You are on page 1of 3

MASUSING Paaralan BUNGO ELEMENTARY SCHOOL Baitang V

BANGHAY ARALIN Guro GERALD V. EDSO Asignatura/ Cooperation


Tema ( Pagkikiisa )
Petsa Enero 19, 2024 Markahan 2nd Quarter

Implementation of Catch-Up Fridays


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Nasasagot ang mga tanong sa binasang kwento ( Tauhan, Tagpuan at aral ng
Pangnilalaman kwento )

B. Pamantayan sa Naisasapuso ang diwa ng pagkakaisa ( Cooperation )


Pagganap
C. Mga Kasanayang Nakapagsasadula ng mga tagpo na nagpapakita ng Pakikiisa.
Pampagkatuto
II. Paksang Aralin.
A. Paksa May Lakas sa Pagkakaisa
B. Sanggunian Hinangong Kuwento sa Internet at Bibliya
C. Kagamitan Kagamitan sa pagbasa
D. Pagpapahalaga Pakikiisa
III. Pamamaraan
A. Bago ang Pagbasa
Panimula ( Introduction and Warm –Up )
Pagpapakilala sa aralin sa pamamagitan ng pagpapakita ng walis tingting.
Itatanong:
Ano ang katangian ng isang walis tingting?
Makawawalis ba ito kung isa lamang?
Ano ang inyong nararamdaman kung nakikikiisa kayo sa isang gawain?
( Magbabahagi ang mga mag-aaral ng kanilang kanasan hinggil sa pakikiisa sa isang gawain )

Bibigyan diin ng guro ang kahalagahan ng kooperasyon o pakikiisa sa isang gawain.


( Sasabihin na ang babasahing kwento ay tungkol sa Kooperasyon o pakikiisa )

B. Pagbasa ng Kwento

Mga Gawain:
A. Ipabababasa sa mga mag-aaral ang kwento ( Silent Reading )
B. Ipababasa muli ang kwento ng sabayang pagbigkas ( Choral Reading )
C. Isahang pagbasa.
D. Pagkatapos ng pagbasa ay magtatalakayan
Itatanong:
Ano ang ginamit ng mangangaso upang hulihin ang Ibong Pugo?
Ano ang minungkahi ng matalinong Ibong Pugo sa kanyang mga kasama?
ISang araw ano ang napansin ng mga Ibong Pugo?
Ano ang nangyari sa kanilang pagtatalo-talo?
Ano ang aral na inyong nakuha sa kuwentong binasa?

C. Pagkatapos Bumasa
Concept Exploration
Igugrupo ang mga mag-aaral sa tatlo at magsasadula ng mga pangyayari na kanilang naobserbahan sa
paligid na nagpapakita ng pakikiisa.

Valuing
Ano ang inyong naramdaman sa isinagawang dula? Gnun rin baa ng inyong nararamdaman sa tuwing
kayo ay nakikiisa sa mga gawain?
Journal Writing
Iguhit sa isang bond paper ang inyong pananaw hinggil sa kahalagahan ng pakikiisa

Konklusiyon
Mababasa sa Efeso 4:32,
“ Sa Halip , maging mabait kayo at maawain; MAgpatawad kayo sa isa’t isa tulad ng pagpapatawad sa
inyo ng Diyos dahil kay Cristo.”
_____________________________________________________________________________________
__________
MGA TALA (Remarks)

PAGNINILAY (Reflection)
Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba pang aktibidad para sa remidiation
Gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remediation
remidiation

Alin sa mga istratehiyang Epektibong estratehiyang ginamit:


pagtuturo ang nakatulong ng • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri
lubos? Paano ito nakatulong? sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga
takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share,
quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon,
media, manipulatibo, pag-uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at
laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na
pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin ng
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawain ng
mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura

Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa
paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa tulong __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
ng aking punongguro at __ Makukulay na IMs
superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
Anong kagamitang panturo ang Mga Nakaplanong Inobasyon:
aking nadibuho na nais kong __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

Inihanda ni:
GERALD V. EDSO Binigyang - Pansin ni:
Guro II
FANNY ROSE V. AVILES
Punungguro II

You might also like