You are on page 1of 17

DAILY LESSON Sto.

Nino Elementary
School Grade Level One
PLAN School
Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area ESP
Teaching Date November 20,2023 Quarter 2
Teaching Time 07:30-8:00 Week 3 No. of Days 1

I. LAYUNIN Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo
Pangnilalaman sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng
may paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng
nakararami
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at
Pagganap kapwa sa lahat ng pagkakataon.
C. Pinakamahalagang Nakapagpapakita ng pagmamahal
Kasanayan sa sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng
Pagkatuto (MELC) pangangailangan
(Kung mayroon, EsP1P- IIc-d – 3
isulat ang
pinakamahalagang
kasanayan sa
pagkatuto o MELC
II. NILALAMAN Pagdama sa damdamin ng Iba
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa MELC p. 60
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa PIVOT pp. 11-15
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa ESP Kagamitan ng Mag-aaral
Teksbuk
B. Listahan ng mga Powerpoint presentation, book
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Paano mo naipapakita ang pagmamahal at paggalang sa iyong mga
nakaraang aralin at/o magulang?
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin Sa pagtatapos ng aralin, inaasahan na maipapakita mo ang pagmamahal
ng aralin sa kapwa lalo na sa oras ng pangangailangan gaya ng mga nasunugan.
C. Pag-uugnay ng mga Awit: Ako ang Kapitbahay
halimbawa sa bagong https://www.youtube.com/watch?v=XLx2CdFrqNA
aralin

Pinapatay ko ang sunog.


Sinong kapitbahay ako?
D. Pagtatalakay ng Basahin ang kuwento:
bagong konsepto at “Ang Sunog”
paglalahad ng bagong Katatapos pa lamang ng malaking sunog sa malapit kina Loleng. Nakita
kasanayan #1 ni Loleng ang kaawa-awang kalagayan ng mga nasunugan. Barung-
barong lamang ang kanilang tahanan. Anong dudumi ng kanilang mga
damit! Natutulog sila ng walang kumot. Mga karton lamang ang
kanilang banig.
Umuwi si Loleng at pinili niya ang maliliit niyang damit upang ibigay sa
mga nasunugan
E. Pagtatalakay ng a. Sino ang bata sa kwento?
bagong konsepto at b. Anong kalamidad ang nangyari malapit sa kanilang lugar?
paglalahad ng bagong c. Anong nakaaawang kalagayan ng mga nasunugan ang nakita niya?
kasanayan #2 d. Paano ipinakita ni Loleng ang kanyang pagmamahal at kabutihan sa
kapwa?
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment
G. Paglalapat ng aralin Kung malapit din sa bahay ninyo ang mga taong nasunugan, anong
sa pang araw-araw na tulong ang maari mong ipagkaloob sa kanila?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ano ang dapat gawin Kaibiga’y ating kailangan
upang makasunod Sa hirap at ginhawa ng buhay
Tayo’y kanilang matutulungan
Sa oras ng kagipitan.
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali
___ 1. Ibinigay ni Archie ang mga lumang damit sa mga nasunugan
___ 2. Nagdala ng pagkain at inumin ang pamilya ni Lexie sa mga
nasunugan.
____ 3. Walang paki alam si dave sa mga kapitbahay nilang nasunugan.
____4. Inipon ni Vincent ang mga pinagliitan niyang damit at dinala sa
mga nasunugan.
____5. Pinatira muna ni Mang ambo sa kanilang bahay ang mga
kapitbahay na nawalan ng bahay dahil sa sunog.
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remidiation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

DAILY LESSON School Sto. Nino Elementary Grade Level ONE


PLAN Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area MTB
Teaching Date November
Sa araling 20,mag-aaral
ito ang mga 2023 ay Quarter
inaasahang: 2
Teaching Time 08:00-08:50 Week 3 No. of Days 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner...
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and
syllables
B. Pamantayan sa The learner...
Pagganap uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate
sound patterns.

