You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 2 – 6, 2019 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring
pagsulat ng iba’t-ibang uri ng pagbasa sa iba’t-ibang uri ng tatas sa pagsasalita at pagbasa sa iba’t-ibang uri ng pagbasa sa iba’t-ibang uri ng
sulatin teksto at napapalawak ang pagpapahayag ng sariling ideya, teksto at napalawak ang teksto at napapalawak ang
talasalitaan kaisipan, karanasan, at damdamin talasalitaan talasalitaan
B. Pamantayan sa pagganap Nakasususlat ng talatang Nakabubuo ng nakalarawang Naisasalaysay muli ang ang Naisasalaysay muli ang Nakabubuo ng nakalarawang
naglalrawan balangkas batay sa binasang binasang kuwento nabasang kuwento o teksto balangkas batay sa binasang
tekstong pangimpormasyon nang may tamang tekstong pangimpormasyon
pagkakasunod-sunod at
nakagagawa ng poster tungkol
sa binasang teksto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PU-IIc-d-2.1 F4PB– IIi-1.5 F4WG– IId-g-5 F4PB -Ia – d-3.1 F4PB-IIf-h-2.1
Isulat ang code ng bawat Nakasusulat ng talatang Nasasabi ang sanhi at bunga sa Nagagamit ang pandiwa ayon sa Nasasagot ang mga tanong sa Nakasusunod sa nakalimbag na
kasanayan nagbabalita mga pangyayari ng binasang panahunan sa pagsasalaysay ng binasang kuwento panuto
teksto. napakinggang usapan
II. NILALAMAN
Nakasulat ng talatang Nasabi ang sanhi at bunga sa Nagamit ang pandiwa ayon sa Nasagot ang mga tanong sa Nakasunod sa nakalimbag na
nagbabalita mga pangyayari ng binasang panahunan sa pagsasalaysay ng binasang kuwento panuto
teksto. napakinggang usapan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p. 123-125 p. 126-127 P. 127-129 P. 124-135 p. 135-136
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart Tsart Tsart Tsart, kuwento Tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magkaroon ng balitaan sa Nagkasakit ka na ba? TG,p. 128 May paborito ba kayong puno sa Nakagawa ka na ba ng calamansi
klase tungkol sa Ano ang dahilan ng iyong paaralan? juice?
napapanahong isyu pagkakasakit? Ano ang kalimitang ginagawa Ano-ano ang mga steps sa
Pag-usapan ang balitang Ano kaya ang posibleng nangyari ninyo rito? paggawa nito?
ibinahagi sa klase. kung hindi ka nadala sa Hayaang magbahagi ang mga
pagamutan o kaya naman ay ay mag-aaral ng kanilang karanasan
hindi kaagad nabigyan ng lunas? na may kaugnayan sa puno sa
paaralan o maging sa sariling
bakuran.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Maghahanda ang guro ng Maghahanda ang guro ng isang Maghahanda ang guro ng mga Sino sa inyo ang gustong ibahagi Maghahanda ang guro ng tsart
sa isang sitwasyon at ipasulat sa sitwasyon ang ipasabi ang sanhi larawan na nagpapakita ng iba’t- ang sariling karanasan tungkol na may mga panuto na susundin
bagong aralin mga mag-aaral ng patalata. at bunga ditto. ibang kilos at ipagamit ito ayon sa sa pangangalaga ng kalikasan o ng mga mag-aaral.
panahunan ng pandiwa. kapaligiran?
Maghahanda ang guro ng mga
tanong tungkol sa kuwentong
binahagi ng bata.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more

D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin, TG,p. 123 Gawin Natin, TG, p. 127 Gawin Natin, TG, p. 128 Maghahanda ang guro ng isang Ano-ano ang mga panuto ang
konsepto at maikling kuwento at basahin ito nakasulat sa tsart?
paglalahad ng bagong sa klase na may nakahandang Basahin ang mga ito.
kasanayan #1 mga tanong tungkol dito.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo, TG, p. 124 Gawin Ninyo, TG, p. 127 Pagyamanin Natin Gawin Ninyo D, Maghahanda ang guro ng Gawin Ninyo, TG, p. 135-136
at LM, p.64 tatlong maikling kuwento para
paglalahad ng bagong sa Pangkatang Gawain ng mga
kasanayan #2 mag-aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Maghanda ang guro ng isang Maghahanda ang guro nga mga Pagyamanin Natin Gawin Mo C, Basahin ang maikling kuwento Maghahanda ang guro ng mga
(Tungo sa Formative isyu at ipasulat ito ng talata na may sanhi at bunga. LM, p.66 ang Gawin Ninyo A sa LM, p. 74 panuto. Ipagawa ang mga ito sa
Assessment) patalatang nagbabalita Ipasabi ito sa mga mag-aaral. mga bata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano ka makatutulong sa Sumulat ng isang komitment Mahalaga ba na ingatan natin Bakit mahalaga ang pagsunod sa
araw- paglilinis ng kapaaligiran laban upang maabot mo ang iyong ang ating kalikasan? mga panutong ibinibigay sa
araw na buhay sa dengue? Gumawa ng poster pangarap sa buhay at makatulong Ano ang dapat nating gawin atin?
tungkol ditto. sa kapuwa. para mapangalagaan ito?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin sa Ano ang pagkakaugnay ng sanhi Paano ipinapakita ang oras ng Ano ang natutuhan mo sa Ano ang dapat gawin upang
pagsulat ng balitang patalata? at bunga? pagsasagawa ng kilos? aralin? masunod ng tama ang mga
panutong ibinibigay sa atin?
I. Pagtataya ng Aralin Gumupit ng isang larawan ng Maghahanda ang guro ng Subukin Natin, TG, p. 129 Maghahanda ang guro ng isang Maghahanda ang guro ng mga
pangyayari sa lumang magasin limang sitwasyon. kuwento. Pagkatapos basahin ng halimbawa ng panuto. Ipagawa
o diyaryo. Sumulat ng isang guro, may mga tanong na dapat ang mga ito sa mga ag-aaral
balita tungkol sa nakuhang sagutin ang mga mag-aaral
larawan. tungkol ditto.
(Rubrics, TG, p. 124-125)
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng limang pandiwa at
takdang- gamitin ito sa iba’t-ibang
aralin at remediation panahunan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like