You are on page 1of 3

Paaralan SOLANA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Baitang 8

Guro VANESSA CABANG TABERLO Asignatura Filipino

Petsa/Oras NOVEMBER 2-4, 20`22 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIa-b-24 F8PS-IIa-b-24 F8PB-IIa-b-24 F8PB-IIa-b-24 F8PU-IIa-b-24


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naihahambing ang sariling Nabibigkas nang wasto at Natutukoy ang payak na salita Napipili ang mga pangunahin Naiusulat ang dalawa o higit pang
saloobin at damdamin sa may damdamin ang tula mula sa salitang may lapi at pantulong na kaisipang saknong ng tulang may paksang
saloobin at damdamin ng nakasaad sa binasa katulad sa paksang tinalakay
nagsasalita
II. NILALAMAN Panitikan: “ Panata sa Kalayaan“
Wika: tulang may Malayang taludturan

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart,Larawan

A. Sanggunian

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang Kanlungan Kanlungan Kanlungan Kanlungan Kanlungan


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 80-96 80-96 80-96 80-96 80-96

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

A. Iba Pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paglalahad ng mga tula na Pagbasa sa tula,Ang Panata Paglalahad ng mga halimbawang Paglinang ng talasalitaan Pagbabalik tanaw
at/o pagsisimula ng bagong aralin alam na nila sa Kalayaan pangungusap

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakikinig ng mga opinyon Pagpapahayag ng saloobin Paggamit ng mga salita sa Paggamit ng mga sa salita sa Paglalarawan sa isang ina
ukol sa mga tulang napag- ukol sa binasang tula pangungusap pangungusap
aralan na

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagbibigay pakahulugan ng Paglalarawan Paghahambing Pagguhit ng larawang diwa
salitang Panata

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa sa Akda Paglalahad ng opinyon Pagbibigay kahulugan sa mga Pagsagot sa mga tanong Pagsulat ng sariling Tula
bagong kasanayan #1 Ang Panata sa Kalayaan tungkol sa nilalaman ng tula salitang may lapi pahina 170
Ni Amado V. Hernandez
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsusuri sa akda Pagsusuri sa akda Pag uulat ng mga gawain Pag-uulat ng mga gawain
bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Anong Tula ang kinagigiliwan Makatotohanan ba ang mga Pagsagot sa mga tanong pahina Pagbibigay ng Feedback ng Pagsusuri sa nasimulang isulat
(Tungo sa Formative Assessment) ninyong basahin? nakapaloob sa akda? 170 guro at mag-aaral

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Paano nakaaapekto ang tula Angkop ba ang nilalaman ng Bakit mahalaga ang mga akdang Paano mo ipapakita na hindi Tama ba ang ginawang pagpapamana
sa atin? tula sa panahon ngayon? tula sa makabagong panahon mahalaga ang yamang ng ina sa akda?
ipapamana sa iyo?

H. Paglalahat ng Aralin Sumuri ng isang saknong sa Pagpapatunay sa mga sagot Pagbibigay ng mga salitang may Pagpapangkat Gaano ba kahalaga ang pamana?
akdang nabasa lapi, pqagbibigay kahulugan at
paggamit sa pangungusap.

I. Pagtataya ng Aralin Pagsusuri

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

B. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

E. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

F. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like