C. Pinakamahalagang Supply rhyming words to complete a rhyme, poem, and song


Kasanayan sa MT1OL-IIa-i-7.1
Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat
ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto
o MELC
II. NILALAMAN Paggamit ng mga Magkakasintunog na Salita
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
MELC P. 367
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Anu-ano ang 4 na pangunahing direksyon?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay inaasahang makapagbibigay o
aralin makagagamit ng magkakasintunog na mga salita sa isang tula.
C. Pag-uugnay ng mga Bigkasin ang sumusunod na mga salitang magkatugma:
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Mapapansin na nagkakapareho o nagiging tugma ang tunog ng


konsepto at paglalahad ng dalawang salita kung ang huling pantig ay magkasintunog.
bagong kasanayan #1 Bigkasin ang mga pantig na may salungguhit upang marinig ang
pagkakatulad.
1. sabon - ibon
2. pusa - gansa
3. aklat - mulat
E. Pagtatalakay ng bagong Ginagamit ang magkakatugmang salita sa mga tula upang maging
konsepto at paglalahad ng maganda ang tunog o indayog. Bigkasin ang tula sa ibaba na
bagong kasanayan #2 ginamitan ng tugma.
Ang Aking Pamilya
J. Lopo

F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin ang mga salitang magkatugma na ginamit sa tula


(Tungo sa Formative 1. ________ - _________
Assessment 2. ________ - _________
3. ________ - __________
4. ________ - __________
5. ________ - __________
G. Paglalapat ng aralin sa Punan ng angkop na salita upang mabuo ang tugma.
pang araw-araw na buhay Ako ay may alaga.
Asong _________.
Buntot niya ay mahaba.
Makinis ang ________.
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga magkatugmang salita ay ginagamit sa pagbuo ng tula.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung magkatugma ang mga salita. Lagyan ng tsek (✓) kung
Oo. Lagyan naman ng ekis (X) kung hindi magkatugma ang mga salita.
1. buko – kuko 2. atis - saging
3. isda - ulam 4. baso-maso
5. palay – gulay
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remidiation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

DAILY LESSON School Sto. Nino Elementary Grade Level ONE


PLAN Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area Filipino
Teaching Date November
Sa araling 20,mag-aaral
ito ang mga 2023 ay Quarter
inaasahang: 2
Teaching Time 9:05-9:55 Week 3 No. of Days 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang
Pangnilalaman paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon.
B. Pamantayan sa Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat
Pagganap upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at
karanasan sa mga
C. Pinakamahalagang narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at
Kasanayan sa kaugnay ng kanilang kultura.
Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat
ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto
o MELC
II. NILALAMAN Pagsulat ng Malalaki at Maliliit na Letra
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
MELC p. 144-145
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa PIVOT 4A AP Learner’s Material pah 6-13
Kagamitang ADM-Q2-M1 pahina 1-25
Pangmag-aaral SLM-Q2-M1 pahina 1-18
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
B. Listahan ng mga Powerpoint Presentation, larawan,
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Sabay sabay na pagbigyas ng tula. Ang Po at ang OPo
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, inaasahang ang
aralin mag-aaral ay nakagagamit ng magagalang na
pananalita sa angkop na sitwasyon tulad ngpagpapakilala ng sarili,
pagpapahayag ng sariling
karanasan at pagbati.
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang diyalogo
halimbawa sa bagong aralin

Sagutin ang mga tanong:


