You are on page 1of 5

GRADE 1 School KAPALARAN ELEMENTARY SCHOOL Grade&Sec.

One-Apple
DAILY LESSON LOG Teacher MARIANN A. GONZALES Subject MTB-MLE (Week 3)
Date/Time Quarter 3rd

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner...
demonstrates understanding that demonstrates understanding that demonstrates understanding that demonstrates understanding
words are made up of sounds and words are made up of sounds and words are made up of sounds and that words are made up of
syllables syllables syllables sounds and syllables
B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner...
uses knowledge of phonological demonstrates awareness of language demonstrates knowledge of the demonstrates knowledge of
skills to discriminate and grammar and usage when speaking alphabet and decoding to read, the alphabet and decoding
manipulate sound patterns. and/or writing. write and spell words correctly. to read, write and spell
words correctly
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Write with proper spacing, Write with proper spacing, Write with proper spacing, Write with proper spacing,
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
punctuation and capitalization punctuation and capitalization punctuation and capitalization punctuation and
when applicable when applicable when applicable capitalization when
applicable
II. NILALAMAN Wastong Pagsulat ng mga Salita, Parirala,
at Pangungusap
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral PIVOT Module PIVOT Module PIVOT Module PIVOT Module
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magpapakita ang guro ng mga Ano ang dalawang bantas na pinag- Anu ano ang mga batas na napag Lagyan ng tsek (✓) kung Catch up Friday
pagsisimula ng bagong aralin.
larawan at hahayaang ilarawan aralan natin kahapon? aralan natin? wasto ang bantas na
ito ng mga bata gamit ang pang- ginamit. Lagyan naman ng
uri. ekis (X) kung mali ito. Gawin
ito sa iyong kuwaderno.
_____1. Magkakasunod ang
buwan ng Mayo, Hunyo, at
Hulyo.
_____2. Tumutulong ako sa
gawaing bahay.
_____3. Yehey! May bago
akong sapatos.
_____4. Saan ka pupunta
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa nagdaang aralin tayo ay Pagkatapos ng aralin ito, ang mga Matapos nating pag-aralan
nagbasa ng mga salita, parirala at mag-aaral ay inaasahang paggamit ag paggamit ng ibat-ibang
pangungusap. ng Malaki at maliit na letra ng bantas at wastong paggamit
Ngayon linggo naman ay pag- wasto. ng Malaki at maliit na letra.
aaralan natin ang tungkol sa Pag-aaralan naman natin
pagsusulat. Ipakikilala sa iyo ang ang wastong pagsulat ng
iba’t ibang bantas. Ipaliliwanag din salita,parirala at
ang gamit ng maliliit at malalaking pangungusap.
letra.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang mga natutunan natin sa
bagong aralin.
nagdaang aralin ay maaari
na nating magamit sa
pagsulat ng salita, parirala
at pangungusap.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Alam mo ba kung ano-ano ang Kahapon pinag aralan natin ag Sa pagsusulat naman, madalas Paano ba sumulat ng salita?
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
mga bantas? Alam mo ba kung dalawang bantas, ang tuldok at kuwit. ginagamit ang maliliit na letra,
kailan ginagamit ang mga ito? Ngayon naman pagaralan natin ang maliban na lamang kung: Sa pagsulat o pagbuo ng
Pag-aralan natin ang bantas na iba pang bantas gaya ng Tandang 1. Unang letra ng bawat salita, pagsasamahin mo
tuldok at kuwit. Padamdam at Tandang Pananong. pangungusap ang mga tunog ng letra o
Basahin ang mga Basahin ang mga pangugusap Halimbawa: Ako ay maglalakad. pantig. Maaaring ito ay
pangungusap. Kasama ko ang aking kaibigan. nagsisimula sa malaking
Saan ka nakatira? 2. mga pangngalang pantangi o letra o maliit na letra.
Si nanay ay bumili ng prutas, tiyak na ngalan ng tao, bagay,
gulay, karne at bigas. Naku! Nahulog ang bata sa kama. lugar at pangyayari. Ano ang parirala?
Halimbawa: Ang pangalan ng aking Ang parirala ay mga
Nilalagay ang tuldok sa hulihan ng Nilalagay ang tandang pananong sa kaibigan ay Jennifer. Nakapasyal pinagsama samang mga
pangungusap. hulihan ng pangungusapna na rin siya sa Tagaytay at nakita na salita ngunit walang buong
Nilaalgyan naman ng kuwit sa patanong. ang Bulkang Taal. Mahilig kami diwa. Ito ay hindi
paghihiwalay ng mga salitang Nilalagay ang tandang padamdam pareho sa prutas na Mangga. nagsisimula sa malaking
magkakauri. pagkatapos ng salitang nagsasaad 3. mga ngalan ng araw, buwan at letra at hindi ginagamitan ng
ng masidhing damdamin. okasyon bantas.
Tuldok Halimbawa: Biyernes, Sabado at Halimbawa;
Tandang Pananong Linggo ang paborito kong mga ang mga bata
kuwit araw. Pinakagusto kong buwan ay nagluto
Tandang Padamdam ang Disyembre dahil sa Pasko. sama-samang kumain

