You are on page 1of 3

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA January 20-24, 2020 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral an gag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit s paglutas ng ilang
suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-Iva-b 33, F8PB-Iva-b 33


(Code)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Nahihinuha ang Natitiyak ang kaligirang Natitiyak ang kaligirang Naipahahayag ang sariling
kahalagahan ng pag-aaral pangkasaysayan ng akda sa pangkasaysayan ng akda sa pananaw at damdamin sa ilan
ng Florante at Laura batay pamamagitan ng pagtukoy sa pamamagitan ng pagtukoy sa pangyayari sa binasa.
sa napakinggang mga kalagayan ng lipunan sa kalagayan ng lipunan sa
pahiwatig sa akda. panahong nasulat ito, panahong nasulat ito,
Pagtukoy sa layunin ng pagsulat Pagtukoy sa layunin ng pagsulat
ng akda, at pagsusuri sa epekto ng akda, at pagsusuri sa epekto
ng akda pagkatpos itong isulat. ng akda pagkatapos itong isulat.
PAKSA Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura

II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp.2-3 pp.3-6 pp.3-6 pp. 24-42
C. Iba pang Sanggunian: Internet Internet Internet Internet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Pagtukoy sa naimbak na Paglalahad sa kahalagahan ng Paglalahad sa kahalagahan ng
kaalaman ukol sa Florante pag-aaral sa Florante at Laura pag-aaral sa Florante at Laura Ibibigay ang kahalagahan ng
at Laura ni Francisco pagmamahal bilang tema ng
Balagtas. florante at laura

B. Panimulang Gawain
“Pagpapakita ng mga “Pagpapayaman ng Talasalitaan” “Pagpapayaman ng Talasalitaan” “Ano ang nagagawa ng
larawan sa Florante at pag-ibig?”
Laura

 Pagbibigay hinuha ukol  Pagtalakay sa  Pagtalakay sa  Pagbabasa at pag-
sa pag-aaral sa akda. kaligirang kaligirang unawa sa ilang
C. Pagtalakay sa Konsepto  Pagtalakay sa mga pangkasaysayan ng pangkasaysayan ng saknong ng florante at
hinuha ukol sa akda Florante at Laura Florante at Laura laura
 Pagbibigay ng mga  Tutukuyin ang layunin  Tutukuyin ang layunin  Pagsagot sa mga gabay
kahalagahan kung bakit kung bakit isinulat an kung bakit isinulat an na tanong
pag-aaralan ang akda. akda akda  Pagbibigay ng sariling
 Pagsusuri sa epekto  Pagsusuri sa epekto opinyon hinggil sa
nito sa mga nito sa mga nilalaman ng akda
mambabasa mambabasa

 Pagsulat ng talata  Pagsagot sa mga  Maikling Pagsusulit


(Kahalgahan ng pag- gabay na tanong Pagsulat ng maikling
IV. PAGTATAYA/EBALWASYON aaral sa Florante at talata
Laura)

V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin
nakamit?
B. Anong daloy ng talakayan ang Naganyak ang mga mag-aaral sa Naganyak ang mga mag-aaral sa Naganyak ang mga mag-aaral sa Naganyak ang mga mag-aaral
naging maayos at ano naman ang talakayan. talakayan. talakayan. sa talakayan.
hindi?
C. Lebel ng Masteridad
Bilang ng 80% pababa 10 15 15 15
Bilang ng 81%-90% 20 15 15 15
Bilang ng 91%-100% 10 10 10 10
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin

Prepared by: Checked by: Noted by:


LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN
Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like