1. Sino ang bata sa kuwento?
2. Ano-anong magagalang sa salita ang kanyang ginamit?
3. Anong uri ng bata si Michael?
4. Gumagamit ka rin ba ng mga salitang ito? Magbigay ng iba pang
halimbawa ng magagalang na salita.
5. Tuwing kailan natin ito dapat gamitin?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang magalang na pananalita ay ginagamit upang ipakita ang
konsepto at paglalahad ng paggalang sa kausap. Ang pagiging magalang ay isang magandang asal
bagong kasanayan #1 na dapat na taglay ng batang kagaya mo. Maipapakita ang paggalang
ayon sa tamang pagkakataon:
a. Pagbati
Halimbawa: Magandang umaga po sa inyo.
b. Paghingi ng paumanhin o pagtanggap ng paumanhin
Halimbawa: Paumanhin po ma’am, hindi ko po agad naibigay ang
inyong lapis. c. Paghingi ng pahintulot at pakiusap
Halimbawa: Puwede ko po ba hiramin ang inyong aklat?
d. Pagpapakilala Halimbawa: Ako po si Ethan, pitong taong gulang.
E. Pagtatalakay ng bagong Piliin sa mga sumusunod na pahayag ang dapat mong sabihin na
konsepto at paglalahad ng naaayon sa sitwasyon
bagong kasanayan #2 1. Tumawag sa telepono ang kaibigan ng ate mo.
A. Magandang araw po! Sino po hinahanap nila?
B. Sino to? Sino ang hinahanap mo?
2. Mayroong tumawag sa telepono ngunit mali ang numerong kaniyang
tinawagan. A. Ano kailangan mo?
B. Naku! Pasensiya na po wala po dito ang hinahanap ninyo.
3. May kumakatok sa inyong pinto pero hindi mo agad ito
mapuntahan.
A. Ano ba iyan, ang ingay naman.
B. Sandali lang po, papunta na. 4. Inutusan ka ng nanay mo na
tawagin ang ate mo para kumain.
A. Tatawagin ko na po, inay.
B. Ako nanaman uutasan.
5. Pagod ang tatay mo sa paggawa ng nasirang kabinet. A. Tatay,
magpahinga na po muna kayo.
B. Tatay hindi ka pa ba tapos?
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang natutuhan mo sa araw na ito?
(Tungo sa Formative
Assessment
G. Paglalapat ng aralin sa Nais mo bang maging batang magalang? Sa Paanong paaraan mo
pang araw-araw na buhay ipapakita na ikaw ay magalang?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang batang magalang ay kinatutuwan ng sinuman. Maging
magalang sa ating kapwa, bata man o matanda. Ito ay dapat gawin sa
lahat ng oras at pagkakataon.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat kung P kung ang pahayag ay nagpapakita ng magagalang na
pananalita at HP kung hindi. Isulat ang sagot sa kuwaderno.
____________ 1. Maraming salamat po!
____________ 2. Pasensiya na po.
____________ 3. Iabot mo nga sa akin iyan.
____________ 4. Magandang araw po!
____________ 5. Ayaw ko niyan.
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VIII. MGA TALA (Remarks)
IX. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remidiation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

DAILY LESSON School Sto. Nino Elementary Grade Level ONE


PLAN Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Date November
Sa araling 20,mag-aaral
ito ang mga 2023 ay Quarter
inaasahang: 2
Teaching Time 10:05-10:45 Week 3 No. of Days 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at
Pangnilalaman pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging
ginagampanan ng bawat isa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng
Pagganap kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat
kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
C. Pinakamahalagang Nasasabi ang kahalagahan ng bawat kasapi ng pamilya
Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC) Nailalarawan ang iba’t ibang papel na ginagampanan ngbawat kasapi
(Kung mayroon, isulat ng pamilya sa iba’t ibang pamamaraan
ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto
o MELC
Nilalaman Gampanin at Kahalagahan ng bawat Kasapi ng Pamilya
II. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
MELC page 24
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa
PIVOT 4A AP Learner’s Material pah 6-11
Kagamitang
SLM-Q1-M1 pahina 1-15
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
MELC page 24
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Powerpoint Presentation
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Panuto: Sabihin kung Tama o Mali
aralin at/o pagsisimula ng _____1. Ang pamilya ay laging binubuo ng maraming kasapi. _____2.
bagong aralin Sina lolo at lola ay kasapi din ng pamilya.
_____3. Matalik kong kaibigan si Ben. Kasapi din siya ng aming
pamilya.
_____4. Ang ama, ina at walang anak ay hindi matatawag na pamilya.
_____5. Ang pamilya ay binubuo ng ama, ina ay mga anak
B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng Aralin ito, ikaw ay inaasahan na mailalarawan mo ang
aralin iba’t ibang papel na ginagampanan ng bawat kasapi ng pamilya sa
iba’t ibang pamamaraan at ang kahalagahan ng bawat kasapi ng
pamilya.
C. Pag-uugnay ng mga Tingnan ang larawan ng isang pamilya. Tukuyin mo nga kung sino-
halimbawa sa bagong aralin sino sila?