Pangungusap naman ang


tawag sa lipon ng mga salita
na may buong diwa.
Ito ay palaging nagsisimula
sa malaking letra at
ginagamitan ito ng mga
bantas.
Halimbawa:
Ang mga bata ay naglalaro.
Si nanay ay nagluluto.
Sama-samang kumakain
ang mag-anak.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Tuldok ( ) - ginagamit ito sa 3. Tandang padamdam ( ) - Sa pagsulat ng parirala
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
pangungusap na nagsasalaysay, ginagamit sa pangungusap na at pangungusap kailangan
nag-uutos, o nakikiusap. nagpapahayag ng matinding gumamit ng malalaking letra
Inilalagay ang tuldok sa hulihan. damdamin. kung kinakailangan at
-Ako ay mabait. - Aray! Napaso ako.
- Pakiabot po ng aking lapis. lagyan ng tamang pagitan
- Ang saya-saya ko!
2. Kuwit ( ) - ginagamit sa 4. Tandang pananong ( ) - ginagamit ang mga salita nito.
paghahati ng pangungusap tulad sa pangungusap na nagtatanong o
ng pag-iisa-isa ng nasa listahan. humihingi ng sagot. (Magbigay pa ng ilang
- Paborito kong pagkain ang - Saan ka pupunta ? halimbawa ang guro)
prutas, isda, at gulay. - Kumain ka na ba?
- Ang mga kaptid ko ay sina
Elaine, Lovi, at Faye.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang natutunan mo ngayon Ano ang natutunan mo ngayong Lagyan ng tsek (✓) kung wasto Isulat ang letrang PR kung
(Tungo sa Formative Assessment)
araw? araw? ang pagkakagamit ng malaking ito ay parirala at PS kung ito
letra. Lagyan naman ng ekis (X) ay pangungusap.
kung mali ito. Gawin ito sa iyong
kuwaderno. ____1. akin na iyan
_____1. Lunes ____ 2. Ano ang pangalan
_____2. Rizal mo?
_____3. araw ng Kalayaan ____ 3. Naku!naiwan ang
_____4. Bayabas pitara niya.
_____5. marso ____ 4. matulog nang
maaga
____ 5. Masarap magluto ng
ulam si nanay.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Mayroong ibat-ibang bantas na Mayroong ibat-ibang bantas na Sa pagsusulat, mayroong tamang Sa pagsulat ng parirala
ginagamit sa pagsusulat ng ginagamit sa pagsusulat ng paggamit ng malaking letra at maliit at pangungusap kailangan
pangungusap. Ito ay ang tulgok, pangungusap. Ito ay ang tulgok, na letra. Ginagamit ang malaking gumamit ng malalaking letra
kuwit, tandang pananong at kuwit, tandang pananong at tandang letra sa unahan ng pangungusap,
kung kinakailangan at
tandang padamdam. padamdam. sa paggamit ng pangangalang
pantangi at sa ngalan ng mga lagyan ng tamang pagitan
araw, buwan at okasyon. ang mga salita nito.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng wastong bantas ang Lagyan ng wastong bantas ang mga Iguhit ang masayang mukha  Isulat muli sa patlang ang
mga sumusunod na sumusunod na pangungusap. kung tama ang pagkakagamit ng mga pangungusap. Iwasto
pangungusap. 1. Aray kinagat ako ng langgam Malaki at maliit na letra at  na ang nakasalungguhit na
1. Maagang pumunta si nanay sa 2. Kailan ka ipinanganak mukha kung hindi. salita at binilugang bantas.
palengke 3. Hala nasusunog ang bahay May sagot na ang unang
2. Bumili siya ng isda saging 4. Kumain ka na ba _____ 1. Taytay, Rizal bilang upang maging gabay
bigas at itlog 5. Ginawa mo na ba ang iyong mo. Gamitin ang kuwaderno
3. Sumakay siya ng trisikel pauwi takdang-aralin _____ 2. teacher mariann sa pagsagot.
ng bahay 1. kaylakas ng hagupit ng
4. nakasalubong niya si Tiya _____ 3. Sabado bagyong Ulysses?
Lorna Tiya Aida at Tita Fe Kaylakas ng hagupit ng
5. Masaya silang nagkwentuhan _____ 4. biskwit bagyong Ulysses.
2. si arjay ba ang
_____ 5. pasko maghuhugas ng pinggan.
______________________
______________.
3. Kami ay namasyal sa
laguna,
______________________
_________.
4. Aray. Nasugat Ako.
______________________
______________.
5. Nagpunta kami sa Cavite
noong bagong taon!
______________________
______________.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like