You are on page 1of 4

GRADE 11 Paaralan CRECENCIA DRUSILA SHS (STAND ALONE) Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro ABIGAIL R. VALEÑA Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK….


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtururo Petsa/Oras SETYEMBRE 30- OCT. 4, 2019 Markahan Unang Semestre, Unang Markahan

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga linggwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon na paggamit ng wika dito

B. Pamantayang Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino sa loob ng kultura at lipunang Pilipino

LUNES- AS, HUMSS 1 LUNES- AS


MARTES- ICT MIX, HE 1 MARTES- ICT MIX, HE 1, HUMSS 1
Nabibigyang kahulugan ang mga salitang Nabibigyang kahulugan ang mga salitang
ginamit sa talakayan. (F11PT-IIe-87) ginamit sa talakayan. (F11PT-IIe-87)
Napipili ang angkop na mga salita at Napipili ang angkop na mga salita at
paraan ng paggamit nito sa mga usapan o paraan ng paggamit nito sa mga usapan o
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto talakayan batay sa kausap, pinag- talakayan batay sa kausap, pinag-
Isulat ang code ng bawat kasanaya uusapan, lugar, panahon, layunin at uusapan, lugar, panahon, layunin at
grupong kinabibilangan. (F11PS-IIe-90) grupong kinabibilangan. (F11PS-IIe-90)

Nasasagutan nang buong husay at nang Nasasagutan nang buong husay at nang
may pag-iingat ang mga katanungan sa may pag-iingat ang mga katanungan sa
maikling pagsusulit maikling pagsusulit

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO Video, laptop, tv Video, laptop, tv

A. Sanggunian
PInagyamang Pluma PInagyamang Pluma,
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral

3. Mga Pahina sa pp. 162-176 pp. 162-176


Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources

A. Iba pang Kagamitang


Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Paghahanda sa gawain.
bagong aralin

B. Pagganyak: Paghahabi sa
layunin ng aralin

Pagbibigay ng mga paalala at panuto para sa


C. Pag-uugnay ng mga gawain.
halimbawa sa aralin Paglilinaw at pagpapaliwanag sa mga bahagi
ng maikling pagsusulit

Pagsasagawa ng gawain
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad Pagtalakay sa mga tamang sagot at
bagong kasanayan #2 pagwawasto ng papel

F. Paglinang sa Kabisaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay

Paliwanag at paglilinawa kung may mga


H. Paglalahat ng Aralin katanungan pa ang mga mag-aaral

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation

LUNES- Walang Pasok- Nationwide Strike LUNES- Walang Pasok- Nationwide Strike
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ng remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Aong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

MGA PUNA AT MUNGKAHI:

You might also like