Ang bawat kasapi ng ating pamilya ay mahalaga sa atin. Malayo man


minsan ang isa sa kasapi ngunit napapanatili ang pagmamahalan sa
bawat isa. Mahalaga ang bawat oras na magkasama ang pamilya.
Bilang isang anak, paano mo maipapakita iyong pagpapahalaga sa
bawat kasapi ng iyong pamilya?
D. Pagtatalakay ng bagong Bilang kasapi ng pamilya, ano ang gagawin mo kapag: *maraming
konsepto at paglalahad ng ginagawa ang ate mo ______
bagong kasanayan #1 *umiiyak si bunso _____ *kauuwi lang ng tatay mo galling sa trabaho
_______
E. Pagtatalakay ng bagong Sabihin kung Tama o Mali
konsepto at paglalahad ng 1. Hinahayaan laman ni Josh na nakakalat ang kayang laruan
bagong kasanayan #2 pagkatapos maglaro.
2. Tinutulungan ni Karen ang kanyang ina sa paglalaba tuwing
walang pasok sa paaralan.
Biniobigyan ni Joy ng kape ang kanyan tatay tuwing uuwi galing sa
trabaho.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Kopyahin sa malinis na papel ang puso. Isulat sa loob ng puso
(Tungo sa Formative ang kasapi ng inyong pamilya. At kumletuhin ang pahayag.
Assessment

Pinapahalagan ko ang aking pamilya sa pamamagitan ng ____________


G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Basahin ang sitwasyon. Isang araw, umuwi ang nanay mo
pang araw-araw na buhay galing sa palengke na maraming dala na pinamalengke. Paano mo
ipapakita ang iyong pagpapahalaga kay nanay?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ang bawat kasapi ng iyong pamilya ay mahalaga. Bawat isa sa kanila
ay may kanya kanyang ginagampanan sa inyong pamilya

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang mga sitwasyon. Piliin ang letra ng wastong sagot.
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remediation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

DAILY LESSON School Sto. Nino Elementary Grade Level ONE


PLAN Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area Matematika
Teaching Date November 20, 2023 Quarter 2
Teaching Time 1:00-1:50 Week 3 No. of Days 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of
Pangnilalaman addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money
B. Pamantayan sa Is able to apply addition and
Pagganap subtraction of whole numbers up to 100 including money in
mathematical problems and real-life situations.
C. Pinakamahalagang visualizes and adds the following numbers using appropriate
Kasanayan sa techniques:
Pagkatuto (MELC) a. two one-digit numbers with sums up to 18
(Kung mayroon, isulat b. three one-digit numbers
ang pinakamahalagang
c. numbers with sums through 99 without and with regrouping
kasanayan sa pagkatuto
o MELC
II. NILALAMAN Pagsasama-sama o Pagsasama ng Pangkat
KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
TG pah. MELC p. 197
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa
Kagamitang LM, PIVOT pp
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Mga larawan, powerpoint presentation
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Isulat ang tamang sagot.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
1. 41 2. 32
+17 +16

3. 45 4. 53
+34 +25
B. Paghahabi sa layunin ng Matapos ang araling ito, matututunan mo rin ang pagdaragdag ng mga
aralin bilang na ang kabuuan ay hanggang 99 na may regrouping.
C. Pag-uugnay ng mga Nagpunta sa hardin sina Betty at Beth. Pumitas ng 24 na bulaklak si
halimbawa sa bagong aralin Betty at 18 na bulaklak naman ang pinitas ni Beth. Inilagay lahat ng
bulaklak sa isang plorera. Ilan lahat ang bulaklak ang nasa plorera.
D. Pagtatalakay ng bagong Sagutin ang suliranin.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 24 bulaklak ni Betty
+ 18 bulaklak ni Beth
42

Ituro ang expanded form.


