You are on page 1of 4

S.Y.

Paaralan NUEVA ERA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 9 FILIPINO


Daily Lesson Log
2022-2023 Guro JONALYN B. MALONES-LABIAL Markahan IKALAWA

Seksyon : EINSTEIN
Oras: 3:00-4:00 PM
Mga Araw:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang  Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
 Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa  Nasusuri ang maikling kuwento batay sa estilo ng pagsisimula, pagpapadaloy at pagwawakas ng napakinggang salaysay F9PN-IIe-f-48
Pagkatuto
 Nahihinuha ang kulturang nakapaloob sa binasang kuwento na may katutubong kulay F9PB-IIe-f-48
(Isulat ang code ng bawat
 Nabibigyangkahulugan ang mga imahe at simbolo sa binasang kuwento F9PT-IIe-f-48
kasanayan)
 Napaghahambing ang kultura ng ilang bansa sa Silangang Asya batay sa napanood na bahagi ng teleserye o pelikula F9PD-IIe-f-48
Natutukoy kung ano ang binibigyang- pansin sa Nailalahad ang kulturang Natutukoy ang mga imahe Nagagamit ang
kuwento nakapaloob sa binasang at simbolong ginamit sa pagpapalawak ng
kuwento base sa pag- kuwento. pangungusap sa
uugnay nito sa bansang paghahambing ng kultura
Mga Tiyak na Layunin
pinagmulan. ng ilang bansa sa
Silangang Asya batay sa
napanood na bahagi ng
teleserye o pelikula.
Panitikan: Maikling Kwento
II. NILALAMAN
Gramatika: Mga Pang-ugnay na Ginagamit sa Pagsulat ng Sanaysay, Maikling Kuwento at Dula
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. (Preparatory
Activities)
Balik-aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin

B. (Developmental
Activities)
Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
at paghahabi sa
layunin ng aralin

C. (Teaching/
Modeling)
Pagtuturo at
pagmomodelo

D. (Guided Practice)
Ginabayang
Pagsasanay

E. (Independent
Practice) Malayang
Pagsasanay

F. Paglalapat ng aralin Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga
sa pang-araw-araw katanungang katanungang katanungang katanungang katanungang
na buhay makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag-
uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay
G. Paglalahat ng aralin na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat
nito. nito. nito. nito. nito.

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-aralin at
Remediaton

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiya o pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punugguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pagtuturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Lagda ng Punungguro
MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P.
ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II

You might also like