You are on page 1of 2

DAILY LESSON PAARALAN: BNTES-MAHARLIKA ANNEX BAITANG/ANTAS: II-MAHOGANY

LOG GURO: GERLIE VHIE L. CAPA ASIGNATURA: MTB-MLE


PETSA/ORAS: SEPTEMBER 16, 2019 MARKAHAN: IKALAWA

DAY 1 LUNES
I. LAYUNIN Nakikinig at nakikilahok sa talakayan ng grupo o klase hinggil sa
napakinggan at binasang teksto
Natutukoy/Nakikilala ang mga salitang magkatugma sa tulang may 2-3
saknong.
Nakasusulat ng salitang katugma ng salitang nasa 2-3 saknong na tula.
A. Pamantayang Pangnilalaman possesses developing language skills and cultural awareness necessary to
participate successfully in oral communication in different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap uses developing oral language to name and describe people, places, and
concrete objects and communicate personal experiences, ideas, thoughts,
actions, and feelings in different contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Participate in and initiate more extended social conversation or dialogue
with peers, adults on unfamiliar topics by asking and answering
questions, restating and soliciting information
MT2OL-IId-e-6.3
II. NILALAMAN Modyul 14
Musika ng Bayan Ko Talakayan ng grupo o klase hinggil sa
napakinggan at binasang teksto
Sariling awitin na may 3-5 saknong nang may kawilihan at
kahusayan Mga salitang magkatugma sa tulang may 2-3 saknong
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Curriculum Guide sa Mother Tongue pahina 83,102-103
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
121-123
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- 100-101
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Kuwento:
CD ng Awit: CALABARZON March, lyrics ng awit
mapa
Tugma: “ Sa Aming Lalawigan” Akda ni Violeta Urbien-. Esteban
“Sariling Awit Tangkilikin” Katha ni Grace Urbien-Salvatus
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ipabigkas ang tula sa LM pahina 100
pagsisimula ng bagong aralin Bigkasin ang tula.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong kung tungkol saan ang tula at kung ano ang nilalaman o mensahe
nito. Hikayatin ang mga bata na magbigay ng kanilang saloobin sa
talakayan ng klase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang unang saknong ng tula.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-anong salita ang nasa hulihan ng bawat taludtod ng unang saknong?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. .Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang ikalawang saknong ng tula.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 1
Formative Assessment) (Ipagawa ang Gawain 1 sa LM pahina 100-101 )
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Balikan ang tulang “ Sariling Awit Tangkilikin” sa LM pahina 100.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag sa mga salitang magkapareho ang tunog sa hulihang
pantig? Ipabasa ang Tandaan sa LM pahina 100
Tandaan!
Salitang magkatugma ang tawag sa
mga salitang magkapareho ang tunog sa
huling pantig.
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng salita.Hayaang magbigay ng salitang katugma nito ang mga
bata.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Yes ___No
ng mga mag-aaral na naka-unawa sa
aralin ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo
Poems/Stories
ang nakatulong ng lubos?
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
F. Anong suliranin ang aking naranasan __ Unavailable Technology
na nasolusyunan sa tulong ng aking Equipment (AVR/LCD)
punongguro? __ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works

Planned Innovations:
__ Localized Videos
G. Anong kagamitang panturo ang __ Making big books from
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa views of the locality
mga kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

You might also like