24 - - - - - 20 + 4
18 - - - - - - 10 + 8
30 + 12
= 42
E. Pagtatalakay ng bagong Iba pang halimbawa:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Si Gng. Amago ay may 28 na malaking glue sticks at 26 na maliit na
glue sticks. Ilan lahat ang kaniyang glue sticks?
F. Paglinang sa Kabihasaan Ibigay ang kabuuan ng mga bilang.
(Tungo sa Formative
Assessment 1. 28 2. 35 3. 38
+ 25 + 17 + 43
G. Paglalapat ng aralin sa Dumating ang iyong lolo at lola galing probinsya. May pasalubong
pang araw-araw na buhay silang 17 santol at 19 na bayabas. Ilan lahat ang prutas na dala ng
iyong lolo at lola?
H. Paglalahat ng Aralin Ano Sa pagdaragdag ng mga bilang na ang kabuuan ay hanggang 99 na
ang dapat gawin upang may regrouping, gumamit ng expanded form upang mapadali ang
makasunod pagdaragdag.Pagsamahin ang nasa isahang hanay at isunod ang nasa
sampuan.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang mga tanong.
1. 34 na rosal at 58 camia, ilan lahat ang bulaklak.
2. 16 na aso at 27 na pusa. Ilan lahat ang hayop.
3. 23 batang babae at 19 batang babae. Ilan lahat ang bata?
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remediation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula
DAILY LESSON School Sto. Nino Elementary Grade Level ONE
PLAN Name of Teacher Kaizen Grace P. Palencia Learning Area MAPEH
Teaching Date November 20,2023 Quarter 2
Teaching Time 1:50-2:30 Week 3 No. of Days 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates basic understanding of pitch and simple melodic
Pangnilalaman Patterns
B. Pamantayan sa Responds accurately to high and low tones through body movements,
Pagganap singing, and playing other sources of sound
C. Pinakamahalagang Sings the melody of a song with the correct pitch e.g. greeting songs,
Kasanayan sa counting songs, or action songs
Pagkatuto (MELC) MU1ME-IIc-5
(Kung mayroon, isulat
ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto
o MELC
II. NILALAMAN Pag-awit ng Melodiya na may Tamang Tono
KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
MELC page 243
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa
PIVOT 4A MUSIC Learner’s Material pah 6-11
Kagamitang
SLM- MUSIC Q1-M1 pahina 1-16
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
B. Listahan ng mga Powerpoint Presentation, larawan,
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Awitin at sayawin natin
aralin at/o pagsisimula ng Baby Shark
bagong aralin https://www.youtube.com/watch?v=XqZsoesa55w

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng araling ito, inaasahang makaawit ka ng himig na may


aralin tamang tono, tulad ng Awit Pagbati, Awit ng Pagbilang at Awit na may
Aksiyon.
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang iyong nararamdam tuwing ikaw ay umaawit ng may kasmang
halimbawa sa bagong aralin askyon?

Ano ang iyong paboritong awiting pambata na may aksyon?

Naikikilos at naaawit mob a ito ng wasto?

Basahin ang sitwasyon:


Nagyon araw ay kaarawan ni Niko. Siya ay malungkot dahil
nakalimutan ng kanyan mga kamag aral ang kanyang kaarawan. Ikaw
ay kanyang kaibigan, Ano ang gagawin mo upang siya ay maging
masaya.
D. Pagtatalakay ng bagong Anong awit Pagbati ang natatandaan mo? Kalimitan ay inaawit natin
konsepto at paglalahad ng ang “Happy Birthday” kapag mayroong kaarawan ang isa sa atin.
bagong kasanayan #1
Awitin nang nasa tamang tono ang awit na “Happy Birthday”. Gamit
ang rubrik sa ibaba

E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng Pangkat Isa
bagong kasanayan #2 Awitin nang nasa tamang tono ang awit na “Ten Little Indians”.
Sabayan din ng pagmartsa at pagpapakita sa daliri ng binabanggit na
bilang. Gamit ang rubrik sa ibaba

Ten Little Indians One little, two little, three little Indians Four little,
five little, six little Indians Seven little, eight little, nine little Indians
Ten little Indian boys. Ten little, nine little, eight little Indians Seven
little, six little, five little Indians Four little, three little, two little
Indians One little Indian boy.

Pangkat dalawa:
Pumili ng isang awit na may Aksiyon. gamitin ang pamantayan na
nása ibaba.

F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng output


(Tungo sa Formative
Assessment
G. Paglalapat ng aralin sa Ibahagi sa klase ang iyong paboritong Awit Pagbati, Awit ng Pagbilang
pang araw-araw na buhay at Awit na may Aksiyon.
H. Paglalahat ng Aralin Ano
Sa aralin ito. Nakaawit ka ng himig na may tamang tono, tulad ng Awit
ang dapat gawin upang
makasunod Pagbati, Awit ng Pagbilang at Awit na may Aksiyon
I. Pagtataya ng Aralin
Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang papel.

Sa araling ito, natutuhan ko kung paano kumanta ng may tamang t _


_ _, tulad ng Awit _a_ _at_, Awit ng Pagbilang at Awit na may _ _ _ _ _ _
_.
J.Takdangaralin/
Karagdagang Gawain
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remidiation
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Epektibong estratehiyang ginamit:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
nakatulong? pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pa
aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasy
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakata
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, vid
at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawa
ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo s
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/L
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal

G. Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:


aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

You might also like