You are on page 1of 4

SCHOOL: Lalawigan National High School GRADE LEVEL: Twelve (12)

GRADES 1 TO 12
TEACHER: Eddie C. Avila LEARNING AREA: Filipino
DAILY LESSON LOG TEACHING DATES & TIME: Aug. 14- 17,2017 / 2:00-3:00 pm QUARTER: First Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A.Pamantayang Nasusuri ang iba’t –ibang Nasusuri ang iba’t –ibang Nasusuri ang iba’t –ibang uri ng Nasusuri ang iba’t –ibang uri
Pangnilalaman uri ng binasang teksto ayon uri ng binasang teksto ayon binasang teksto ayon sa kaugnayan nito, ng binasang teksto ayon sa
sa kaugnayan nito, sa sarili, sa kaugnayan nito, sa sarili, sa sarili, pamilya,, komunidad, bansa at kaugnayan nito, sa sarili,
pamilya,, komunidad, pamilya,, komunidad, daigdig pamilya,, komunidad, bansa
bansa at daigdig bansa at daigdig at daigdig
B. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, Nasusuri ang kalikasan, Nasusuri ang kalikasan, katangian at Nasusuri ang kalikasan,
Pagganap katangian at anyo ng iba’t katangian at anyo ng iba’t anyo ng iba’t ibang teksto katangian at anyo ng iba’t
ibang teksto ibang teksto ibang teksto
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang paksang Natutukoy ang paksang Natutukoy ang kahulugan at katangian Natutukoy ang kahulugan at
Pampagkatuto tinatalakay sa iba’t ibang tinatalakay sa iba’t ibang ng mahahalagang salitang ginamit ng katangian ng mahahalagang
Isulat ang code g bawat tekstong binasa. tekstong binasa. iba’t ibang uri ng tekstong binasa. salitang ginamit ng iba’t
kasanayan F11PB-IIIa-9B F11PB-IIIa-9B F11PT-IIIa-88 ibang uri ng tekstong binasa.
F11PT-IIIa-88
.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG Pentouch, manila paper, visual aid, picture Visual aid, libro Visual aid, libro
PANTURO Visual aid

A. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
1. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
2. Mga Pahina sa Pahina 40-43 44-46 47-50 51-53
Teksbuk
3. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng LR
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Visual aid Libro libro Diksyunaryo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV - PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Mahilig ka bang magbasa? Pagpapatuloy ng aralin. Ano ang dalawang uri mapanuring Ang scanning at skimming ay
nakaraang aralin Ilista ang dalawang pagbabasa? madalas na tintawag Na uri
at/o pagsisimula ng pinakapaborito mong libro. ng pagbasa ngunit maaari
bagong aralin ding kategorya ang mga ito
bilang kakayahan sa pagbasa.
Ayon kay Brown( 1994) ang
dalawang ito ang
pinakamahalagang
estratehiya sa ekstensibong
pagbasa.
B. Paghahabi sa layunin Matukoy ang kahulugan at Magbibigay ng paliwanag  Layunin ng mambabasa ay Matiyak ang katumpakan
ng aralin mga antas ng mapanuring hinggil sa maayos na upang makuha ang “gist” o nito sa mga libo o iba pang
pagbabasa pagbasa: pinaka-esensya at kahululugan sanggunian.
(indibiduwal) Huwag kang magbasa gaya ng binasa na hindi pinagtuunan
ng mga bata, upang ng pansin ang mga salitang
libangin ang sarili, o gaya Malabo o hindi alam ang
ng mga matatayog ang kahulugan.
pangarap, upang matututo,
magbasa s aka upang  Mauunawaan ang
mabuhay pangkalahatang ideya o teksto
at hindi ang mga ispesipikong
detalye na nkapaloob ditto.
C. Pag-uugnay ng mga Ilista ang anumang uri ng Ipapaunawa sa mag-aaral Indibidual n Gawain: Halimbawa, may paunawa ka
halimbawa sa bagong materyales o genre ng ang kahalagahan ng Ano ang sampung katangian ng nang pag-unawa sa teorya ni
aralin panitikan na naging mapanuring pagbabasa mtagumpay na programa sa PierreBourdieu tungkol sa
paborito mo. Isulat ang ekstensibong pagbasa. konsepto ng “lehitimong
mga ito at ang mga hiningi wika” at naisip mong
na impormasyon. mahalagang gamitin mi ito
bilang teoretikal na gabay sa
isang ginagawang papel-
pananaliksik tungkol sa
patakarang pangwika sa
Pilipinas.
D. Pagtalakay ng bagong Isulat ang mga hinihingi ng Nahahati sa dalawang kategorya ang Ano ang scanning at skimming
konsepto at impormasyon sa pagbasa. Ibigay ang ibig sabihin nito
paglalahad ng bagong talahanayan Intensibo- may kinalamaan sa masinsin
kasanayan #1 Unang libro-ikalawang at malalim na pagbasa ng isang tiyak n
libro. May akda, wika, buod teksto.
Ekstensibo- maghahatid sa mambabasa
tungo sa pinakadulong proseso

E. Pagtalakay ng Anong uri ng babasahin ang Magbigay ng dalawang halimbawa ng


bagong konsepto at kadalasang binabasa ng intensibo at ekstinsibong pagbasa
paglalahad ng iyong mga mag-aaral. Sa
bagong kasanayan anong wika karaniwang
#2 nagbabasa ang mga
nagbabahagi.
Sa artikulo ni F. Sionil na Kumuha ng ¼ na papel at sagutan ng Magbigay ng mga halimbawa
F. Paglinang sa Tatawag ng mag-aaral at
“Why we are shallow (Phil. insensibo o ekstinsibong pagbabasa ang ng scanning at skimming n
Kabihasaan ipapabasa ang ginawang
Star Setyembre 21. 2011) mga sumusunod na tanung pagbasa.
(Tungo sa Formative sagot sa Gawain 2.
ano ang reaksyon ninyo sa
Assessment)
pananaw niyang ito.
G. Paglalahad ng aralin Para sa inyo makatuwiran
Mahalaga ang proseso ng
sa pang-araw-araw bang sabihing walang
asimilasyon ng anomang
na buhay kultura ang pagbabasa ng
binasa sa buhay ng tao.
mga Pilipino. Pangatwiran
ang iyong sagot.
H. Paglalahad ng aralin Takdang-Aralin: Basahin Alamin ang Takdang-Aralin: alamin ang kahulugan Mahabang Pagsusulit
ang buong artikulo sa kahalagahan,kabuluhan at ng :
website ng Philippine star. mga kasanayan sa
Isulat ang buod sa pagbabasa sa buhay ng tao. 1. Scanning
kwaderno. 2. skimming

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

V- MGA TALA
VI - PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% 28 out of 33 students 32 out of 33 students 33 out of 33 students 30 out of 33 students
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng 5 out of 33 students 2 out of 33 students 3 out of 33 students none
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na OO OO
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy WALA WALA WALA WALA
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Noted by:

EDDIE C. AVILA JOHN A. TABUZO


Teacher School Head

You might also like