You are on page 1of 2

INISYATIBONG PORMAT NG DLP

Asignatura
Petsa
Pamantayang Pangnilalaman
Pamantayan sa Pagganap
Kompetensi
I. Layunin
 Kaalaman
 Saykomotor
 Pandamdamin (Affective)
II. Paksang-Aralin
A. Paksa
B. Sanggunian
C. Kagamitang
Pampagtuturo
III. Pamamaraan
A. Paghahanda

 Motibasyonal at
Motibasyong Tanong

 Gawain
B. Paglalahad

Abstraksyon
(Pamamaraan ng
Pagtatalakay)

C. Pagsasanay

Mga Paglilinang ng
Gawain

D. Paglalapat

E. Aplikasyon

F. Paglalahat

IV. Pagtataya

V. Takdang-Aralin
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga
nangangailangan ng iba aktibidad para sa remidiation
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng mag- ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
INISYATIBONG PORMAT NG DLP

magpapatuloy sa remidiation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Epektibong estratehiyang ginamit:
pagtuturo ang nakatulong • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa:
ng lubos? Paano ito pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at
nakatulong? pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
• ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-
share, quick-writes, at anticipatory chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at
pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching, at mga
proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa:
demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-uulit, at mga
lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit,
video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at
malinaw na pagsasalita, pagmomodelo ng wikang gusto
mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga
halimbawa ng gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng
paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo
sa paggawa ng kanilang mga gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
sa tulong ng aking __ Makukulay na IMs
punongguro at superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang panturo Mga Nakaplanong Inobasyon:
ang aking nadibuho na nais __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng
kong ibahagi sa mga kapwa IM's
ko guro? __ Mga Lokal na Video
__ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng
lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

You might also like