You are on page 1of 4

S.Y.

Paaralan NUEVA ERA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 9 FILIPINO


Daily Lesson Log
2022-2023 Guro JONALYN B. MALONES-LABIAL Markahan IKALAWA

Seksyon : EINSTEIN
Oras: 3:00-4:00 PM
Mga Araw:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang  Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
 Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
Pagganap
 Nasusuri ang tono ng pagbigkas ng napakinggang tanka at haiku F9PN-IIa-b-45
C. Mga Kasanayan sa
 Nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng estilo ng pagbuo ng tanka at haiku F9PB-IIa-b-45
Pagkatuto
 Nabibigyang-kahulugan ang matatalingha-gang salitang ginamit sa tanka at haiku F9PT-IIa-b-45
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)  Napaghahambing ang sariling damdamin at ang damdamin ng bumibigkas batay sa napanood na paraan ng pagbigkas ng tanka at haiku
F9PD-IIa-b-45

Naihahambing ang Nasusuri ang paksa at Naipapaliwanag ang Napaghahambing ang sariling damdamin at ang
pagkakaiba ng pagbigkas mensaheng nais ipabatid konotasyon at damdamin ng bumibigkas batay sa napanood na paraan
Mga Tiyak na Layunin sa napakinggang tanka at ng binasang tanka at denotasyong kahulugan ng ng pagbigkas ng tanka at haiku
haiku haiku. mga salita na nakapaloob
sa tanka at haiku.
Panitikan: Tanka at Haiku
II. NILALAMAN
Gramatika: Mga Suprasegmental na Antala/Hinto, Diin at Tono
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. (Preparatory
Activities)
Balik-aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin

B. (Developmental
Activities)
Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
at paghahabi sa
layunin ng aralin

C. (Teaching/
Modeling)
Pagtuturo at
pagmomodelo

D. (Guided Practice)
Ginabayang
Pagsasanay

E. (Independent
Practice) Malayang
Pagsasanay
F. Paglalapat ng aralin Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga
sa pang-araw-araw katanungang katanungang katanungang katanungang katanungang
na buhay makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag-
uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay
G. Paglalahat ng aralin na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat
nito. nito. nito. nito. nito.

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-aralin at
Remediaton

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiya o pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punugguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pagtuturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Lagda ng Punungguro
MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P.
ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II

You might also like