You are on page 1of 2

Grade 10 School STO.

CRISTO PROPER INTEGRATED Grade Level 10


Daily SCHOOL
Lesson Teacher JACKQUELINE V. CALANOC Quarter/Week/Day Q1W9D1
Plan
Date and Time JANUARY 22,2024 Learning Area FILIPINO
Banghay-Aralin sa Filipino 10
I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Natataya ang mga kaalaman na kabilang sa mga tanong sa Pagsusulit
2. Nakasusunod sa mga panuto ng pagsusulit at nasasagutan ito ng may
katapatan
3. Nalilinang ang kakayahan sa wastong pagpili sa pamamagitan ng
nasabing pagsusulit
4. Naiwawasto ang sagutang papel ng kaklase
III. PAKSANG-ARALIN
A. PAKSA Pagsusulit (Quarterly Assessment)
Filipino 10 Modyul
B. SANGGUNIAN
C. KAGAMITANG Papel at ballpen
PAMPAGTUTURO
IV. PAMAMARAAN
A. PAGHAHANDA Panalangin
Pagbati
Pagtatala ng mga mag-aaral

B. MOTIBESYUNAL na Ang mga mag-aaral ay pagsasayawain upang mabuhay ang mg ana kalamnan
Tanong: at diwa. Ipahahanda sa mag-aaral ang mga gagamitin sa pagsusulit.
Aktiviti/Gawain
Pagbibigay ng Panuntunan

Makinig at unawain ng mabuti ang panuto na babasahin ng guro. Bawal


C. PAGLALAHAD
magkopyahan at iwasan ang magtanong sa katabi habang ginaganap ang
Abstraksyon
pagsusulit. Tanging ballpen at sagutang papel lamang ang nasa ibabaw ng
(Pamamaraan ng
inyong mesa. Basahin mabuti ang katatanungan at ang mga pamimilian.
Pagtatalakay)
Bibigyan ang mga mag-aaral ng 30 minuto na sagutin ang 1-25 na mga
tanong.

Pagwawasto ng Sagutang Papel

Ang mga mag-aaral ay mag wawasto ng kanilang papel, sa ganitong paraan ay


masasanay silang maging tapat sa sarili.
D. Pangwakas na Gawain
Pagkuha ng iskor.

Itala ng guro ang iskor na nakuha ng mag-aaral.

VI. TUGON
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa _____ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas.
pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng _____ mag-aaral na nangangailangan ng mga karagdagang aktibidad para sa remidyasyon.
iba pang gawain para sa remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- _____Oo ______ Hindi


aaral na nakakuha sa aralin.
_____ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Bilang ng mag-aaral namagpapatuloy sa _____mag-aral na patuloy na nangangailangan ng remidyasiyon


remediation

Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang Epektibong estratehiyang ginamit:


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong  _______ Metacognitive Development
Mga halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang
aralin sa bokabularyo.
 _______ Pagtutulay ( Bridging)
Mga halimbawa: think-pair-share , quickwrites, at anticipatory chart.
 _______ Pagbuo ng Iskema
Mga halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw, peer teaching,at mga proyekto
 _______ Kontekstwalisasyon
Mga halimbawa: demonstrasyon,media,manipulatibo,pag-uulit, at mga lokal na pagkakataon.
 _______ Text Representation
Mga halimbawa: Pagguhit, video,at laro na likha ng mag-aaral
 _______ Pagmomodelo
Mga halimbawa: mabagal at malinaw na pagsasalita,pagmomodelo ng wikang gusto mong gamitin ng
mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng gawain ng mag-aaral.

Iba pang mga teknik at Istratehiyang ginamit


________ tahasang Pagtuturo
________Pagtutulungan ng pangaka
_________ Gamification/ Pag-aaral sa pagagamitan ng paglalaro
_________ Pagsagot sa mga paunang gawain/ pagsasanay
________Carousel
_________Diads
_________ Muling Pagbasa ng mga Talata/ Tula/ Kuwento

Anong suliranin ang aking naranasan na ________ Bullying sa mga mag-aaral


solusyonan sa tulong ng aking punong-guro ________ Pag-uugali, saloobin ng mga mag-aaral
at superbisor? ________ Makukulay na IM’s
________ Hindi magamit na kagamitan sa teknolohiya ( AVR/LCD)
________ Science/ Computer/ Internet Lab
_______ Karagdagang mga gawaing klerikal

Prepared by: Noted:

JACKQUELINE V. CALANOC FRANCISCA D. TIBURCIO


FILIPINO TEACHER SCHOOL PRINCIPAL II

You might also like