You are on page 1of 2

GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang- Paaralan BOSTON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas BAITANG 11

araw-araw na tala sa pagtuturo) Guro ELYKA L. ALCANTARA Asignatura KOMUNIKASYON


Petsa/Oras JANUARY 23-27, 2023 Markahan IKALAWA

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


A. Pamantayang Pangnilalaman Pagkatapos ng labing-isa na Baitang, Nauunawaan nang may masusing pagsasaalangalang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa
lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11WG- IIf – 88 F11WG- IIf – 88 REVIEW IKALAWANG MARKAHANG
(Isulat ang code ng bawat PAGSUSULIT
kasanayan)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa
II. NILALAMAN hanggang dalawang linggo.
Kagamitang Panturo Itala ang mga kagamitang panturo sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng guro Most Essential Learning Competencies Ikalawang Markahan
Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino pahina 179-182
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang -
Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino pahina 179-182
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
III. PAMAMARAAN mga estratehiyang formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin o Balik- Tanaw pahina 179
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nahihinuha ang layunin ng Nahihinuha ang layunin ng
isang kausap batay sa isang kausap batay sa
paggamit ng mga salita at paggamit ng mga salita at
paraan ng pagsasalita paraan ng pagsasalita
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Lusong- Kaalaman pahina 180
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gaod- Kaisipan pahina 181-


at paglalahad ng bagong kasanayan 184
#1
E. Pagtalakay ng bagong Gaod-Kaisipan pahina 181-184
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Layag- Diwa pahina 184-186
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw ng buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa .
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisakatuparan? Ano pang tulong
V. Pagninilay ang maaari mong gawin upang silay matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na sosolusyunan sa
tulong ng aking punong gguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Ipinasa kay:

ELYKA L. ALCANTARA EULYN P. LINTOGONAN


HT-I
T-I

You might also like