You are on page 1of 3

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA February 3-7, 2020 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit s paglutas ng ilang
suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-IVc-d-34, F8PT-IVc-d-34, F8PD-IVc-d-34, F8PS-IVc-d-36


(Code)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Nasusuri ang mga ICL Naipapaliwanag ang sariling saloobin/opinyon Nabibigyang-kahulugan ang Nailalahad ang sariling
pangunahing kaisipan ng tungkol sa mahahalagang mensahe at damdaming matatalinghagang ekspresyon, karanasan o karanasan ng iba
bawat kabanatang binasa. hatid ng akda. tayutay, at simbolo. na maitutulad sa napanood na
palabas sa telebisyon o pelikul
na may temang pag-ibig, gaya
ng sa akda.
PAKSA Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura
(Kabanata 7, Pagsintang Makapangyarihan)
II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp. 43-50 pp. 47-52 pp. 43-50 pp. 43-50
C. Iba pang Sanggunian: Internet internet Internet Internet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Nibibigay ang kahalagahan Ibabahagi ang pagsasalarawan sa pag-ibig ni Naibibigay ang pangunahing Tutukuyin ang mga tayutay na
ng pagmamahal sa ama. Florante kay Laura gamit ang sinulat nilang “hugot kaisipan sa kabanatang nabasa ginamit sa kabanata ng Florant
lines.” sa Florante at Laura at Laura
B. Panimulang Gawain
“Pagpapayaman sa “Singing Bee” Kunin mo na ang Lahat sa Akin ni “Paglilinang sa naimbak na “Panunuod ng video clip”
talasalitaan” Angeline Quinto kaalaman ukol sa tayutay”
- Ito ay pangkatang gawain na kung saan ay
aawitin ng mga mag-aaral ang awitin at
tukuyin ang nawawalang lyrics ng kanta.
 Pagbabasa sa  Pagtalakay sa nilalaman ng awiting  Pagbabasa sa akda Pagtalakay sa
kabanata ng “Kunin mo na ang Lahat sa Akin ni Pagsusuri sa mga simbola nilalaman ng video
C. Pagtalakay sa Konsepto Florante at Laura Angeline Quinto” Pagtalakay ukol sa clip
 Paglinang sa Paksa  Paghalaw ng Talasalitaan tayutay Pagbabasa sa akda
 Pagsusuri sa  Pagpapabasa sa mga gabay na Pagbibigay sa mga  Pagsulat ng sariling
kaisipan ng akda tanong tayutay sa akdang karanasan ukol sa
 Pakikinig sa Kabanata 7 “Pagsintang nabasa akdang nabasa
Makapangyarihan” ng Florante at
Laura
 Pagsagot sa mga gabay na tanong
 Pagbibigay ng opinyon hinggil sa
negatibo at positibong dulot ng pag-
ibig
 Pagbabahagi ng sagot.
Pagsulat ng mahahalagang  Simbolismo – Pagguhit ng
kaisipan mula sa akda simbolo ukol sa kasawian sa Pagbabahagi sa
IV. PAGTATAYA/EBALWASYON pag-ibig at pagbibigay ng Maikling Pagsusulit isinulat na sariling
kahulugan ditto. karanasan

V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin
nakamit?
B. Anong daloy ng talakayan ang Naganyak ang mga mag- Naganyak ang mga mag-aaral sa talakayan. Naganyak ang mga mag-aaral
naging maayos at ano naman ang aaral sa talakayan. sa talakayan.
hindi?
C. Lebel ng Masteridad
Bilang ng 80% pababa 9 5 6
Bilang ng 81%-90% 15 20 19
Bilang ng 91%-100% 15 14 14
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin
Prepared by: Checked by: Noted by:

LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN


Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like