Professional Documents
Culture Documents
Aralin 3
Aralin 3
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro: ARON S. LORAYNA Asignatura: Filipino
(Pang-Araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Ikatlong Linggo Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
I. LAYUNIN mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F9PN-IIIb-c-51 F9PB-IIIb-c-51 F9PS-IIIb-c-53 F9WG-IIIb-c-53
Pagkatuto Naipahahayag ang sariling Nasusuri ang element ng elehiya Nalalapatan ng himig sa isinulat Nagagamit ang mga angkop na
Isulat ang code sa damdamin kapag ang sarili ay na elehiyang orihinal pang-uri na nagpapasidhi ng
bawat kasanayan nakita sa katauhan o katayuan ng damdamin
may-akda o persona sa narinig
na elehiya at awit
F9PT-IIIb-c-51
Nabibigyang-kahulugan ang mga
salitang may natatagong
kahulugan
Elehiya sa Kamatayan Elehiya sa Kamatayan ni Kuya Elehiya sa Kamatayan ni Kuya Pagpapasidhi ng Damdamin
II. NILALAMAN ni Kuya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa p100 pp.100-101 p.101 p.102
Gabay ng Guro
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Gawain 1: Ang Taong Pagbabalik-aral sa nilalaman ng Pag-uugnay ng mga pangyayari Pagpapabasa ng tulang nilikha ni Amado Pagsulat ng sariling
Nakaraang Aralin at/o Pinahahalagahan Ko akda. sa tula sa kasalukuyan. Hernandez elehiya
Pagsisimula ng
Bagong Aralin
E. Paglinang sa Gawain 3: Paglinang sa Gawain 5: Ito ang Nadarama Ko Paglalapat ng himig sa tula. Pag-aantas ng mga salita ayon sa
Kabiihasaan Talasalitaan kasidhian nito
(Tungo saFormative
Assessment)
F. Paglalahat ng Aralin Pagbabahagi ng damdamin o Paano naiiba ang elehiya sa iba Pagbabahagi ng damdamin o Pagbuo ng pangungusap na nagpapakita
karanasan katulad sa akda. pang uri ng tula? kaisipan sa mga pahiwag ng ng pagpapasidhi ng damdamin
tulang nalapatan ng himig.
G. Pagtataya ng Aralin Paggamit ng mga angkop na pang-uri
H. Karagdagang Basahin ang tulang “Kung Tuyo Ano ang pagpapasidhi ng Maghanda para sa pagsulat ng sariling
Gawain/Kasunduan na ang Luha mo, Aking Bayan” damdamin? elihiya.
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa nang magpatuloy sa mga susunod na
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras.
sa oras. sa oras. sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin integrasyon ng mga napapanahong mga
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga pangyayari.
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong ibahagi
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- pinag-aaralan.
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi mga sakuna/ pagliban ng gurong
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala:
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong
VI. PAGNINILAY
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
G. Anong kagamitang
panturop ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Teacher’s Reflection:
Inihanda nina:
JULIE ANN T. LABRADOR ARON S. LORAYNA
GURO sa Filipino 9 ng LJNHS GURO sa Filipino 9 ng LJNHS