaparusahan? Anong parusa
Magsalaysay ng mga pangyayari sa nag dapat igawad kina Don
iyong buhay na naramdaman mo ito. Pedro at Don Diego
Anong mahalagang kaisipan ang
natutuhan mo sa aralin
I.Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang panalangin o Awitin ang ilang saknong sa Pangkatang Gawain; Pagbuo ng pangungusap
dasal na humihiling ng Ibong Adarna ayon sa wika Magsagawa ng role play gamit ang mga salitang
kalusugan, kaligtasan at ng kabataan tungkol sa kasamaan at nagpapahayag ng damdamin
kapayapaan ng iyong mga kabutihang dulot ng innggit na nakabatay sa sariling
mahal sa buhay karanasan sa pamilya
J.Karagdagang Gawain para sa Ipagpatuloy ang gawain sa bahay
takdang aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A.bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya0
B.bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation0
C.nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.anong kagamitang panturo ang
aking nakadibuho na nais kong
iabahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Iwinasto ni:
CIELO E. ARBOSO
FRANCISCO D. TORRERO
Guro sa FILIPINO
Punong-guro

You might also like