You are on page 1of 2

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA February 17-21, 2020 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit s paglutas ng
ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IVd-e-35, F8PB-IVd-e-35, F8PT-IVd-e-35


(Code)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Naibibigay ang saloobin ICL Nabibigyang-kahulugan ang Nasusuri ang mga katangian at Nasusuri ang mga katangian
hinggil sa napanood na mahihirap na salitang mula sa tono ng akda batay sa at tono ng akda batay sa
bahagi ng akdang Florante aralin batay sa denotibo at napakinggang mga bahagi. napakinggang mga bahagi.
at Laura konotatibong kahulugan.
PAKSA Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura

II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp. 80-84 pp.93-99 pp. 85-91 pp. 85-91
C. Iba pang Sanggunian: Internet Internet Internet Internet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Pagsasalarawan sa Pagsasalaysay sa pagkabata ni Pagbibigay sa tunay na Pagbibigay sa tunay na
dinadaing ni Florante Florante kahulugan ng pag-ibig kahulugan ng pag-ibig
B. Panimulang Gawain
“Pagpapayaman sa “Pagpapayaman sa talasalitaan” “Ang iba’t ibang damdamin” “Ang iba’t ibang damdamin”
talasalitaan”
 Panonood sa  Pagbabasa sa akda Pakikinig sa akda Pakikinig sa akda
ilang bahagi ng Pagsagot sa mga gabay na tanong Pagsagot sa mga Pagsagot sa mga
C. Pagtalakay sa Konsepto Florante at Laura Pagbibigay kahulugan sa mga salita gamit gabay na tanong gabay na tanong
Pagbibigay ng ang denotibo at kononatibong Pagsusuri sa tono ng Pagsusuri sa tono
saloobin hnggil pagpapakahulugan. akda ng akda
sa napanood
Pagsusuri sa
nilalaman ng
napanood

 Pagsulat  Maikling Pagsusulit  Slogan  Slogan


IV. PAGTATAYA/EBALWASYON ng
sanaysay

V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin
nakamit?
B. Anong daloy ng talakayan ang Naganyak ang mga mag- Naganyak ang mga mag-aaral sa talakayan.
naging maayos at ano naman ang aaral sa talakayan.
hindi?
C. Lebel ng Masteridad
Bilang ng 80% pababa 10 10
Bilang ng 81%-90% 15 15
Bilang ng 91%-100% 14 14
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin

Prepared by: Checked by: Noted by:

LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN


Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like