You are on page 1of 5

S.Y.

Paaralan NUEVA ERA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 9 FILIPINO


Daily Lesson Log
2022-2023 Guro JONALYN B. MALONES-LABIAL Markahan IKALAWA

Seksyon : EINSTEIN
Oras: 3:00-4:00 PM
Mga Araw:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang  Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
 Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
Pagganap
 Naipaliliwanag ang pananaw ng may-akda tungkol sa paksa batay sa napakinggan F9PN-IId-47
 Naipaliliwanag ang mga: - kaisipan - layunin - paksa; at paraan ng pagkakabuo ng sanaysay F9PB-IId-47
C. Mga Kasanayan sa  Naipaliliwanag ang mga salitang di lantad ang kahulugan batay sa konteksto ng pangungusap F9PT-IId-47
Pagkatuto  Nabibigyang-puna ang paraan ng pagsasalita ng taong naninindigan sa kanyang mga saloobin o opinyon sa isang talumpati F9PD-IId-47
(Isulat ang code ng bawat  Naipahahayag ang sariling pananaw tungkol sa isang napapanahong isyu sa talumpating nagpapahayag ng matibay na paninindigan
kasanayan) F9PS-IId-49
 Naisusulat ang isang talumpating naglalalahad ng sariling pananaw tungkol sa napapanahong isyu o paksa F9PU-IId-49
 Nagagamit ang angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng ordinaryong opinyon, matibay na paninindigan at mungkahi F9WG-IId-49
 Nasasaliksik ang ibat ibang halimbawa ng talumpati F9EP-IId-17
Naiuugnay ang ilang Natutukoy ang kahulugan Nasusuri ang kaalaman at Nakabubuo ng mga Nakapagbabasa ng ilang
pangyayari sa pabula sa na mga salitang di lantad kahusayan ng nagsasalita pangungusap na pahayag na nagbibigay
kultura ng bansang ayon sa kung paano ito sa kanyang paksang nagpapahayag ng sariling opinyon, naninindigan at
pinagmulan nito. ginamit sa pangungusap tinatalakay. opinyon at pananaw nagmumungkahi.
tungkol sa napapanahong
Naipapaliwanag kung isyu batay sa ipapakitang Nasasaliksik ang ibat
paano nasasalamin ang larawan. ibang halimbawa ng
Mga Tiyak na Layunin kalagayang panlipunan at talumpati
kultura ng Silangang Asya Nakasusulat ng isang
talumpati tungkol sa isang
napapanahong isyu base sa
sariling pananaw na
nagpapahayag ng matibay
na paninindigan.
Panitikan: Sanaysay
II. NILALAMAN
Gramatika: Mga Pahayag na Ginagamit sa Pagpapahayag ng Emosyon at Sariling Opinyon/Pananaw, Paninindigan at Mungkahi
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. (Preparatory
Activities)
Balik-aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. (Developmental
Activities)
Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
at paghahabi sa
layunin ng aralin
C. (Teaching/
Modeling)
Pagtuturo at
pagmomodelo
D. (Guided Practice)
Ginabayang
Pagsasanay

E. (Independent
Practice) Malayang
Pagsasanay

F. Paglalapat ng aralin Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga Pagtatanong ng mga
sa pang-araw-araw katanungang katanungang katanungang katanungang katanungang
na buhay makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag- makakatulong sa pag-
uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay uugnay ng aralin sa tunay
G. Paglalahat ng aralin na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat na buhay at sa paglalahat
nito. nito. nito. nito. nito.

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-aralin at
Remediaton

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiya o pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punugguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pagtuturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Lagda ng Punungguro
MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P. MARLO P.
ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II ORCULLO,HT-II

You might also like