You are on page 1of 2

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA January 27-31, 2020 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral an gag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit s paglutas ng ilang
suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PS-Iva-b-35, F8PU-Iva-b-35, F8WG-Iva-b-35, F8PN-IVc-d-34


(Code)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Naibibigay ang sariling ICL Nailalahad ang damdamin o NON-WORKING HOLIDAY Nailalahad ang mahahalagang
puna sa kahusayan ng may- saloobin ng may-akda, gamit ang (BAMBANTI FESTIVAL) pangyayari sa napakinggang
akda sa paggamit ng mga wika ng kabataan aralin.
salita at pagpapakahulugan
sa akda.
PAKSA Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura

II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp. 24-42 pp. 24-42 pp. 24-42
C. Iba pang Sanggunian: Internet Internet Internet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Ibibigay ang sariling Tutukuyin ang mga salitang Ibibigay ang layunin ni
damdamin hinggil sa ginamit at binigyang kahulugan Francisco Balagtas kung bakit
paghihirap ni Florante. sa akda. niya isinulat ang Florante at
Laura
B. Panimulang Gawain
“Anong mas nananaig, “Ano ang gagawin mo kung “Pagpapanood ng video clip”
puso o isip?” inagaw ang taong
pinakamamahal mo?”
 Pagbabasa sa Pagbabasa sa kabanata  Pagbibigay ng
florante at laura ng Florante at Laura opinion hinggil sa
C. Pagtalakay sa Konsepto  Pagsusuri sa Pangkatang Gawain – napanood na video
nilalaman ng Pagbibigay ng clip
binasa damdamin ng may-  Pakikinig sa ilang sipi
 Paghalaw ng akda gamit ang wikang mula sa akdang
talasalitaan kabataan Florante at Laura
 Pagsagot sa mga
gabay na tanong
 Pagbibigay  Maikling Pagsusulit  Pagsulat ng
kahulugan sa mahalagang
IV. PAGTATAYA/EBALWASYON mga salitang pangyayari sa
ginamit sa akdang
akda napakinngan
V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin
nakamit?
B. Anong daloy ng talakayan ang Naganyak ang mga mag- Naganyak ang mga mag-aaral sa
naging maayos at ano naman ang aaral sa talakayan. talakayan.
hindi?
C. Lebel ng Masteridad
Bilang ng 80% pababa 15 15
Bilang ng 81%-90% 15 15
Bilang ng 91%-100% 10 10
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin

Prepared by: Checked by: Noted by:

LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN


Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like